ई-बाईक बातम्या; Cannondale गो कार्बन, Cyrusher Dual Motor आणि बरेच काही!


काही दुवे संलग्न दुवे असू शकतात. तुम्ही खरेदी केल्यास किंवा यापैकी एकावर क्लिक केल्यानंतर कारवाई केल्यास आम्हाला पैसे मिळू शकतात.

इलेक्ट्रिक बाईक बातम्या 1 डिसेंबरइलेक्ट्रिक बाईक बातम्या 1 डिसेंबर

नेहमीप्रमाणे हा आठवडा रोमांचक नवीन ई-बाईक बझने भरलेला आहे पण सुरक्षा अद्यतनांच्या कथेने आमचे लक्ष वेधून घेतले. ई-बाईकच्या किमती घसरण्याचा स्वागतार्ह कालावधी असूनही ई-बाईक उत्पादक बाजारातील खडतर परिस्थितीशी लढा देत आहेत, तरीही चांगली ई-बाईक ही एक मोठी गुंतवणूक आहे आणि चोरी ही खरी चिंतेची बाब आहे. त्यामुळे हे पाहणे चांगले आहे की बॉश केवळ त्याच्या स्मार्ट सिस्टमच्या अपडेटसह चोरीविरोधी उत्पादनाचा विस्तार करत आहे असे नाही, तर काउबॉय आणि यूकेच्या व्हिस्पर सारख्या इतर कंपन्यांना या कायद्यात सामील होताना पाहणे देखील चांगले आहे. हे केवळ ट्रॅकिंग नाही तर ते अधिक व्यापक होत आहे, परंतु आम्ही लक्षात घेतो की Wisper ने बॅकपेडल या कंपनीशी हातमिळवणी केली आहे, जी चोरीच्या बाईक पुनर्प्राप्त करण्यात 85% यशाचा दर दावा करते. हा ट्रॅकिंग दृष्टीकोन काय आहे हे पाहणे मनोरंजक असेल आणि ई-बाईक रिकव्हरी वाढते.

या आठवड्याच्या ई-बाईक बातम्यांमध्ये:

  • कॅनॉन्डेलने हलक्या वजनाच्या बॉश एमडी-ड्राइव्हसह कार्बन-फ्रेम केलेल्या ई-बाईकची घोषणा केली.
  • Cyrusher कडून दोन नवीन मेगा पॉवरफुल ई-बाईक
  • Bosch, Cowboy आणि Wisper कडून नवीन सुरक्षा वैशिष्ट्ये
  • बाइकच्या लेन स्वच्छ ठेवण्यास मदत करणे हे AI चे उद्दिष्ट आहे.
  • CapsulBike – एक सुंदर, वैशिष्ट्यांनी युक्त बाइक ट्रेलर

Cannondale ने पहिली कार्बन फ्रेम असलेली अर्बन ई-बाईक लाँच केली.

Cannondale Tesoro नवीन कार्बनCannondale Tesoro नवीन कार्बन

UK च्या Bikeradar रोमांचक लॉन्चचे तपशील:

टेसोरो निओ कार्बन ही कार्बन फायबरपासून बनवलेली कॅनॉन्डेलची पहिली इलेक्ट्रिक कम्युटिंग बाईक आहे आणि ती ब्रँडच्या एंड्युरन्स रोड बाईक, Synapse वर मॉडेल केलेली आहे. कार्बन फायबर फ्रेम दिल्यास ते दावा केलेल्या 35lb/16kg वजनासह योग्यरित्या हलके आहे.

टेसोरो निओ कार्बन बॉशच्या नवीनतम आणि हलक्या मिड-ड्राइव्हसह येतो – EU मार्केटसाठी 15.5mph परफॉर्मन्स लाइन SX तर त्याच मोटरच्या सर्वात वेगवान आवृत्तीला यूएस मध्ये परफॉर्मन्स लाइन स्प्रिंट म्हणतात. 400Wh बॅटरी एक 250Wh बॉश पॉवरमोर रेंज एक्स्टेन्डरसह एक पर्यायी अतिरिक्त म्हणून मानक म्हणून येते.

टेसोरो निओ कार्बन 1, जे किरकोळ €5,899 आणि टेसोरो निओ कार्बन 2 €4,999 मध्ये विकले जाते. मुख्य फरक हेड ट्यूब डिझाइन आणि ड्राईव्हट्रेन स्पेसिफिकेशनमध्ये आहेत – दोन्ही मॉडेल्सना शक्तिशाली इंटिग्रेटेड लाइटिंग आणि उच्च दर्जाचे व्हिटोरिया ग्रेव्हल स्टाइल टायर मिळतात. बाइकरदार आम्हाला सांगतात की 'बाईक यूकेमध्ये उपलब्ध होणार नाहीत आणि यूएसच्या किंमती निश्चित केल्या जाणार आहेत.'

द्रष्टा

Utah-आधारित Cyrusher ने नुकतीच दोन नवीन मॉडेल्सची घोषणा केली.

सरचर स्काउटसरचर स्काउट

स्काउटचे वर्णन ड्युअल-बॅटरी, ड्युअल-मोटर अॅडव्हेंचर मॉडेल म्हणून केले जाते ज्याचा दावा 112-मैल रेंजचा आहे कारण 2kWh अधिक बॅटरी क्षमता आहे. हार्डवायर लाइटमध्ये अंगभूत सिग्नल समाविष्ट आहेत आणि पूर्ण निलंबन आहे.

लक्षात घ्या की अनेक क्षेत्रांमध्ये ड्युअल हब मोटर्सना अनुक्रमे 1000W आणि 750W रेट केले असले तरीही ही रस्त्यावर कायदेशीर ई-बाईक मानली जात नाही. एकल मोटर आवृत्ती $2999 मध्ये उपलब्ध आहे तर ड्युअल मोटर पर्याय $3999 आहे.

सिरस चक्रीवादळसिरस चक्रीवादळ

चक्रीवादळ हे सायरशरचे पहिले मॉडेल आहे ज्यामध्ये मिड-ड्राइव्ह मोटर आणि कार्बन फायबर फ्रेम या दोन्ही वैशिष्ट्यांचा समावेश आहे, जरी ते पुन्हा 750W ची सामान्यतः शिफारस केलेली कायदेशीर उर्जा मर्यादा ओलांडते कारण मोटर 1000W वर रेट केली जाते.

पूर्ण एअर सस्पेंशनसह, Bafang च्या सर्वात शक्तिशाली मिड-ड्राइव्हपैकी एक, 4-पिस्टन हायड्रॉलिक डिस्क ब्रेक आणि 1kWh बॅटरी, या चक्रीवादळाची RRP $5,000 आहे हे कदाचित धक्कादायक नाही.

सुरक्षा वैशिष्ट्ये अद्यतनित

Bosch eBike Raster सुरक्षा वैशिष्ट्ये अपडेटBosch eBike Raster सुरक्षा वैशिष्ट्ये अपडेट

UK च्या Ebiketips ने तुमची ई-बाईक सुरक्षित ठेवण्यासाठी आणि – सर्वात वाईट परिस्थितीत – चोरी झालेली ई-बाईक पुनर्प्राप्त करण्यात मदत करण्यासाठी डिझाइन केलेल्या तीन नवीन सुरक्षा वैशिष्ट्यांचा अहवाल दिला आहे. मला मदत करण्यासाठी:

'…… बॉशने आपल्या eBike प्रणालीसाठी तीन अपडेट्सची घोषणा केली आहे. एक चोरी अहवाल आणि डेटा संकलनावर लक्ष केंद्रित करते, तर दुसरे मॅपिंग आणि नेव्हिगेशन सुधारते.

EBike सिस्टीम आणि फ्लो अॅपद्वारे बॉशमध्ये आधीपासूनच चोरीविरोधी उपाय आहेत, परंतु नवीन चोरी अहवाल वैशिष्ट्य नवीन काउबॉय थेफ्ट रिपोर्ट लिंक आणि मी अलीकडे नोंदवलेल्या इतर चोरीविरोधी वैशिष्ट्यांसारखे आहे.

दुसरीकडे, व्हिस्परने जाहीर केले आहे की त्यांनी बॅकपेडल, यूके-आधारित “चोरी शोधणे आणि पुनर्प्राप्ती सेवा” सोबत भागीदारी केली आहे ज्याची आम्ही या वर्षाच्या सुरुवातीला नोंदवली होती. या भागीदारीमध्ये, सर्व Wisper बाइक आता अंगभूत अलार्म आणि ट्रॅकिंग उपकरणासह उपलब्ध असतील.
बॅकपेडल बाईक रिकव्हरी आणि इन्शुरन्स सेवा देखील ऑफर करते, जे त्यांच्या म्हणण्यानुसार चोरीच्या बाईक परत करण्यात 85 टक्के यश आहे.'

एआय कंपनी बाईक लेन स्वच्छ ठेवण्यास मदत करू शकते

मोटरसायकल लेनचे उल्लंघनमोटरसायकल लेनचे उल्लंघन

तुमचा पाळीव प्राणी सायकल लेन ब्लॉक करणाऱ्या वाहनचालकांचा तिरस्कार करतो का? तसे असल्यास, Streetsblog USA तुमच्यासाठी काही चांगली बातमी असू शकते कारण तो अहवाल देतो की:

शिकागो, कॅलिफोर्निया आणि न्यूयॉर्कमधील अलीकडील बाइक अंमलबजावणी बिलांनंतर, मशीन लर्निंग कंपनी Hayden AI ने नुकतेच एक नवीन तंत्रज्ञान सादर केले आहे जे कंपनीच्या अधिकार्‍यांचा विश्वास आहे की बाइक लेन ब्लॉक करणाऱ्या मोटरसायकलस्वारांना पकडले जाईल. आणि ट्रॅक करण्यासाठी कृत्रिम बुद्धिमत्ता वापरणारी ही पहिली कंपनी आहे.

Hayden AI ला आशा आहे की त्याचे तंत्रज्ञान सायकल मार्गांचा नकाशा तयार करण्यासाठी मशीन लर्निंगच्या सामर्थ्याचा उपयोग करू शकेल, वाहने किंवा वस्तूंना अडथळा आणू शकतील अशी वाहने किंवा वस्तू ओळखू शकतील आणि योग्य ते त्वरीत कार्यान्वित करू शकतील. संबंधित प्राधिकरणासह सामायिक करू शकतात.

हे तंत्रज्ञान ट्रॅफिक लाइट्स आणि लॅम्प पोस्ट्स सारख्या स्थिर रस्त्यावरील फिक्स्चरऐवजी बस सारख्या वाहनांमध्ये स्थापित केले जाऊ शकते, परंतु हेडनने जोर दिला की त्याची प्रवेशयोग्यता अजूनही महत्त्वाची आहे. कॅमेरे कितपत अचूक आहेत यावर अद्याप कोणताही डेटा नाही, परंतु कंपनी म्हणते की ते कॅमेऱ्यांमध्ये वापरल्या जाणार्‍या त्याच तंत्रज्ञानावर आधारित आहे जे बस लेन ब्लॉकर ओळखतात, जे 99 टक्के अचूक आहेत.'

हा सर्वात आरामदायक बाइक ट्रेलर आहे का?

कॅप्सूल बाईककॅप्सूल बाईक

फ्रेंच निर्माता Tinyvroom कॅप्सुलबाईक नावाच्या तुमच्या ई-बाईकच्या मागे चालण्यासाठी एक कारवाँ लाँच करत आहे आणि €3,900 ची ऑफर देत आहे किंमत स्पर्धा आणि आराम पातळी काहींसाठी आकर्षक असू शकते.

CapsulBike चे वजन सुमारे 152lbs/69kg आहे आणि त्यात फोल्डिंग टेबल, फ्रीज यासह आश्चर्यकारक वैशिष्ट्यांची यादी आहे. बारा लिटरच्या व्हॉल्यूमसह, फ्रीज तुलनेने कॉम्पॅक्ट आहे. स्टोव्ह, मग आणि किटली असलेले स्वयंपाकघर स्वयंपाकघर पूर्ण करते. फ्रीज, ऑनबोर्ड बॅटरी 140 वॅट सोलर सेल अॅरे, 10 लिटर पाण्याची टाकी आणि शॉवर. एकात्मिक दिवे आणि वळण सिग्नल देखील आहेत.

CapsulBike सध्या फक्त फ्रान्स आणि बेल्जियममध्ये उपलब्ध आहे.

वाचक संवाद

ही साइट स्पॅम कमी करण्यासाठी Akismet वापरते. तुमच्या टिप्पणी डेटावर प्रक्रिया कशी केली जाते ते जाणून घ्या.


Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *