गोसायकल G4 इलेक्ट्रिक बाइक रिव्ह्यू २०२४

[ad_1]

मला साधारणपणे ई-बाइकचा विचार करणे आवडते तीन भिन्न श्रेणींपैकी एक आहे.

ई-बाईक ही अशी साधने आहेत, जी विशेषतः एखादे काम करण्यासाठी आणि ती उत्तम प्रकारे करण्यासाठी डिझाइन केलेली आहेत. अशा ई-बाईक आहेत ज्या मनोरंजनासाठी बनवल्या आहेत — त्या तुमच्या बीच क्रूझर, मिनीबाइक आहेत आणि यासारख्या तुमच्या शेजारच्या किंवा बाईकच्या मार्गाभोवती फिरण्यासाठी डिझाइन केल्या आहेत. त्यानंतर प्रत्येकी एक पाय असलेल्या ई-बाईक आहेत.

GoCycle, माझ्या मते, या पहिल्या श्रेणीमध्ये व्यवस्थित बसते. हे एक साधन आहे जे एखाद्या प्रवाशाच्या विशिष्ट गरजा पूर्ण करण्यासाठी काळजीपूर्वक डिझाइन केले गेले आहे ज्यांना जागा कमी आहे, शक्यतो दाट वातावरणात राहतात आणि त्यांना घेऊन जाऊ शकतील अशा ई-बाईकची आवश्यकता आहे. तुमच्यासोबत ऑफिस, सार्वजनिक वाहतूक किंवा स्टोअरमध्ये नेले जाऊ शकते सर्वात लहान जागा. स्थाने

हे उघडपणे मजेदार देखील आहे. 500W मोटर आणि कार्यक्षमतेसाठी डिझाइन केलेले अनेक घटकांसह, गोष्ट जलद आहे आणि तुमच्या सरासरी फोल्डिंग ई-बाईकपेक्षा चांगली हाताळते. परंतु, माझ्या पुनरावलोकनात, त्याची खरी चमकदार वैशिष्ट्ये अशी आहेत की ते केवळ 38 एलबीएसमध्ये आश्चर्यकारकपणे हलके आहे आणि ते अतिशय चांगले डिझाइन केलेले जलद फोल्डिंग यंत्रणा आहे.

परंतु ती फोल्ड करण्याच्या पद्धतीशिवाय, बाईकमध्ये अनेक घटक आहेत जे एकतर पूर्णपणे मालकीचे आहेत आणि GoCycle द्वारे इन-हाउस डिझाइन केलेले आहेत किंवा वेगवान फोल्डरच्या गरजा पूर्ण करण्यासाठी सुधारित केलेले आहेत. सानुकूल घटक वापरा.

फ्रंट हब मोटर, उदाहरणार्थ, GoCycle G4 ड्राइव्ह नावाचे इन-हाऊस डिझाइन केलेले एक मालकीचे युनिट आहे. युनिट 500W बनवते आणि समोरच्या चाकाच्या हब शेलमध्ये ठेवलेले असते. त्याची उंची आश्चर्यकारकपणे लहान आहे, परंतु त्याच्या शारीरिक मोकळेपणा असूनही तो शक्तीची पूर्ण भिंत बांधतो.

चाके मॅग्नेशियमपासून बनवलेली एक-पीस ठळक नोकरी आहेत जी पुन्हा मालकीची आहेत. त्यात कार्बन फायबरचा बनलेला फ्रंट फोर्क आहे. बाईकची मिड-बॉडी अॅल्युमिनियमची आहे, ऑफ-बॉडी कार्बनची आहे, जी G4 मॉडेलसाठी नवीन आहे आणि क्लीन ड्राइव्ह नावाची बाईकची मागील बाजू मॅग्नेशियमपासून बनलेली आहे. काट्याप्रमाणे, ते एकतर्फी देखील आहे.

फ्रेमच्या पुढील बाजूस 36V, 8.1Ah (291.6Wh) बॅटरी आहे जी बाइकला तिची घन श्रेणी देते.

बाईकच्या मागच्या बाजूला, GoCycle CleanDrive नावाचा स्विंगआर्मसारखा भाग आहे. त्या आच्छादनाच्या आत बाईकची ड्राइव्हट्रेन आहे, ज्यामध्ये मागील मॅग्नेशियम व्हीलमध्ये तयार केलेला तीन-स्पीड शिमॅनो नेक्सस रिअर हब आणि हँडलबारवर मायक्रोशिफ्ट ग्रिप शिफ्टर समाविष्ट आहे.

ब्रेक हायड्रॉलिक डिस्क आहेत, पुन्हा मालकीचे. टायर G4 मॉडेलसाठी पुन्हा डिझाइन केले गेले आहेत, ते MotoGp द्वारे प्रेरित आहेत आणि पुन्हा मालकीचे आहेत. आणि शेवटी मागील बाजूस एक छोटासा धक्का बसला आहे ज्यामुळे बाइकला 25mm प्रवास होतो.

मूळ बाईकमधील एक उल्लेखनीय गोष्ट म्हणजे पारंपारिक एलसीडी डिस्प्ले. त्याऐवजी, तुम्हाला ही LED-आधारित प्रणाली मिळेल जी तुम्हाला बॅटरीचे आयुष्य आणि मोटर किती उर्जा वापरत आहे याबद्दल अस्पष्टपणे सांगते.

डिस्प्ले तयार करण्याऐवजी, GoCycle ने GoCycle Connect नावाचे एक मस्त अॅप तयार केले आहे. सेटिंग्ज सानुकूल करण्यास सक्षम असण्याव्यतिरिक्त, आपण हँडलबार माउंट करणे निवडल्यास अॅप एक सुंदर प्रदर्शन म्हणून देखील वापरला जाऊ शकतो.

अॅप तुम्हाला तीन प्रीसेट पेडल असिस्ट सेटिंग्जमधून निवडू देतो — इको, सिटी+ आणि ऑन-डिमांड — आणि तुम्हाला तुमच्या राइडिंग शैलीला अनुरूप अशी कस्टम सेटिंग्ज तयार करू देते. सुसंगत रहा.

[ad_2]

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *