प्रथम नवीनतम मॉडेल पहा

[ad_1]

Ride1UP CF Racer1 Spec Review: Bike Overview

Ride1UP CF Racer1 Spec ReviewRide1UP CF Racer1 Spec Review

तुम्हाला कदाचित वाटेल की तुम्हाला मोटर किंवा बॅटरी का दिसत नाही. बरं, Bafang बॅटरी फ्रेममध्ये पूर्णपणे लपलेली आहे आणि मोटर ही एक भ्रामकपणे लहान हब मोटर आहे. मोटर 250W उत्पादन करते, नाममात्र, आणि i. मोटर 252Wh बॅटरीद्वारे समर्थित आहे.

ही ई-बाईक कमी शक्तीची आहे आणि तिला मर्यादा नाहीत असे कोणाला वाटण्याआधी, आम्हाला वाटते की हा एक सुंदर सेटअप आहे. आम्हाला समजावून सांगू द्या. ही एक अपवादात्मक हलकी ई-बाईक आहे आणि एक लहान मोटर खूप मोठा प्रभाव पाडू शकते.

ई-बाईकसाठी चांगल्या श्रेणीसाठी आमचा नियम म्हणजे मोटार पॉवर आणि बॅटरी क्षमतेचे अंदाजे 1:1 गुणोत्तर आहे आणि Ride1UP CF Racer 1 त्याच्या 252Wh बॅटरीसह या संदर्भात खूप मोठा आहे. संभाव्य श्रेणी काय आहे याबद्दल आमच्याकडे अद्याप काहीही नाही. रायडर्ससाठी PAS च्या सर्वोच्च स्तरावर किमान दोन तासांची राइडिंग पाहण्याची आम्ही अपेक्षा करू. त्याच्या सर्वात कमी सहाय्य स्तरावर, आम्ही चार ते पाच तासांच्या राइडिंगची अपेक्षा करू.

Ride1UP CF Racer1 आणि कार्बन फायबर रेस बाईकमधील सर्वात मोठा फरक म्हणजे 250W Bafang मोटर सपोर्ट करते. या ई-बाईक अधिक पारंपारिक रेसिंग बाईकपेक्षा भिन्न असलेला आणखी एक उल्लेखनीय मार्ग म्हणजे त्यांचे टायर खरोखरच पातळ असतात, विशेषत: 23-25 ​​मिमी (⅞-1 इंच).

Ride1UP म्हणते की CF Racer1 एक “इंटिग्रेटेड सेन्सिटिव्ह कॅडेन्स सेन्सर” वापरते. आम्‍हाला याचा अर्थ काय आहे याची खात्री नाही, परंतु रायडर पेडलिंग सुरू केव्‍हा आणि मोटार चालू केव्‍हा यामध्‍ये विलंब असण्‍याची शक्यता आहे. आम्ही अपेक्षा करतो की लॅग हा बहुतेक कॅडेन्स सेन्सरचा एक अंश असावा, परंतु लॅग होण्याची शक्यता आहे. याचा अर्थ असा होऊ शकतो की मोटर रायडरच्या प्रयत्नांना आनुपातिक प्रतिसाद देण्याऐवजी निवडलेल्या PAS स्तरावर आधारित स्थिर आउटपुट तयार करते.

Ride1UP CF Racer1 ची रोड आवृत्ती 32 मिमी रुंद टायर्स (1 ¼ इंच) सह येते जी अधिक आरामासाठी योग्य दाबाने (~60 psi वि. 100 psi) वाढवता येते. Ride1UP CF Racer1 ची रेव आवृत्ती 40mm रुंद टायर्ससह येते, जे ग्रेव्हल राइडिंगसाठी लँडस्केपमध्ये उत्तम प्रकारे बसते.

रायडर्सना वर, खाली आणि दरम्यान योग्य गियर शोधण्यात मदत करणे, SRAM चे प्रतिस्पर्धी 1 x 11 ग्रुपसेट रायडर्सना 11-42t कॅसेटसह 42t चेनिंग देते. हे 1:1 कमी गियरसह सुमारे 400 टक्के गियरिंग श्रेणी बनवते, जे देशभरातील बहुतेक स्थानांसाठी पुरेसे कमी आहे. पश्चिम किनार्‍यावरील जंगलातील आग आणि लॉगिंग रस्त्यांवरील काही रायडर्स आणखी कमी गियरची इच्छा बाळगू शकतात, परंतु येथेच 250W बाफांग मोटर आवश्यक अतिरिक्त स्नायू प्रदान करेल.

SRAM रिव्हल हायड्रॉलिक डिस्क ब्रेक उत्तम पॉवर आणि मॉड्युलेशन देतात. डिस्क ब्रेकसह 180 मिमी रोटर्सना आमची स्पष्ट पसंती असली तरी, टायरचा आकार पाहता येथे 160 मिमी रोटर्स योग्य पर्याय आहेत.

Ride1UP CF Racer1 चे उत्पादन 50 आणि 56cm अशा दोन आकारात करत आहे. हे माप वरच्या नळीच्या लांबीशी सुसंगत आहे आणि राइडरला खोगीपासून बारपर्यंत पोहोचण्याची लांबी देते, जे सॅडलच्या उंचीइतकेच महत्त्वाचे आहे. एका आकारापेक्षा दोन आकार चांगले आहेत, परंतु या श्रेणीतील ई-बाईकसाठी, बहुतेक कंपन्या दर 2-3 सेमी आकार देतात. (तुलनेसाठी, CF Racer1 चे स्पेशलाइज्ड स्पर्धक, क्रू, 49cm ते 61cm पर्यंत सहा आकारात बनवलेले आहे.) आदर्शपणे, Ride1UP आणखी दोन आकार जोडेल: 53 आणि 59cm, संभाव्यतः 80-90% कव्हर करेल. खरेदीदार अधिक संदर्भ: मी 5 फूट 11 आहे आणि मी 56 ची सवारी करेन. कोणालातरी 6 फूट 1 किंवा त्यापेक्षा जास्त उंचीच्या व्यक्तीला अरुंद वाटण्याची शक्यता आहे, तर 5 फूट 8 व्यक्तीला असे वाटेल की ते विम्बल्डनच्या बारमध्ये पोहोचण्याचा प्रयत्न करत आहेत.

Ride1UP ने CF Racer1 साठी एकात्मिक बार आणि स्टेमची निवड केली. हे ई-बाईकला अतिशय स्लीक लूक देते, परंतु रायडरच्या गरजा चांगल्या प्रकारे सामावून घेण्यासाठी समायोजन करणे देखील कठीण करते. हे बार टिल्ट आणि स्टेमची लांबी बदलण्यापासून प्रतिबंधित करते. दोन्ही पट्ट्यांवर स्टेमची लांबी 90 मिमी आहे. त्यांच्या श्रेयानुसार, 50cm मॉडेलला 40cm रुंदीचा बार मिळतो — या आकारासाठी अंदाजे आणि सभ्य रुंदीचा, आणि 56cm फ्रेमवर 42cm-रुंद बार, तसेच एक सभ्य आकार. बारमध्ये काही फ्लेक्स देखील असतात जेणेकरुन रायडर ड्रॉपमध्ये असताना ते सर्वात जास्त रुंद होते, जे ऑफ-रोड चालवताना ई-बाईकला थोडे अधिक नियंत्रण देते.

[ad_2]

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *