एव्हेंटन सॉलिटेअर 2 स्टेप-थ्रू रिव्ह्यू

[ad_1]

वेग चाचणी आम्हाला प्रत्येक पेडल असिस्ट (PAS) स्तरावर बाइक किती अंतरापर्यंत पोहोचते हे सांगते. Aventon Soltera.2 स्टेप-थ्रू तुलनेने माफक 350W हब मोटरसह स्पेस केलेले आहे. बर्‍याच बाइक्सपैकी ज्या वेग किंवा प्रवेग यासाठी चांगल्या दिसत नाहीत, परंतु कमी वजनामुळे – फक्त 46 एलबीएस. — Aventon Soltera.2 ST त्याच्या हब मोटरचा प्रचंड वापर करते.

Soltera.2 च्या 350W मोटरमध्ये ब्रशलेस, गियर डिझाइन आहे जे अधिक सामान्य कॅडेन्स सेन्सरऐवजी टॉर्क सेन्सरद्वारे चालविले जाते.

आमच्या स्पीड टेस्टमध्ये, आम्ही मोटार बंद करून आणि प्रत्येक वेगवेगळ्या PAS स्तरांवर प्रश्नाधारित ई-बाईक चालवतो जेणेकरून रायडर त्यांच्या प्राधान्यांच्या आधारावर कोणत्या प्रकारच्या वेगाची अपेक्षा करू शकतो. कारण रायडरचे वजन, पृष्ठभागाची गुणवत्ता, भूप्रदेश आणि वारा यासारख्या परिस्थिती ई-बाईकच्या कार्यक्षमतेत योगदान देऊ शकतात, हे परिणाम सापेक्ष मानले पाहिजेत.

आमच्या पहिल्या चाचणीत, मोटार बंद असताना, मानू या की एक सामान्य गती 10.6 mph आहे. हे एक मध्यम प्रयत्न प्रतिबिंबित करते जे आम्हाला इतर रायडर्सशी संवाद साधण्यास अनुमती देईल. जेव्हा आम्ही PAS ला इको मोडवर सेट केले, तेव्हा मोटरने 4.3 mph वेगाने सहाय्य केले, Soltera.2 ST ला 14.9 mph वर ढकलले, जे एक उत्कृष्ट परिणाम होते. बर्‍याचदा, आम्ही ई-बाईक पाहतो ज्या Eco किंवा PAS 1 मध्ये कोणतेही प्रशंसनीय सहाय्य देत नाहीत. सहाय्य केवळ लक्षात येण्याजोगे नव्हते, परंतु वेग आणि श्रेणी संतुलित करणार्‍या व्यक्तीचे समाधान करण्यासाठी ते पुरेसे द्रुत होते.

जेव्हा टूर मोड सुरू झाला तेव्हा, Soltera.2 स्टेप-थ्रूने अतिरिक्त 2.2 mph वेग वाढवला, आमचा वेग 17.1 mph पर्यंत आणला, जो लक्षणीय फायदा मिळवण्यासाठी पुरेसा आहे. जेव्हा आम्ही स्पोर्ट मोडसाठी गेलो, तेव्हा ई-बाईकने आणखी 1.5 मैल प्रतितास वेग घेतला, ज्याचा सर्वोच्च वेग 18.6 mph होता. उडी मारण्याइतकी ती समाधानकारक नव्हती, पण फरक पडला.

Soltera.2 ST टर्बो मोडमध्ये अगदी 20 mph वेगाने बाहेर पडते, स्पोर्ट मोडच्या तुलनेत 1.4 mph ची वाढ. ही क्लास 2 ई-बाईक (20 mph जास्तीत जास्त सहाय्य, तसेच 20 वर सर्वात जास्त असलेली थ्रॉटल) आहे हे लक्षात घेता, प्रत्यक्षात 20 mph वेगाने मारणे खूपच छान आहे.

Soltera.2 स्टेप-थ्रू टर्बो मोडमध्ये 20 मैल प्रतितास वेगाने मारण्यात सक्षम होते हे एक 350W ची मोटर कार्यक्षम होण्यासाठी पुरेशी उर्जा देऊ शकते हे एक विलक्षण प्रात्यक्षिक आहे आणि आम्ही नमूद केल्याप्रमाणे, हा या ई-ताशी 46 मैलांचा एक भाग आहे. दुचाकी -lb वजन

या ई-बाईकच्या कामगिरीचा आणखी एक घटक म्हणजे त्याचे टायर. स्वारांना आरामदायी प्रवास देण्यासाठी आपण अनेकदा मोठे, फॅट, नॉबी टायर पाहतो, Aventon Soltera.2 ST अंदाजे 38 मिमी रुंद (1.5 इंच) टायर्सने सुसज्ज आहे. या टायरचा जमिनीवर खूप लहान पाऊलखुणा आहे, जो Soltera.2 ला स्टेप-थ्रू वेग वाढवण्यास आणि सापेक्ष सहजतेने उच्च गतीपर्यंत पोहोचण्यास मदत करतो. हे एका मोठ्या टायरपेक्षा थोडे कमी आरामदायक आहे, परंतु ते आमच्या श्रेणी चाचण्यांमध्ये दर्शविणारा आणखी एक लाभांश देईल.

आम्ही नमूद केल्याप्रमाणे, Aventon Soltera.2 ST टॉर्क सेन्सरने सुसज्ज आहे. टॉर्क सेन्सर कॅडेन्स सेन्सरपेक्षा वेगळ्या पद्धतीने मोटारशी संवाद साधतो, मोटारची प्रतिक्रिया कशी होते हे मूलभूतपणे बदलते. कॅडेन्स सेन्सरसह, मोटर एका सिग्नलची वाट पाहते जी त्याला सांगते की रायडरने पेडलिंग सुरू केले आहे का. बहुतेक कॅडेन्स सेन्सर्ससह मोटरला अर्धा ते ¾ दरम्यान पेडल स्ट्रोकची गरज असते, त्यामुळे नेहमी चालू आणि बंद होण्यास विलंब होतो.

टॉर्क सेन्सरसह नमुना दर पेडल वळणाच्या मोठ्या अंशांऐवजी प्रति सेकंद हजारो वेळा आहे. जेव्हा रायडर पहिल्यांदा पॅडलवर खाली ढकलतो तेव्हा फरक स्पष्ट होतो-मोटार लगेच प्रतिसाद देते. एवढेच नाही तर मोटर चालकाच्या मेहनतीच्या प्रमाणात काम करते. जेव्हा रायडर कठोरपणे पेडल करतो, तेव्हा कंट्रोलर टॉर्कमध्ये वाढ ओळखतो आणि त्याचे पालन करतो.

याचा अर्थ असा की ई-बाईकच्या वेगात रायडरला फक्त फरक पडतो तो म्हणजे ते पेडल किती जोरात ढकलतात. आणि आमच्या स्पीड टेस्टमधील आमच्या निकालांवरून असे दिसून आले नाही की कठोर आणि मऊ दोन्ही पेडलिंगसाठी जागा आहे.

[ad_2]

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *