सुपरह्युमन बॅन्डिट II ई-बाईक रिव्ह्यू, 2024

[ad_1]

आमच्या स्पीड टेस्टमध्ये, आम्ही प्रत्येक पाच पेडल असिस्ट सिस्टम (PAS) मोडमध्ये बॅन्डिटच्या टॉप स्पीडचा मागोवा घेतला. परिणाम आम्हाला सांगतात की आम्ही आमच्या राइड्स दरम्यान PAS च्या पाचही पातळ्यांमधून फिरतो तेव्हा आम्ही कोणत्या प्रवेगाची अपेक्षा केली पाहिजे. वरील तक्त्यामध्ये प्रत्येक स्तरावर या बाईकच्या स्पीड आउटपुटचा तपशील आहे.

वरील चार्ट बेसिक पेडलिंगसह PAS च्या टॉप स्पीडचा तपशील देतो. डाकोची कमी-स्लंग स्टेशनरी सीट बहुतेक रायडर्सच्या पायांच्या विस्तारास मर्यादित करते, म्हणून डको पेडल इतर मोपेड ई-बाईकप्रमाणेच. PAS 0 वर पेडलिंग करणे हे एक आव्हान होते आणि मला फक्त 9.2 mph पर्यंत बाइक मिळाली. PAS 1 मध्ये पेडलिंग करताना 11.4 mph पर्यंत पोहोचणे ही एक स्वागतार्ह आराम होती. PAS 2 ने मला 13.6 mph पर्यंत पोहोचण्यास मदत केली, PAS 3 ने वेग 16.4 mph पर्यंत वाढवला, PAS 4 ने 17.4 mph पर्यंत किंचित वाढ केली आणि PAS 5 18.9 mph. ताशी दराने अव्वल स्थान मिळवले. या प्रकारच्या क्लास 2 ई-बाईकसाठी हे योग्य कॅप स्पीड होते.

हे लक्षात घेण्यासारखे आहे की मोपेड-शैलीतील ई-बाईक बहुतेक लोकांसाठी पेडल करणे मनोरंजक नाही, मुख्यतः सीटची उंची समायोजित करण्यायोग्य नसल्यामुळे, बहुतेक रायडर्ससाठी ती खूप कमी बसते. योग्य पाय विस्तार दिला जाऊ शकतो. मी 6'0″ वर उभा आहे आणि माझ्या एका चाचणी राईडवर या बाईकला 71 मैलांपर्यंत पेडल केल्यावर माझ्या नितंबांना दुखापत झाली.

पण मोपेड रायडर्स फक्त थ्रॉटल वापरून शहराभोवती पेडलिंग करत नाहीत. नक्कीच, जेव्हा तुम्ही पेडलिंग करत नसाल तेव्हा बॅटरी जलद संपते, परंतु बहुतेक रायडर्स सहमत होतील की जेव्हा ते त्यांची मोपेड ई-बाईक विकत घेतात तेव्हा ते पेडलिंगचा विचार करत नाहीत. सीटवर 20 mph वेगाने गुणगुणण्याचा विचार करतात.

ज्या रायडर्सना ते 28 mph वर नेण्याचा प्रयत्न करायचा आहे आणि आवश्यक पेडलिंग घालायचे आहे, त्यांना अतिरिक्त बूस्टचा आनंद मिळेल. आमची चाचणी बाईक थ्रॉटल किंवा पेडल असिस्ट वापरून 20 mph पर्यंत मर्यादित वर्ग 2 म्हणून आली. त्याच्या वर्ग 3 सेटिंगमध्ये डाकूला अनलॉक करण्यासाठी फक्त काही पावले उचलली. जर तुम्ही ते फक्त रस्त्यावर चालवण्याचा विचार करत असाल, तर वर्ग 3 हा तुमचा सर्वोत्तम पैज असेल, कारण तुम्ही तुमच्या पेडलिंगमधून बाहेर पडू शकणार्‍या अतिरिक्त गतीची प्रशंसा कराल.

महत्त्वाची नोंद, Shimano Alivio 7-स्पीड गीअरिंग 14-28T कॅसेट वापरते जी PAS 4 आणि 5 मध्ये वेगाने पेडल करते. PAS 5 मध्ये ते अधिक स्पष्ट होते परंतु PAS 4 पेडल करताना मला ते सर्वात वरचे वाटले. तसेच, आम्हाला वाटते की सुपरह्युमन बदलले आणि त्याऐवजी 11-28T कॅसेट्स डाकूवर ठेवण्यास सुरुवात केली तर ते खूप चांगले होईल. असे केल्याने भूत पॅडलिंग पूर्णपणे नाहीसे होऊ शकत नाही, परंतु त्यात लक्षणीय सुधारणा होईल.

वर्ग 3 मोडमध्ये डाकूची चाचणी करण्यापूर्वी मी 80 मैलांपेक्षा जास्त पेडल केले. मी त्वरीत रुपांतर केले, प्रामुख्याने थ्रॉटल वापरून. यामुळे माझ्या राइड्स अधिक आनंददायक झाल्या. मला असे आढळले की मला जास्त पेडल करावे लागत नाही, परंतु मी PAS 5 मध्ये फक्त 25 mph वेगाने ते टॉप केले. थ्रॉटलने PAS अंतर भरून काढण्यास मदत केली, मला गरज असताना वेग वाढवला. शेवटी, लक्षात ठेवण्यासारखी गोष्ट म्हणजे बाईकची मोपेड डिझाइन बहुतेक रायडर्सना पेडलपेक्षा थ्रोटल अधिक पसंत करते.

[ad_2]

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *