टाटा पंचाने यंत्रणा हँग केली, इतके युनिट विकले.

[ad_1]

टाटा पंच: टाटा मोटर्स ही भारतीय बाजारपेठेतील दुसरी सर्वात मोठी कार उत्पादक कंपनी बनली आहे. टाटा मोटर्सपूर्वी, हे स्थान Hyundai Motors कडे होते, तर आता Hyundai Motors ही भारतातील तिसरी सर्वात मोठी मोटर वाहन उत्पादक कंपनी आहे. आणि यासह, टाटा पंचने भारतीय बाजारपेठेत अनेक महत्त्वपूर्ण यश देखील मिळवले आहेत.

टाटा पंच मायक्रो XUV ​​ही सेगमेंटमधील सर्वोत्तम SUV पैकी एक आहे. आणि त्यासोबत ती या मार्केटमध्ये सर्वाधिक विकली जाणारी कार आहे. आणि आता नवीन वर्षाच्या सुरुवातीला टाटा पंचने तीन लाख युनिट्स विकण्याचा टप्पाही गाठला आहे.

टाटा पंच माईलस्टोन

टाटा पंचटाटा पंच
बाजूचे दृश्य

Tata Panch ने भारतीय बाजारपेठेत 3 लाखांहून अधिक युनिट्सच्या विक्रीचा टप्पा ओलांडला आहे. किंमत उघड झाल्यानंतर अवघ्या 10 महिन्यांत, टाटा पंचने एक लाख युनिटचा टप्पा ओलांडला होता. मे 2023 मध्ये त्याने दोन लाख युनिट्सचा उत्पादनाचा टप्पा ओलांडला. आणि या वर्षी नवीन वर्ष सुरू होताच 3 लाखांहून अधिक युनिट्सची विक्री झाली आहे. सध्या, टाटा पंच या विभागात राज्य करत आहेत.

भारतातील टाटा पंच किंमत

टाटा पंचची भारतीय बाजारपेठेत किंमत 6 लाख रुपयांपासून ते 10.10 लाख रुपये एक्स-शोरूम दिल्लीपर्यंत सुरू होते. एकूण चार प्रकार आणि आठ रंग पर्यायांसह हे भारतीय बाजारपेठेत लॉन्च करण्यात आले आहे. ही एक उत्तम 5-सीटर SUV आहे, ज्यामध्ये तुम्हाला 366 लीटर बूट स्पेस आणि 187 मिमी ग्राउंड क्लीयरन्स मिळतो.

टाटा पंचटाटा पंच
टाटा पंच

त्याचे प्रकार आणि रंग पर्यायांची माहिती खाली दिली आहे.

चल कॅमो आवृत्तीची उपलब्धता
शुद्ध व्याख्या नाही.
साहस उपलब्ध
पूर्ण उपलब्ध
सर्जनशील व्याख्या नाही.
चल
रंग पर्याय
तुफानी निळा
कॅलिप्सो लाल
उल्का कांस्य
अणु संत्रा
उष्णकटिबंधीय धुके
डेटोना ग्रे
Orcs पांढरा
हिरव्या वनस्पती
रंग

टाटा पंचची वैशिष्ट्ये आणि सुरक्षितता

वैशिष्ट्यांपैकी, यात 7-इंच टचस्क्रीन इन्फोटेनमेंट सिस्टमसह 7-इंच अर्ध-डिजिटल इन्स्ट्रुमेंट क्लस्टर आणि Android Auto सह Apple CarPlay कनेक्टिव्हिटी आहे. क्रूझ कंट्रोल, एअर कंडिशनिंग, यूएसबी चार्जिंग सॉकेट, स्टिअरिंग व्हीलवरील म्युझिक कंट्रोल, उत्कृष्ट साउंड सिस्टीम आणि प्रीमियम दर्जाच्या लेदर सीट्सचा इतर हायलाइट्सचा समावेश आहे.

टाटा पंचटाटा पंच
अंतर्गत

सुरक्षेच्या बाबतीत, टाटा मोटर्सने याला पुढील बाजूस ड्युअल एअरबॅग्ज, EBD सह ABS, मागील आणि मागील व्ह्यू कॅमेरा आणि डिफॉगरसह ISOFIX चाइल्ड सीट अँकरसह पार्किंग सेन्सर दिले आहेत. याला ग्लोबल NCAP ने 5-स्टार सुरक्षा रेटिंग दिले आहे.

विशेषता तपशील
किंमत श्रेणी (एक्स-शोरूम दिल्ली) 6 लाख ते रु. 10.10 लाख
आसन क्षमता 5 व्यक्तींपर्यंत
बूट स्पेस 366 लिटर
ग्राउंड क्लिअरन्स 187 मिमी
इंजिन 1.2-लिटर पेट्रोल इंजिन (88 PS/115 Nm)
हस्तांतरण 5-स्पीड मॅन्युअल किंवा 5-स्पीड AMT
CNG रूपे 5-स्पीड मॅन्युअल (CNG मोडमध्ये 73.5 PS आणि 103 Nm) सह समान इंजिन वापरतात.
इंधन कार्यक्षमता पेट्रोल MT: 20.09 kmpl
– पेट्रोल AMT: 18.8 kmpl
– CNG: 26.99 kmpl
वैशिष्ट्ये – कनेक्टेड कार तंत्रज्ञानासह 7-इंच टचस्क्रीन डिस्प्ले
– 7-इंच सेमी-डिजिटल इन्स्ट्रुमेंट पॅनेल
– ऑटो वातानुकूलन
समुद्रपर्यटन नियंत्रण
सुरक्षा वैशिष्ट्ये ड्युअल फ्रंट एअरबॅग्ज
– EBD सह ABS
– मागील डिफॉगर
मागील पार्किंग सेन्सर
– मागील दृश्य कॅमेरा
– ISOFIX अँकर
हायलाइट्स

टाटा पंच इंजिन

बोनेटच्या खाली, हे 1.2 लीटर पेट्रोल इंजिनद्वारे समर्थित आहे जे 88 bhp आणि 115 Nm टॉर्क निर्माण करते. हा इंजिन पर्याय पाच-स्पीड मॅन्युअल आणि पाच-स्पीड एमटी ट्रान्समिशनसह येतो. यासह, हे CNG आवृत्तीमध्ये देखील दिले जाते, जेथे समान इंजिन 73.5 bhp आणि 103 Nm टॉर्क निर्माण करते. तथापि, प्रत्येक सीएनजी वाहनाप्रमाणे, ते सध्या केवळ पाच-स्पीड मॅन्युअल ट्रान्समिशनसह येते.

YouTube व्हिडिओYouTube व्हिडिओ

टाटा पंच प्रतिस्पर्धी

जर तुम्हाला टाटा पंचसाठी जायचे नसेल तर तुम्ही त्याऐवजी Hyundai Exter घेऊ शकता. तसेच, ती मारुती इग्निस आणि रेनॉल्ट किगर, निसान मॅग्नाइटशी स्पर्धा करते.

[ad_2]

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *