नवीन Mahindra XUV400 EV त्याच्या अद्भुत वैशिष्ट्यांसह आणि तंत्रज्ञानासह


नवीन महिंद्रा XUV400 EV : महिंद्रा लवकरच भारतीय बाजारपेठेत आपली नवीन अद्ययावत XUV400 इलेक्ट्रिक लॉन्च करणार आहे. महिंद्र ही सध्या भारतीय बाजारपेठेतील सर्वात मोठी SUV उत्पादक कंपनी आहे, त्यांच्या वाहनांना सर्वाधिक मागणी आहे. यासह, महिंद्र ही भारतीय बाजारपेठेतील चौथी सर्वात मोठी उत्पादक कंपनी आहे.

इलेक्ट्रिक क्षेत्रातील आपले स्थान आणखी मजबूत करण्यासाठी कंपनी नवीन वैशिष्ट्यांसह XUV400 लाँच करणार आहे, ज्याचा व्हिडिओ आता समोर आला आहे.

महिंद्रा XUV400 EVमहिंद्रा XUV400 EV
महिंद्रा XUV400 EV

Mahindra XUV400 EV नवीन अपडेट्स

नवीन महिंद्रा XUV400 मोठ्या टचस्क्रीन इंफोटेनमेंट सिस्टमने सुसज्ज आहे. यात मोठ्या डिजिटल ड्रायव्हर डिस्प्लेसह 10.25-इंच टचस्क्रीन इन्फोटेनमेंट सिस्टम आणि एसी व्हेंट्ससह पुन्हा डिझाइन केलेले स्वयंचलित हवामान नियंत्रण मिळते. याशिवाय, नवीन XUV400 इलेक्ट्रिकला वायरलेस चार्जिंग, पुश-बटण स्टार्ट-स्टॉप इंजिन, उंची-अ‍ॅडजस्टेबल ड्रायव्हर सीट, अपडेटेड स्टीयरिंग व्हील, सेंट्रल कन्सोलसह पुन्हा डिझाइन केलेले डॅशबोर्ड लेआउट आणि नवीन प्रीमियम थीम देखील मिळते. तरीही काही गोष्टी जुन्या पिढीप्रमाणे ठेवल्या गेल्या आहेत.

महिंद्रा XUV400 EVमहिंद्रा XUV400 EV
नवीन वैशिष्ट्य
वैशिष्ट्ये आणि अद्यतने
इन्फोटेनमेंट सिस्टम मोठ्या डिजिटल ड्रायव्हर डिस्प्लेसह 10.25-इंच टचस्क्रीन इंफोटेनमेंट सिस्टम, AC व्हेंटसह स्वयंचलित हवामान नियंत्रण पुन्हा डिझाइन केले गेले आहे.
अतिरिक्त वैशिष्ट्ये वायरलेस चार्जिंग, पुश-बटण स्टार्ट-स्टॉप इंजिन, उंची-अ‍ॅडजस्टेबल ड्रायव्हर सीट, अपडेटेड स्टीयरिंग व्हील, सेंट्रल कन्सोलसह नवीन डॅशबोर्ड लेआउट आणि नवीन प्रीमियम थीम.
बॅटरी आणि श्रेणी दोन बॅटरी पर्याय – दावा केलेल्या 375 किमीच्या श्रेणीसह 34.5 kWh चा पॅक आणि 456 किमीच्या दावा केलेल्या श्रेणीसह मोठा 39.4 kWh पॅक. दोन्ही पॅक इलेक्ट्रिक मोटरसह 150 bhp आणि 310 Nm पॉवर देतात.
चार्ज होत आहे 50 kW DC फास्ट चार्जरला 0-80% पर्यंत चार्ज होण्यासाठी 50 मिनिटे लागतात, 7.2 kW AC चार्जरला 6.5 तास लागतात आणि 3.3 kW चे होम चार्जर पूर्ण चार्ज होण्यासाठी 13 तास लागतात.
सुरक्षा वैशिष्ट्ये 10.25-इंचाची टचस्क्रीन इन्फोटेनमेंट प्रणाली मोठ्या डिजिटल ड्रायव्हर डिस्प्लेसह AC व्हेंटसह स्वयंचलित हवामान नियंत्रणासह पुन्हा डिझाइन केली गेली आहे.
कनेक्टिव्हिटी आणि आराम 60 हून अधिक कनेक्टेड कार वैशिष्ट्ये, इलेक्ट्रिकली अॅडजस्टेबल आणि फोल्ड करण्यायोग्य ORVM, सिंगल-पेन सनरूफ, अॅम्बियंट लाइटिंग, क्रूझ कंट्रोल, मागील प्रवाशांसाठी खास एसी व्हेंट आणि यूएसबी चार्जिंग सॉकेट.
भारतात किंमत सध्याची किंमत INR 15.99 लाख ते INR 19.39 लाख (एक्स-शोरूम दिल्ली) दरम्यान आहे. नवीन वैशिष्ट्यांसह लोड केलेल्या व्हेरिएंटची किंमत प्रीमियममध्ये असणे अपेक्षित आहे.
ठळक मुद्दे

महिंद्रा XUV400 EV बॅटरी आणि रेंज

Mahindra XUV400 चा बॅटरी पॅक अपरिवर्तित आहे, तो सध्याच्या बॅटरी पर्यायाद्वारे समर्थित आहे. याला 34.5 kWh चा बॅटरी पॅक 375 किमीच्या दावा केलेल्या श्रेणीसह आणि 456 किमीच्या दावा केलेल्या श्रेणीसह 39.4 kWh चा बॅटरी पॅक मिळतो. दोन्ही बॅटरी पॅक इलेक्ट्रिक मोटरसह 150 bhp आणि 310 Nm पॉवर तयार करतात.

महिंद्रा XUV400 EV चार्जिंग

50 kW DC फास्ट चार्जरसह, XUV400 इलेक्ट्रिक चार्ज करण्यासाठी 50 मिनिटे लागतात, बॅटरी 0% वरून 80% पर्यंत जाते. याव्यतिरिक्त, 7.2 kW AC चार्जर आहे जो 6.5 तासांत बॅटरी चार्ज करतो. आणि 3.3kWh चे होम चार्ज जे 13 तासात बॅटरी पूर्णपणे चार्ज करते.

महिंद्रा XUV400 EVमहिंद्रा XUV400 EV
डिजिटल इन्स्ट्रुमेंट क्लस्टर

Mahindra XUV400 EV वैशिष्ट्ये आणि सुरक्षितता

वरील वैशिष्ट्यांव्यतिरिक्त,

सुरक्षेच्या वैशिष्ट्यांबद्दल, यात सहा एअरबॅग, इलेक्ट्रॉनिक स्थिरता नियंत्रण, टायर प्रेशर मॉनिटरिंग सिस्टम, हिल असिस्ट, हिल डिसेंट कंट्रोल, ट्रॅक्शन कंट्रोल आणि मागील पार्किंग कॅमेरा असलेले सेन्सर आहेत.

Mahindra XUV400 EV ची भारतात किंमत

सध्या भारतीय बाजारपेठेत XUV400 ची किंमत 15.99 लाख रुपये ते 19.39 लाख रुपये एक्स-शोरूम दिल्ली आहे. नवीन फीचर्ससह त्याचे व्हेरियंट या किमतीपासून प्रीमियममध्ये असणार आहे. येत्या काही महिन्यांत तो भारतीय बाजारपेठेत लॉन्च होण्याची शक्यता आहे.

YouTube व्हिडिओYouTube व्हिडिओ

Mahindra XUV400 EV प्रतिस्पर्धी

लाँच झाल्यानंतर, XUV400 इलेक्ट्रिक प्रामुख्याने भारतीय बाजारपेठेत Tata Nexon EV शी स्पर्धा करेल. मात्र, Hyundai Kona Electric आणि MGZ SEV चीही नावे समोर येतात.

स्त्रोत


Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *