ई-बाइक बातम्या: नॉन-ज्वलनशील लिथियम-आयन पेशी, बायर्ड दिवाळखोर झाला, व्हॅन मॉफ पुनरुज्जीवित करण्याची योजना, आणि बरेच काही!

[ad_1]

स्कूटर ब्रँड Lavoie ने VanMoof विकत घेतले आणि पुन्हा लॉन्च करण्याची योजना आखली.

स्कूटर ब्रँड Lavoie VanMoof खरेदी करते. स्कूटर ब्रँड Lavoie VanMoof खरेदी करते.

दिवाळखोरीबद्दल बोलताना, VanMoof, ज्याची 2023 ची फ्लेम-आउट ही वर्षातील सर्वात चर्चेत असलेली ई-बाईक व्यवसाय कथा होती, ती एका स्कूटर कंपनीमुळे राखेतून उठेल. त्याचे नवीन मालक McClaren Applied चा स्कूटर ब्रँड Lavoie आहे आणि त्याचे नवीन नेते Elliot Wertheimer आणि Nick Fry आहेत.

व्हॅरथीमर आणि फ्रायची पहिली वाटचाल व्हॅनमूफच्या उद्ध्वस्त झालेल्या कामगारांची पुनर्बांधणी सुरू करणे होती. एकदा 700 पेक्षा जास्त कर्मचार्‍यांची संख्या झाल्यावर, दिवाळखोरी-प्रेरित टाळेबंदीमुळे ती संख्या काही डझन इतकी कमी झाली ज्यांच्यावर सध्याच्या VanMoof मालकांच्या गरजा पूर्ण करण्यासाठी शुल्क आकारले गेले. ती संख्या आता 100 पेक्षा तिप्पट झाली आहे, ज्यामुळे विद्यमान मालकांना सेवा देणे अधिक सोपे आणि जलद झाले पाहिजे.

VanMoof ची नवीन योजना VanMoof डीलर्स आणि दुरुस्तीच्या दुकानांना सेवा देण्यासाठी पार्ट सोर्सिंग सुधारण्यापासून सुरू होते. एकदा विश्वसनीय पार्ट्स पाइपलाइन तयार झाल्यानंतर, नवीन VanMoof ई-बाईकची विक्री परत आणण्याची योजना आहे. तिसरी पायरी आश्चर्यकारक आहे, तरीही – VanMoof-ब्रँडेड स्कूटर सादर करा.

Wertheimer आणि Fry च्या मते, नवीन स्कूटर 2024 च्या पहिल्या सहामाहीत कधीतरी सादर केली जाईल. व्हॅनमूफच्या स्कूटरमध्ये Lavoie चे स्कूटर तंत्रज्ञान किती दिसेल यावर अद्याप कोणतेही शब्द नाहीत.

सफरचंदचा हा दुसरा चावा व्हॅन मॉफसाठी चांगला असू शकतो. गेल्या वसंत ऋतूत, कंपनीने नवीन मॉडेल सादर केले जे सेवा सुलभ आणि जलद करण्यासाठी कमी मालकीचे भाग वापरतात. यामुळे कंपनीला आणखी काही विश्वासार्ह आणि सेवाक्षम ई-बाईक विकण्याची संधी मिळू शकते.

Friiway Bay Area किरकोळ विक्रेत्यांना ई-बाईक सदस्यता कार्यक्रम ऑफर केला जात आहे.

प्रत्येकाला त्यांचे मासिक खर्च भागवल्यानंतर प्रीमियम ई-बाईक खरेदी करणे परवडत नाही, परंतु ई-बाईक कोणीतरी आम्ही गॅस, विमा, पार्किंग आणि देखभाल यावर जे खर्च करतो ते वाचवण्याचे वचन देते. तुम्ही कमी करून तुमचे मासिक खर्च कमी करू शकता. Friiway नावाची एक नवीन कंपनी अशा लोकांसाठी एक नवीन सदस्यता सेवा सुरू करत आहे ज्यांना उच्च श्रेणीची ई-बाईक चालवायची आहे परंतु ते पूर्णपणे खरेदी करू शकत नाहीत किंवा करू इच्छित नाहीत.

नवीन व्यवसाय सध्या कॅलिफोर्नियाच्या बे एरियावर केंद्रित आहे आणि त्याची सुरुवात द न्यू व्हील या ई-बाईक रिटेलरने केली आहे.

बाईक शेअर प्रोग्रामच्या विपरीत, Friiway च्या सबस्क्रिप्शन प्रोग्रामचा अर्थ वापरकर्ते त्यांच्यासोबत ई-बाईक घरी घेऊन जातात आणि ती त्यांची वैयक्तिक मालमत्ता मानतात. सदस्यता मासिक, सहा-महिने आणि वार्षिक अटींमध्ये खरेदी केल्या जाऊ शकतात.

Friiway स्ट्रोमर आणि Riese आणि Muller सारख्या उच्च श्रेणीच्या ब्रँडवर लक्ष केंद्रित करत आहे, ज्यांच्या ई-बाईक साधारणपणे $4000 पेक्षा जास्त चालतात. सबस्क्रिप्शन प्रोग्राम संभाव्य खरेदीदारांना त्यांच्या आयुष्यात ई-बाईक कशी बसते हे पाहण्याची संधी देते. Friiway ग्राहकांना नवीन ई-बाईकच्या खरेदी किमतीसाठी 15 टक्के सदस्यता लागू करण्याची परवानगी देते. सबस्क्रिप्शनमध्ये ई-बाईक तसेच लॉक, रिप्लेसमेंट पार्ट्स आणि मेंटेनन्सचा समावेश आहे. यामध्ये चोरी आणि नुकसान विमा पॉलिसी देखील समाविष्ट आहे.

[ad_2]

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *