टोयोटा इनोव्हा क्रिस्टा कंपनीने 25,000 पर्यंत किंमत वाढवून हे केले

[ad_1]

टोयोटा इनोव्हा क्रिस्टा: भारतीय MPV बाजारात टोयोटा इनोव्हा क्रिस्टा. कोणाकडूनही दिलासा मिळत नाही. त्याची लक्झरी, जागा आणि त्याच्या कुटुंबांमध्ये लोकप्रिय केले आहे. तथापि, जर तुम्ही लक्झरी एमपीव्ही खरेदी करण्याचे स्वप्न पाहत असाल, तर तुमच्यासाठी हा धक्का असू शकतो. अलीकडेच टोयोटाने पुन्हा एकदा इनोव्हा क्रिस्टलच्या किमतीत वाढ केली आहे. चला तर मग जाणून घेऊया की आता इनोव्हा क्रिस्टा महाग झाली आहे आणि कोणत्या कारणांमुळे त्याची किंमत वाढली आहे.

टोयोटा इनोव्हा क्रिस्टा.टोयोटा इनोव्हा क्रिस्टा.
टोयोटा इनोव्हा क्रिस्टा.

टोयोटा इनोव्हा क्रिस्टा किमतीत वाढ

25,000 रु. ही सुधारणा Savoy Base GX वेरिएंट व्यतिरिक्त सर्व प्रकारांना लागू होते. इनोव्हा क्रिस्टाची किंमत आता एक्स-शोरूम रु. 18.05 दशलक्ष पासून सुरू होते आणि टॉप-स्पेक ZX प्रकारासाठी रु. 26.30 दशलक्ष पर्यंत जाते.

टोयोटा इनोव्हा क्रिस्टा.टोयोटा इनोव्हा क्रिस्टा.
टोयोटा इनोव्हा क्रिस्टा.

नवीनतम किंमत तपशील

चल एक्स-शोरूम किंमत (INR)
GX 7 STR 19,99,000 रु
GX 8 STR 19,99,000 रु
VX 7 STR 24,39,000 रु
VX 8 STR 24,44,000 रु
ZX 7 STR रु.26,05,000
नवीन किंमत यादी

टोयोटा इनोव्हा क्रिस्टा ची वैशिष्ट्ये

अॅना क्रिस्टा तिच्या वैशिष्ट्यांसाठी देखील ओळखली जाते. टॉप-स्पेक प्रकारांमध्ये लेदर अपहोल्स्ट्री, पॅनोरॅमिक सनरूफ, GBL ऑडिओ सिस्टीम आणि पॉवर्ड टेलगेट यासारखी आणखी प्रगत वैशिष्ट्ये मिळतात.

टोयोटा इनोव्हा क्रिस्टा.टोयोटा इनोव्हा क्रिस्टा.
टोयोटा इनोव्हा क्रिस्टा.
वैशिष्ट्य वर्णन
इंजिन पर्याय 2.7L पेट्रोल, 2.4L डिझेल
ट्रान्समिशन पर्याय 5-स्पीड मॅन्युअल, 6-स्पीड स्वयंचलित
आसन क्षमता 7 किंवा 8 (वेरिएंटवर अवलंबून)
इन्फोटेनमेंट सिस्टम Apple CarPlay आणि Android Auto सह 8-इंच टचस्क्रीन
सुरक्षा वैशिष्ट्ये EBD सह ABS, ड्युअल एअरबॅग्ज, वाहन स्थिरता नियंत्रण
आरामदायी वैशिष्ट्ये स्वयंचलित हवामान नियंत्रण, पॉवर विंडो, मागील एसी व्हेंट
बाह्य वैशिष्ट्ये एलईडी हेडलॅम्प, अलॉय व्हील, इलेक्ट्रिकली अॅडजस्टेबल ओआरव्हीएम
अंतर्गत वैशिष्ट्ये लेदर अपहोल्स्ट्री, स्मार्ट एंट्री, पुश बटन स्टार्ट
परिमाण (LxWxH) 4735 मिमी x 1830 मिमी x 1795 मिमी
बूट स्पेस 300 लिटर (तिसरी पंक्ती दुमडून वाढवता येते)
इंधन कार्यक्षमता पेट्रोल: ~11-12 किमी/ली, डिझेल: ~13-14 किमी/ली (अंदाजे)
ग्राउंड क्लिअरन्स 167 मिमी
उपलब्ध चल GX, GXAT, VX, ZX, ZXAT
किंमत श्रेणी (एक्स-शोरूम) सुमारे ₹16 लाख पासून सुरू होते आणि वाढते.
याचा उल्लेख करा.

टोयोटा इनोव्हा क्रिस्टा इंजिन

इनोव्हा क्रिस्टा दोन इंजिन पर्यायांसह उपलब्ध आहे, 2.7-लिटर पॉवर इंजिन जे 166hp पॉवर आणि 245Nm टॉर्क 2.4-लिटर टर्बो डिझेल इंजिन तयार करते: हे इंजिन 150hp पॉवर आणि 360Nm टॉर्क पॉवर इंजिन 6 – आता स्पीडसह ऑटोमॅटिक ट्रान्समिशन, स्पीड डिझेल इंजिन 6-स्पीड मॅन्युअल आणि 6-स्पीड ऑटोमॅटिक ट्रान्समिशन दोन्हीसह उपलब्ध आहे.

टोयोटा इनोव्हा क्रिस्टा.टोयोटा इनोव्हा क्रिस्टा.
टोयोटा इनोव्हा क्रिस्टा.

टोयोटा इनोव्हा क्रिस्टा ब्रेक्स आणि सस्पेंशन.

इनोव्हा क्रिस्टा मॅकफेर्सन स्ट्रट सस्पेंशन सिस्टीम वापरते. ही एक स्वतंत्र निलंबन प्रणाली आहे, जी प्रत्येकाला वैयक्तिकरित्या समायोजित करण्याची परवानगी देते. त्याच वेळी, असमान रस्त्यावरही कारची स्थिरता चांगली आहे. लांब प्रवासातील शॉक शोषक रस्त्यावरील अडथळे आणि अडथळ्यांचा विचार करतात, तर आत बसलेल्यांना कमी धक्का जाणवतो.

टोयोटा इनोव्हा क्रिस्टा.टोयोटा इनोव्हा क्रिस्टा.
टोयोटा इनोव्हा क्रिस्टा.

खंडित करण्यासाठी ब्लॉक्समधील नाटके वापरली. हे अधिक उर्जा निर्माण करते आणि उत्तम ब्रेकिंग कार्यप्रदर्शन प्रदान करते. प्ले ब्रेक कमी खर्चिक आणि राखणे सोपे होते. अँटी-लॉक ब्रेक सिस्टम (ABS) आणि बॅक ब्रेक फोर्स डिस्ट्रिब्युशन (EBD) सारखी वैशिष्ट्ये देखील सुरक्षितता आणि वाढीसाठी प्रदान केली आहेत. ब्रेक लावताना ABS लॉकअपला प्रतिबंध करते, ज्यामुळे तुम्हाला वाहनावर नियंत्रण मिळते. EBD सर्व पुढच्या चाकांवर समान ब्रेकिंग सुनिश्चित करते, ज्यामुळे वाहन घसरण्याची शक्यता कमी होते.

टोयोटा इनोव्हा क्रिस्टा प्रतिस्पर्धी

Inova CRISTA ला भारतीय MPV बाजारपेठांमध्ये अनेक आव्हानांचा सामना करावा लागतो. महिंद्रा मराझो, किया कार्निव्हल, एमजी ग्लॉसेस्टर आणि टोयोटा फॉर्च्युनर यांचा समावेश आहे. Merazio हा उच्च गुणवत्तेचा पर्याय आहे, कार्निव्हलमध्ये प्रीमियम वैशिष्ट्ये आणि आकारमान आहेत, प्रचंड ग्लूसेस्टर पॉवर देते आणि प्रगत तंत्रज्ञान वापरते. तथापि, इन्व्हा क्रिस्टा तिच्या टिकाऊपणा, विश्वासार्हता आणि अनुभवासाठी सातत्याने शीर्षस्थानी आहे. सरतेशेवटी, सर्वात वैयक्तिक शोधणे आणि कोणते MPV तुम्हाला सर्वात योग्य वाटेल हे ठरविणे तुमच्यावर अवलंबून आहे.

[ad_2]

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *