ज्यांना ट्रायम्फ स्पीड 400 हवा आहे त्यांना दरवाढीची मोठी समस्या आहे.


विजय गती 400: नवीन वर्ष 2024 ची सुरुवात मोटरसायकल प्रेमींसाठी काही गोड आणि गोड बातमी घेऊन आली आहे. एकीकडे नवीन वर्ष साजरे होत असताना दुसरीकडे प्रसिद्ध ब्रिटीश मोटरसायकल निर्माता कंपनी ट्रायंफने आपल्या स्टायलिश आणि पॉवरफुल मिडलवेट स्ट्रीट बाइक स्पीड ४०० च्या किमतीत १० हजार रुपयांनी वाढ केली आहे.

विजय गती 400विजय गती 400
विजय गती 400

1 जानेवारी 2024 पासून लागू झालेल्या या दरवाढीनंतर ट्रायम्फ स्पीड 400 ची किंमत आता 2.33 लाख रुपये एक्स-शोरूम आहे. तथापि, वाढीव किंमती असूनही, आकर्षक डिझाइन, उत्कृष्ट कामगिरी आणि शक्तिशाली वैशिष्ट्यांसह स्पीड 400 हा भारतीय मोटरसायकल बाजारात एक आकर्षक पर्याय आहे. तर, या उच्च-कार्यक्षमतेच्या मशीनच्या नवीन अवताराकडे एक नजर टाकूया आणि तरीही ते आपल्या गॅरेजमध्ये स्थान का पात्र आहे ते पाहूया.

ट्रायम्फ स्पीड 400 ऑन रोड किंमत

आम्ही नमूद केल्याप्रमाणे, ट्रायम्फ स्पीड 400 ची किंमत आता 2.33 लाख रुपये (एक्स-शोरूम) आहे. जुलै 2023 मध्ये लॉन्च करण्यात आलेल्या 2.23 लाख रुपयांच्या सुरुवातीच्या किमतीवरून ही 10,000 रुपयांची वाढ आहे. तथापि, वाढलेल्या किंमती असूनही, स्पीड 400 ही भारतीय बाजारपेठेतील सर्वात परवडणारी ट्रायम्फ बाइक आहे आणि उत्साही स्ट्रीट बाइकर्ससाठी एक आकर्षक पर्याय आहे.

विजय गती 400विजय गती 400
विजय गती 400

ट्रायम्फ स्पीड 400 इंजिन

ट्रायम्फ स्पीड 400 च्या केंद्रस्थानी 398cc, लिक्विड-कूल्ड, सिंगल-सिलेंडर इंजिन आहे, जे 39.5 bhp पॉवर आणि 37.5 Nm टॉर्क निर्माण करते. हे इंजिन 6-स्पीड गिअरबॉक्सशी जोडलेले आहे आणि उत्तम प्रवेग आणि उत्तम टॉप स्पीड देते. बाईकचे वजन कमी आणि तीक्ष्ण हाताळणी शहराच्या रस्त्यांवर चपळ बनवते.

विजय गती 400विजय गती 400
विजय गती 400

ट्रायम्फ स्पीड 400 वैशिष्ट्ये

ट्रायम्फ स्पीड 400 त्याच्या क्लासिक कॅफे रेसर प्रेरित डिझाइनसह डोके फिरवते. त्याचे गोल हेडलॅम्प, टीयरड्रॉप-आकाराची इंधन टाकी आणि स्लीक टेल सेक्शन त्याची रेट्रो स्टाइल दर्शवतात. बाइक प्रगत वैशिष्ट्यांसह सुसज्ज आहे, यासह:

  • 12.3 इंच पूर्ण डिजिटल TFT इन्स्ट्रुमेंट क्लस्टर: उत्तम राइडिंग माहितीसाठी डिस्प्ले साफ करा.
  • ABS आणि ट्रॅक्शन कंट्रोल: सुरक्षित राइडसाठी उत्तम नियंत्रण.
  • ड्युअल चॅनल ABS: दोन्ही चाकांवर प्रभावी ब्रेकिंगसाठी आवश्यक.
  • एलईडी हेड लॅम्प आणि टेल लाइट: चांगल्या दृश्यमानतेसाठी तेजस्वी दिवे.
  • मिश्रधातूची चाके: स्पोर्टी लुक आणि चांगल्या हाताळणीसाठी.
  • स्लिपर क्लच: आक्रमक डाउनशिफ्टिंग दरम्यान सहज प्रवासासाठी.
  • यूएसबी चार्जिंग पोर्ट: तुमचे गॅझेट चार्ज ठेवण्यासाठी एक सोयीस्कर वैशिष्ट्य.
विजय गती 400विजय गती 400
विजय गती 400

वैशिष्ट्यांची यादी

वैशिष्ट्य वर्णन
इंजिन ट्रिपल सिलेंडर, लिक्विड कूल्ड, 765cc
शक्ती 108 hp @ 10,500 rpm
टॉर्क 80 lb-ft @ 6,750 rpm
हस्तांतरण सहाय्य आणि द्रुत शिफ्टरसह 6-स्पीड गिअरबॉक्स (पर्यायी)
घट्ट पकड ओले मल्टी-प्लेट क्लच
चेसिस अॅल्युमिनियम स्विंग आर्मसह ट्यूबलर स्टील फ्रेम
निलंबन Showa 41mm इनव्हर्टेड फॉर्क्स, प्रीलोड, कॉम्प्रेशन आणि रिबाउंडसाठी समायोज्य
ब्रेक 17 इंच कास्ट अॅल्युमिनियम मिश्र धातु
ABS मानक
चाके 17 इंच कास्ट अॅल्युमिनियम मिश्र धातु
टायर पिरेली डायब्लो रोसो कोर्सा II
इंधन क्षमता 17 लिटर (4.5 गॅलन)
सीटची उंची 825 मिमी (32.5 इंच)
कोरडे वजन २०८ किलो (४५८ पौंड)
वैशिष्ट्ये TFT इन्स्ट्रुमेंट क्लस्टर, फुल एलईडी लाइटिंग, क्रूझ कंट्रोल, कीलेस इग्निशन, ऑप्शनल क्विक शिफ्टर आणि अप आणि डाउन क्विक शिफ्टर, तीन राइडिंग मोड (रोड, स्पोर्ट, ट्रॅक)
हायलाइट्स

ट्रायम्फ स्पीड 400 निलंबन आणि ब्रेक

ट्रायम्फ स्पीड 400 मध्ये केवळ त्याचे शक्तिशाली इंजिन आणि स्टायलिश डिझाइनच नाही तर ते वेगाच्या जगात तुमचा सुरक्षित साथीदार देखील आहे. या उत्कृष्ट मशिनची सस्पेन्शन सिस्टीम इतकी मजबूत करण्यात आली आहे की, डोंगराळ रस्त्यांची तीव्र वळणे आणि खडबडीत रस्ते तुम्हाला हादरवणार नाहीत किंवा थकवणार नाहीत. हाय-टेक शॉक शोषक प्रत्येक धक्के शोषून घेतात आणि राईड अत्यंत आरामदायी करतात. तुम्ही वाळूच्या ढिगाऱ्यांचे आव्हान स्वीकारत असाल किंवा पर्वतीय खिंडांचे सौंदर्य एक्सप्लोर करत असाल, स्पीड 400 प्रत्येक रस्त्यावर निलंबनासह निश्चिंत राइडचे वचन देते.

YouTube व्हिडिओYouTube व्हिडिओ

ब्रेकिंगसाठी, स्पीड 400 सुरवातीपासून तयार केलेला नाही. चारही चाकांवर डिस्क ब्रेक लावलेले हे यंत्र क्षणार्धात उच्च गती नियंत्रित करू शकते. अँटी-लॉक ब्रेकिंग सिस्टम (ABS) आणि इलेक्ट्रॉनिक ब्रेक फोर्स डिस्ट्रिब्युशन (EBD) सारखी प्रगत वैशिष्ट्ये कोणत्याही कठीण परिस्थितीत वाहनावर नियंत्रण ठेवण्यास मदत करतात. तुम्ही घनदाट जंगलातील ट्रॅकवरून जात असलात किंवा डोंगराच्या तीव्र वक्रांवरून उतरत असलात तरीही, Speed ​​400 चे उत्कृष्ट ब्रेकिंग तंत्रज्ञान तुमची सुरक्षितता लक्षात ठेवते.

विजय गती 400विजय गती 400
विजय गती 400

विजय गती 400 प्रतिस्पर्धी

आता या जबरदस्त बाईकच्या स्पर्धकांबद्दल बोलूया. भारतीय मिडलवेट स्ट्रीट बाइक मार्केटमध्ये, Speed ​​400 चे चेहरे KTM 390 Duke, Benelli TNT 300 आणि Kawasaki Z400 सारख्या मशीन आहेत. तथापि, 39.5 bhp च्या पॉवर आउटपुटसह, अतुलनीय स्टाइलिंग आणि प्रगत वैशिष्ट्यांच्या समावेशासह, स्पीड 400 त्याच्या प्रतिस्पर्ध्यांमध्ये वेगळे स्थान घेण्यास तयार आहे. एकंदरीत, तुम्हाला रस्त्यांचा राजा व्हायचे असेल किंवा साहस शोधायचे असेल, ट्रायम्फ स्पीड 400 हा एक साथीदार आहे जो तुम्हाला वेगाचा थरार आणि सुरक्षिततेची खात्री दोन्ही देईल. तर, तुम्ही उत्साहाच्या प्रवासाला निघायला तयार आहात का?


Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *