ई-बाइक बातम्या: 2024 QuietKats UL प्रमाणित, Stromer ST5 साउंड इफेक्ट्स आणि बरेच काही!


काही दुवे संलग्न दुवे असू शकतात. तुम्ही खरेदी केल्यास किंवा यापैकी एकावर क्लिक केल्यानंतर कारवाई केल्यास आम्हाला पैसे मिळू शकतात.

इलेक्ट्रिक बाईक बातम्या डिसेंबर 7इलेक्ट्रिक बाईक बातम्या डिसेंबर 7

ई-बाईकची सुरक्षा हा अलीकडच्या काळापासून अधिकाधिक उच्च-प्रोफाइल विषय बनला आहे, त्यामुळे त्यांच्या ई-बाईक UL-प्रमाणित करणाऱ्या कंपन्यांची वाढती संख्या पाहून आनंद झाला. हे खरेदीदारांना आश्वस्त करते आणि बाजारात ई-बाईकची सामान्य गुणवत्ता वाढवते, तसेच याचा अर्थ ई-बाईकमध्ये – धोकादायक किंवा अन्यथा – कमी दोष असायला हवेत. प्रतिवाद असा आहे की यामुळे ई-बाईकची किंमत वाढेल. हे काही प्रमाणात खरे असले तरी, अधिक कंपन्यांनी मानकांचा अवलंब केल्यामुळे, अपेक्षा अशी आहे की ते साध्य करण्यासाठी लागणारा खर्च अखेरीस कमी होईल, विशेषत: जर अधिक प्रमाणन पुरवठादार वाढीव मागणी पूर्ण करतात. तयार व्हा. या प्रकरणात उत्पादक आणि ग्राहक दोघांनाही फायदा होईल.

या आठवड्याच्या ई-बाईक बातम्यांमध्ये:

  • QuietKat ची सर्व 2024 श्रेणी UL प्रमाणित असेल.
  • नवीन स्ट्रोमर ST5 – ध्वनी प्रभाव आणि पिनियन गियरिंग
  • पेलिकन ट्रेन – ही आतापर्यंतची सर्वात नाविन्यपूर्ण ई-कार्गो बाइक आहे का?
  • Mondraker चे नवीन बाळ ई-mtbs
  • सॅन फ्रान्सिस्कोमधील ई-बाईक विरुद्ध स्वायत्त कार

Quietkat ची 2024 श्रेणी UL प्रमाणित असेल.

Quietkat ची 2024 श्रेणी UL प्रमाणित असेल.Quietkat ची 2024 श्रेणी UL प्रमाणित असेल.

QuietKat ने नुकतीच घोषणा केली आहे की त्यांच्या 2024 उत्पादन लाइन्सने UL 2849 आणि UL 2271 प्रमाणपत्रांच्या सन्माननीय सुरक्षा मानकांची पूर्तता केली आहे. 2023 मॉडेल, Lynx आणि Apex Pro, आधीच या कठोर मानकांची पूर्तता करतात.

ई-बाईक सुरक्षा मानके (विशेषत: बॅटरींबाबत) काही काळापासून चर्चेत आहेत, विशेषत: 16 सप्टेंबरपासून जेव्हा सर्व बॅटरीवर चालणारी मोबिलिटी उपकरणे – ई-बाईक आणि ई-स्कूटर्ससह – विकली जातात. , भाड्याने किंवा भाड्याने दिली जातात. न्यू यॉर्कला अंडररायटर्स लॅबोरेटरीज (UL) मानकांचे पालन करण्यासाठी मान्यताप्राप्त चाचणी प्रयोगशाळेद्वारे प्रमाणित करणे आवश्यक आहे.

सोयीस्करपणे, QuietKat या दोन UL मानकांच्या फायद्यांचे वर्णन करते:

UL 2849: विशेषत: eBikes आणि eScooters साठी, हे प्रमाणन सर्वसमावेशक सुरक्षा मूल्यांकन समाविष्ट करते. QuietKat eBikes ने इलेक्ट्रिकल आणि मेकॅनिकल चाचणी, तापमान विश्लेषण आणि ड्रॉप आणि प्रभाव मूल्यांकन केले आहे.

UL 2271: हलक्या वजनाच्या इलेक्ट्रिक वाहन बॅटरीसाठी डिझाइन केलेले, हे प्रमाणपत्र QuietKat च्या eBike बॅटरीची सुरक्षितता, विश्वासार्हता आणि कार्यप्रदर्शन स्पष्ट करते आणि त्यात ओव्हरचार्ज संरक्षण, शॉर्ट सर्किट प्रतिसाद, तापमान कामगिरी आणि ड्रॉप लवचिकता समाविष्ट आहे.

EBR ने बॅटरीच्या UL प्रमाणनासाठी आणि विरुद्ध युक्तिवाद आधीच पाहिले आहेत.

नवीन स्ट्रोमर ST5 – आता पिनियन गीअर्स आणि 'ध्वनी अभिप्राय' सह

नवीन स्ट्रोमर ST5नवीन स्ट्रोमर ST5

स्ट्रोमर हा एक उच्च श्रेणीचा स्विस निर्माता आहे जो 28 mph पेडलेक्समध्ये माहिर आहे आणि त्याच्या ST5 मॉडेलचा अटॅच्ड पिनियन गियरिंगसह नवीनतम अवतार घोषित केला आहे आणि त्याला स्ट्रोमर साउंड म्हणतात. ते 'युनिक साउंड फीडबॅक' देतात – जरी हे नक्की स्पष्ट नाही रक्कम किती आहे.

इतर स्ट्रोमर मॉडेल्समध्ये पिनियन गीअरिंग आधीच पसंत आहे परंतु ST5 ला बेल्ट ड्राईव्हसह रॉक-सॉलिड एन्क्लोस्ड गियर सिस्टीम मिळण्याची ही पहिलीच वेळ आहे.

आजपर्यंत आमच्याकडे फक्त युरोमध्ये किंमती आहेत – जर तुम्हाला स्ट्रोमर स्पीड पेडलेक्सचे प्रीमियम स्वरूप माहित असेल तर 10,990 युरोची किंमत पूर्णपणे अनपेक्षित असू शकत नाही. पिनियन गियरिंगसह नवीन ST5 मार्च 2024 पासून उत्पादन मॉडेल म्हणून उपलब्ध होईल, तर 'लाँच एडिशन' डिसेंबर 2023 मध्ये रिलीज होणार आहे. स्ट्रोमर यूएस मध्ये विकले जाते म्हणून आम्ही तुम्हाला यूएस उपलब्धता आणि किंमतीबद्दल पोस्ट करत राहू.

तो पक्षी आहे का? नाही, ही पेलिकन ई-कार्गो बाईक आहे.

पेलिकन ट्रेन कुरिअरपेलिकन ट्रेन कुरिअर

नुकतीच रिलीझ झालेली पेलिकन ट्रेन इलेक्ट्रिक लोड होलर उशीरा अनेक इंटरनेट अहवालांमध्ये वैशिष्ट्यीकृत केली गेली आहे. फ्रान्सस्थित कंपनीने पारंपारिक लाँग-टेल ई-कार्गो बाईक घेतली आहे आणि तिला दोन मोठ्या ट्रेलर्सपर्यंत जोडण्याची क्षमता दिली आहे.

एवढेच नाही तर बाईक आणि ट्रेलर डिझाइन्ससाठी विविध पर्याय आहेत जे कुरिअर वर्क, बांधकाम, रेफ्रिजरेटेड फूड डिलिव्हरी आणि स्ट्रीट क्लीनिंग यासारख्या कामांसाठी सानुकूलित केले जाऊ शकतात. दोन ट्रेलर जोडलेले असताना, पेलिकनला प्रभावी 500kg पेलोड रेटिंग आहे.

हे केवळ ई-बाईक प्लस ट्रेलर सेटअप नाही तरीही काही प्रभावी तंत्रज्ञान चालू आहे. संलग्न ट्रेलर्समध्ये इलेक्ट्रिक मोटर्स देखील असतात ज्या, या Insideevs लेखानुसार, “सुरळीत आणि कार्यक्षम ऑपरेशन सुनिश्चित करण्यासाठी समक्रमितपणे कार्य करतात. ते सर्व एकाच वेळी उर्जा निर्माण करतात आणि आवश्यकतेनुसार चालू केले जाऊ शकतात.” ब्रेक लावा.

संपूर्ण सेटअप 111Nm टॉर्क वितरीत करतो आणि 250W नाममात्र आउटपुटच्या EU ई-बाईक कार्यप्रदर्शन नियमांचे पालन करतो, स्वतः फर्मनुसार. अल्पकालीन, दीर्घकालीन आणि खरेदीचे पर्याय आहेत.

Mondraker कडून मुलांच्या ई-बाईकची नवीन ओळ.

मोंडेरकर फ प्लेमोंडेरकर फ प्ले

स्पॅनिश ई-एमटीबी विशेषज्ञ मॉन्ड्राकारने सध्याच्या ग्रोमी बॅलन्स ई-बाईक लाइनमध्ये जोडण्यासाठी मुलांच्या ई-एमटीबीच्या दोन नवीन ओळी सुरू केल्या आहेत.

प्ले आणि एफप्ले (नंतरची पूर्ण sus आवृत्ती आहे) ओळी मोठ्या मुलांसाठी आहेत — 6- ते 14 वर्षांच्या वयोगटातील, मॉन्ड्रेकर म्हणतात. दोन्ही ओळी 250Wh बॅटरीसह Mahle Ebikemotion X35 रीअर-व्हील ड्राइव्हसह सुसज्ज आहेत आणि, असामान्यपणे युरोपियन ई-बाईक निर्मात्यासाठी, ट्विस्ट-अँड-गो थ्रॉटलसह निर्दिष्ट केल्या आहेत, जरी कायदेशीर ई-बाईकचा वेग 15.5mph आहे. 26-इंच चाके असलेले मॉडेल वैकल्पिक 210Wh श्रेणी विस्तारकासाठी अतिरिक्त जागा देतात.

मॉडेल्स आधीच यूकेमध्ये विक्रीसाठी आहेत ज्यांच्या किमती सुमारे £1921 ते £230 पर्यंत आहेत.

ई-बाईक हा उपाय आहे, स्व-ड्रायव्हिंग कार नाही.

क्रूझ कार अडकली.क्रूझ कार अडकली.

ई-बाईक जगाच्या अरुंद सीमांमधून बाहेर पडणे आणि ते व्यापक जगात कसे कार्य करत आहेत ते पाहणे. फास्ट कंपनीचा हा मनोरंजक लेख 2023 मध्ये सॅन फ्रान्सिस्कोमधील स्वायत्त कारशी त्यांच्या प्रगतीची तुलना करतो.

त्यात असे नमूद केले आहे की 'सेल्फ-ड्रायव्हिंग कार कंपन्या ज्या एकेकाळी सॅन फ्रान्सिस्कोवर विजय मिळवण्याच्या तयारीत होत्या—त्यानंतर उर्वरित शहरी अमेरिका—आता अधीर गुंतवणूकदार, संशयी रहिवासी आणि सावध नियामकांमुळे त्रस्त आहेत. कॅलिफोर्नियामध्ये क्रूझ ड्रायव्हरलेस परवाने निलंबित करणारे कोण हे हेड अप. भीतिदायक घटना क्रॅश (आणि कथित कव्हर-अप).

सेल्फ-ड्रायव्हिंग कार आणि इतर कोणत्याही मोबिलिटी मोडच्या तुलनेत, 2023 मध्ये ई-बाईक वाढल्या आहेत, एकूण बाईक उद्योगात मंदी असूनही मजबूत विक्री पोस्ट केली आहे.'

युद्ध चालूच आहे; वेमो आणि क्रूझने शेवटी कॅलिफोर्नियाच्या नियामकांना खात्री दिली की कंपन्यांना संपूर्ण सॅन फ्रान्सिस्कोमध्ये अमर्यादित रोबोटिक्स तैनात करण्याची परवानगी दिली. याचा अर्थ असा नाही की ते कधीही लवकर येतील – लेखात नमूद केल्याप्रमाणे:

'सेल्फ-ड्रायव्हिंग कार स्केल करण्यास सक्षम असल्यास, ते अधिक कार वापरण्यास कारणीभूत ठरतील आणि वाहतूक कोंडी आणि प्रदूषण वाढवतील. हे अद्याप स्पष्ट नाही की स्वायत्त वाहनांनी भरलेले शहर तेथील रहिवाशांसाठी चांगले असेल, वाईट नाही.

ई-बाईक अशा कोणत्याही अस्तित्वाची चिंता करत नाहीत. याउलट, सर्व चिन्हे सूचित करतात की ई-बाईकने भरलेले शहर कारचे वर्चस्व असलेल्या शहरापेक्षा सुरक्षित, आरोग्यदायी, स्वच्छ आणि कमी गर्दीचे असेल, ते कसेही चालवले जात असले तरीही.'

वाचक संवाद

ही साइट स्पॅम कमी करण्यासाठी Akismet वापरते. तुमच्या टिप्पणी डेटावर प्रक्रिया कशी केली जाते ते जाणून घ्या.


Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *