मोकव्हील ऑब्सिडियन रिव्ह्यू, 2024 | इलेक्ट्रिक बाइकचा अहवाल


मोकव्हील ऑब्सिडियनच्या 48V, 941 वॅट-तास (Wh) बॅटरीच्या एका चार्जवर 60-80 मैलांच्या श्रेणीची जाहिरात करते. या दाव्याचे मूल्यमापन करण्यासाठी, आम्ही बाइकच्या कमाल आणि किमान स्तरांच्या पॅडल सहाय्याचा वापर करून दोन श्रेणी चाचण्या केल्या, जिथे आम्ही बाइकची बॅटरी संपेपर्यंत चालवली.

आमच्या चाचण्यांमधून राइड डेटा गोळा करण्यासाठी Strava वापरून, आम्ही PAS 5 आणि PAS 1 मध्ये अनुक्रमे 33.5 आणि 60.4 मैल मोजले. आमचे परिणाम स्पष्टपणे ब्रँडच्या जाहिरातींपेक्षा लक्षणीय भिन्न होते, परंतु त्यांनी बाइकच्या वैशिष्ट्यांवर आधारित आमच्या अपेक्षा ओलांडल्या – आणि ऑब्सिडियनने समान ई-बाईकच्या विरोधात चांगली कामगिरी केली.

बाइकच्या 1,000W मोटर आणि 941 Wh बॅटरीवर आधारित, आम्ही आमच्या PAS 5 चाचणीमध्ये सुमारे 26 मैल आणि 57 मिनिटांच्या कालावधीची अपेक्षा केली होती. आमचे वास्तविक-जागतिक परिणाम हे दर्शवतात की ऑब्सिडियनची मोटर तुलनेने कार्यक्षम आहे, जरी या कामगिरीमध्ये दोन घटकांनी योगदान दिले.

प्रथम, टॉर्क सेन्सरसह, मोटर रायडरच्या प्रयत्नांच्या प्रमाणात पॉवर वितरीत करण्यास सक्षम आहे. जेव्हा रायडर महत्त्वपूर्ण प्रयत्न करत असतो तेव्हाच ते पूर्ण 1,000W बाहेर काढते. दुसरे, आमच्या PAS 5 चाचणी दरम्यान, आमच्या लक्षात आले की, आरामदायी गतीने पेडलिंग करताना, मोटार त्वरीत “पकडते” आणि त्याचा वेग राखण्यासाठी आवश्यक असलेल्या पॉवर लेव्हलपर्यंत पोहोचते आणि नंतर आम्ही सुमारे 0.5 mph गती कमी होईपर्यंत बंद होते. यामुळे मोटर आउटपुट आणि राइड स्वतःच काहीशी विसंगत वाटली, जरी याचा फायदा बॅटरी पॉवरवरील ड्रॉ कमी करण्यात आला.

आम्ही तपासलेल्या तत्सम ई-बाईकच्या तुलनेत, ऑब्सिडियनच्या श्रेणी चाचणीचे परिणाम तुलनेने सरासरी वाटतात, परंतु प्रत्यक्षात, मागील-हब मोटर असलेल्या ई-बाईकसाठी सरासरीपेक्षा जास्त असण्याची शक्यता आहे. आमचा तत्सम ई-बाईकचा पूल तुलनेने लहान आहे, कारण तेथे 1,000W रियर हब मोटर्स आणि टॉर्क सेन्सर असलेल्या फारशा ई-बाईक नाहीत. अशाप्रकारे, आम्ही 1,000W मिड-ड्राइव्ह मोटर्स (ज्या रायडरच्या प्रयत्नाचा फायदा घेतात) आणि 750W रीअर हब मोटर्स (ज्यांना कमी उर्जेची आवश्यकता आहे) सह समान ई-बाईक समाविष्ट केल्या आहेत.

कमी-शक्तीच्या मोटरसह ई-बाईकसाठी तिची बॅटरी क्षमता खूप जास्त असली तरी, आम्ही ऑब्सिडियनच्या बॅटरीचे Wh रेटिंग (सध्या 941 Wh) अंदाज लावतो की त्याच्या मोटरच्या (1,000W) नाममात्र वॅटेजशी जुळण्यासाठी आम्ही प्राधान्य देऊ. 1 ते 1 गुणोत्तर. बाईकने त्याच्या वैशिष्ट्यांनुसार चांगली कामगिरी केली, परंतु मोठ्या क्षमतेची बॅटरी मोकव्हीलने जाहिरात केलेल्या मर्यादेपर्यंत पोहोचण्यास मदत करेल.

तथापि, बाईकने हे सिद्ध केले की ती एका चार्जवर प्रभावी श्रेणीत पोहोचू शकते. अतिशय खडबडीत आणि खडबडीत भूप्रदेशात सायकल चालवल्याने गुळगुळीत, सपाट जमिनीवर स्वार होण्यापेक्षा अधिक जलद शक्ती जळते, परंतु याची पर्वा न करता, रिचार्ज होण्यापूर्वी रायडर्सने बराच वेळ सायकल चालवण्याची अपेक्षा केली पाहिजे.


Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *