ट्रेक FX+2 इलेक्ट्रिक बाइक रिव्ह्यू, 2024

[ad_1]

ट्रॅक FX+2 चे आमचे पहिले पुनरावलोकन ही आमची सर्किट चाचणी होती, ज्याबद्दल तुम्ही वरील ग्राफिकमध्ये अधिक वाचू शकता. यामुळे आम्हाला बाइकच्या HyDrive 250W रियर हब मोटरचा अनुभव घेण्याची आणि त्याच्या कॅडेन्स सेन्सरच्या कामगिरीची चाचणी घेण्याची संधी मिळाली.

मोटार सहाय्याशिवाय, FX+2 ची लाइट फ्रेम आणि मिनिमलिस्ट कॅरेक्टर ताबडतोब दिसले. मी तपासलेल्या बर्‍याच ई-बाईक मोठ्या आणि जड आहेत, ही वस्तुस्थिती आहे की जेव्हा मोटर स्वतःचे वजन खेचण्यासाठी काहीही करत नाही. या कारणास्तव, आमच्या सर्किट चाचणीमध्ये PAS 0 लॅप भयानक वाटू शकते. FX+2 सह, तथापि, ते सापेक्ष ब्रीझ बनले. बाईकची 40-lb फ्रेम वजनाने जड बाजूच्या नॉन-इलेक्ट्रिक मॉडेलशी तुलना करता येण्यासारखी आहे, त्यामुळे तो लॅप पूर्ण करण्यासाठी अजून काही काम करावे लागले, परंतु जेव्हा मी अंतिम वळण पूर्ण केले तेव्हा मला आनंदाने आश्चर्य वाटले. त्यामुळे मला किती ऊर्जा मिळाली सोडून दिले आहे?

माझ्या पुढील तीन लॅप्समधून मला असे जाणवले की बाईकच्या छोट्या, 250W मोटरने बाईक पहिली आणि दुसरी ई-बाईक बनण्याचा त्याचा हेतू खरोखरच बळकट केला. मी प्रयत्न केलेल्या इतर ई-बाईकशी पुन्हा तुलना करण्यासाठी, अधिक शक्तिशाली रियर हब मोटर्स मागील बाजूने धक्का देण्याची तीव्र भावना निर्माण करतात. ही भावना FX+ 2 वर उपस्थित आहे, परंतु केवळ सौम्यपणे आणि जेव्हा मोटर प्रथम संथ कोस्ट सुरू किंवा थांबल्यानंतर व्यस्त होते. एकदा वेग वाढला की, बाईकचा टॉर्क सेन्सर आणि मोटर एक अपवादात्मक नैसर्गिक अनुभूती देण्यासाठी एकत्र काम करतात की मी फक्त मिड-ड्राइव्ह मोटरशी तुलना करू शकतो. मोटार प्रतिबद्धता सूक्ष्म असते आणि काहीवेळा लक्षात घेणे कठीण असते, जोपर्यंत तुम्हाला हे समजत नाही की तुम्ही नुकतीच एक टेकडी चढली आहे तोपर्यंत तुम्ही साधारणपणे ते शिखरावर पोहोचले नसते. हे अधिक शक्तिशाली मागील हब मोटर्सशी स्पष्टपणे विरोधाभास करते जे अगदी स्पष्टपणे जाणवू शकते की ते पूर्णपणे ताब्यात घेत आहेत.

FX+2 हे इतर अनेक ई-बाईकपेक्षा वेगळे आहे ज्यांची मी दुसर्‍या प्रकारे चाचणी केली आहे: त्याची PAS प्रणाली. इनपुटच्या पाच स्तरांसह पेडल असिस्ट सिस्टम पाहणे खूप सामान्य आहे. यापैकी किमान एक पातळी तुलनेने अप्रभावी वाटणे देखील सामान्य आहे. FX+2 फक्त तीन PAS सेटिंग्जवर लक्ष केंद्रित करून चरबी कमी करते, जे सर्व कार्यशील, बहुमुखी आणि अंतर्ज्ञानाने ट्यून केलेले आहेत.

वरील ग्राफिक हा मुद्दा उत्तम प्रकारे स्पष्ट करतो. हे तुलनेने दुर्मिळ आहे की आम्ही ई-बाईकवरील सेटिंग्जमध्ये अशी एक रेषीय प्रगती पाहतो, आणि काहींना पॅटर्नपासून विचलित होणे अर्थपूर्ण आहे, परंतु हे असे काहीतरी आहे जे आम्ही अधिक वेळा पाहू इच्छितो. डेटा आणि रेखीय आलेखाचा अर्थ काय आहे हे जाणून घेण्यासाठी: जेव्हा तुम्ही PAS पातळी FX+2 वर वाढवता, तेव्हा तुम्हाला मोटरकडून अपेक्षित असलेली पॉवर बूस्ट मिळते.

मी प्रामाणिक असल्यास, आश्चर्यकारक नाही. ट्रेक ७० च्या दशकापासून बाईक बनवत आहे आणि २००० च्या दशकाच्या सुरुवातीपासून ई-बाईक बनवत आहे, तसेच R&D साठी अर्ज करण्यासाठी पुरेसा निधी असलेली ही एक मोठी कंपनी आहे. त्यांना गोष्टी व्यवस्थित करण्यासाठी प्रवृत्त करण्यासाठी त्यांच्याकडे ग्राहक आधार आहे, तसेच अनुभव आणि विकास कार्यसंघ आहे. तुम्ही आमच्या इतर ट्रेक ई-बाईक पुनरावलोकनांमध्ये याचा अधिक पुरावा पाहू शकता. आतासाठी, आमच्या ट्रेक FX+2 पुनरावलोकनाकडे परत जाऊया.

रायडर इनपुटवर अवलंबून राहिल्यामुळे, FX+2 कमी PAS सेटिंग्जमध्येही उच्च गतीसाठी सक्षम आहे. वर्ग 1 ई-बाईक म्हणून, याचा अर्थ मोटर 20 mph पर्यंत वेगाने कार्य करेल. मी काही काम करत असताना PAS 1 मध्ये या मर्यादेच्या जवळ पोहोचू शकलो आणि PAS 2 आणि 3 मध्ये ते सोपे झाले. इथे EBR वर, आम्ही अनेकदा म्हणतो की काही ई-बाईक तुम्हाला अतिमानवी वाटू शकतात आणि मला वाटते की ते PAS 3 मधील FX+ 2 ला नक्कीच लागू होते.

हायना रायडर असिस्टंट अॅपसह बाईक जोडून FX+2 च्या मोटर कामगिरीमध्ये थोडासा बदल केला जाऊ शकतो. आम्ही हे नंतर अधिक सखोलपणे पाहू, परंतु आत्तासाठी, फक्त हे जाणून घ्या की तीन PAS सेटिंग्जचे मोटर आउटपुट जोपर्यंत बाईक थांबवले जाते तोपर्यंत समायोजित केले जाऊ शकते. PAS 1 ची श्रेणी मोटरच्या एकूण (नाममात्र) शक्तीच्या 1-33% आहे. PAS 2 एकूण उत्पादनाच्या 34-67% दरम्यान कुठेही सेट केले जाऊ शकते आणि PAS 3 68-100% श्रेणी व्यापते. मी त्याच्याशी थोडासा खेळलो, आणि आधीच कमी सूचीबद्ध मोटरवर फरक तुलनेने ठीक आहे, परंतु तो काही mph फरक करू शकतो.

[ad_2]

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *