हेमीवे कोब्रा प्रो रिव्ह्यू, 2024

[ad_1]

आमची श्रेणी चाचणी ही बॅटरी कार्यक्षमतेची चाचणी करण्याचा एक मार्ग आहे, परंतु ते आम्हाला बाईकच्या मोटर/बॅटरी जोडणीचे कार्यप्रदर्शन मोजण्याची परवानगी देखील देते. याव्यतिरिक्त, ते आम्हाला वास्तविक-जागतिक अंतर मोजमापांचा कंस देते ज्याची आम्ही निर्मात्याच्या दाव्यांशी तुलना करू शकतो. आम्ही वरील ग्राफिकमध्ये ही चाचणी कशी पार पाडतो याचे थोडक्यात वर्णन देतो.

यापूर्वी, कोब्रा प्रो एकाच चार्जवर 60-80 मैलांपर्यंत पोहोचू शकते या हिमिवेच्या दाव्यांबाबत मी माझ्या संशयाचा उल्लेख केला होता. हे मुख्यतः बाईकच्या 1000W मोटरमुळे होते (ज्याला आम्ही पॉवर-हँगरी बीस्ट असे गृहीत धरले होते), त्याचे लक्षणीय वजन (88-lb फ्रेम असामान्य नाही, परंतु मोटार हलविण्यासाठी अजूनही बरीच बाईक आहे. रायडर), आणि हे सत्य आहे की ते मानक कोब्रा सारख्याच आकाराची बॅटरी वापरते – सॅमसंग/एलजी सेलसह पूर्णतः एकत्रित 48V, 20 Ah. (किंवा 960 Wh) बॅटरी.

Himiway च्या जाहिरात केलेल्या श्रेणीबद्दल, मला हे जाणून आनंद झाला की त्यांनी Cobra Pro वर पूर्ण दस्तऐवजीकरण केलेल्या परिस्थितीत त्यांची श्रेणी चाचणी केली. आमच्या संपर्कानुसार, त्यांची चाचणी एका सपाट रस्त्यावर, हलका वारा, सुमारे 77°F तापमान, सुमारे 132-lb रायडर आणि सुमारे 15 mph च्या वेगासह करण्यात आली.

आमच्या चाचण्यांमध्ये, कोब्रा प्रो हेमीवेच्या दाव्यांनुसार जगू शकले, जरी आमच्या डेटा मालिकेत तपासण्यासाठी काही सावध आहेत. बाईकच्या दोन मोड्सचा विचार करून, आम्ही स्पेक्ट्रमच्या दोन टोकांवर रेंज चाचण्या केल्या – स्पोर्ट मोड/PAS 5 कमाल सहाय्यासह आणि इको मोड/PAS 1 किमान सहाय्याने. या चाचण्या देखील प्रामुख्याने पुकी मल्टी वर घेण्यात आल्या. 20 mph गती मर्यादेसह मार्ग वापरा, म्हणून आम्ही या नियमाचे पालन करण्यासाठी Cobra Pro चा उच्च वेग कमी केला आहे. बाइकच्या मानक सेटिंग्जमध्ये, त्याची श्रेणी डेटा भिन्न असू शकतो. पुन्हा एकदा – तिच्या 1000W मोटरसह, ही बाईक ऑफ-रोड वापरासाठी आहे, त्यामुळे आमचे चाचणी वातावरण ग्राहक ते वापरतील त्या भागांपेक्षा वेगळे असण्याची शक्यता आहे.

जास्तीत जास्त समर्थनासह, आम्ही सुमारे 42.5 मैल पाहिले, आणि कमीतकमी समर्थनासह, आम्हाला फक्त 64 मैल मिळाले. ते प्रभावी होते, परंतु येथे आणखी काही विचार आहेत.

कोब्रा प्रो ची बॅटरी क्षमता नक्कीच मोठी आहे – आम्ही चाचणी केलेल्या मागील ई-बाईक पाहता, ड्युअल-बॅटरी क्षेत्रामध्ये प्रवेश न करता आम्ही पाहिलेली ही सर्वात जास्त आहे. यात अद्वितीय तंत्रज्ञान देखील आहे ज्यावर हिमिवेने काही तपशीलवार तांत्रिक माहिती दिली आहे. तणात न पडता, फक्त हे जाणून घ्या की कोब्रा प्रोची बॅटरी बनवणाऱ्या पेशी व्यास आणि लांबी दोन्हीमध्ये मानक पेशींपेक्षा मोठ्या आहेत, ज्यामुळे त्यांना अधिक क्षमता मिळते. त्यांची रासायनिक रचना त्यांना मानक पेशींपेक्षा 20% जास्त ऊर्जा घनता देखील देते, ज्यामुळे लहान पण मोठ्या क्षमतेची बॅटरी बनते.

अर्थात, Cobra Pro ची उच्च-क्षमता असलेली बॅटरी त्याच्या Bafang 1000W मोटरला सामर्थ्य देते ज्याचा मी आधी उल्लेख केला आहे. ही मोटर बाईकच्या कार्यक्षमतेत (आणि म्हणून त्याची श्रेणी) वाढ करण्यासाठी आश्चर्यकारक काम करते कारण ती हब मोटरऐवजी मिड-ड्राइव्ह आहे. तळाच्या कंसात त्यांच्या स्थानामुळे, मिड-ड्राइव्ह मोटर्स सायकलला त्याच्या रायडरसह हलविण्यासाठी आवश्यक काम नैसर्गिकरित्या वितरित करतात. यासाठी बॅटरीमधून कमी ऊर्जा काढावी लागते, ज्यामुळे ती जास्त काळ टिकते – आणि चार्ज संपण्यापूर्वी बाइक पुढे हलवा. तर – कोब्रा प्रोची मोटर अत्यंत शक्तिशाली असली तरी, ती त्याच्या बॅटरीसह मानक कोब्रापेक्षा अधिक कार्यक्षम जोडी बनवते.

कोब्रा प्रोच्या मोटरचे वैशिष्ट्य समोर आणण्यासाठी ही चांगली वेळ आहे ज्याने आमच्या चाचणीचे परिणाम काहीसे कमी केले. स्पोर्ट मोड / PAS5 मधील आमच्या श्रेणी चाचणी दरम्यान आम्ही लक्षात आले की, फक्त 21 मैल नंतर, जेव्हा बॅटरी 25 टक्क्यांवर पोहोचली तेव्हा मोटरची शक्ती लक्षणीयरीत्या कमी झाली. या टप्प्यावर, मोटर आउटपुटमध्ये डिस्प्ले फक्त 375W वाचतो आणि टेकड्यांवर चढणे अचानक अधिक कठीण झाले. हे असामान्य ड्रॉप-ऑफ लक्षात घेऊनही, आम्ही पुढे चालू ठेवले आणि आमची श्रेणी चाचणी पूर्ण केली, नंतर काय झाले हे निर्धारित करण्यासाठी Humiway द्वारे पोहोचलो.

आम्‍ही शिकलो की बाफांग मोटरमध्‍ये अतिउत्साही संरक्षण वैशिष्ट्य आहे जे सक्रिय केल्‍यावर टॉर्क आउटपुट मर्यादित करते. जेव्हा मोटार कठोर परिश्रम केल्याने आणि बॅटरीमधून मोठ्या प्रमाणात विद्युत् प्रवाह काढल्याने ते जास्त गरम होते तेव्हा ते सुरू होते. मोटारमध्ये हे वैशिष्ट्य आहे ही वस्तुस्थिती उत्कृष्ट आहे – ते मोटरला जास्त गरम होण्यापासून रोखते आणि/किंवा अपयशी ठरते – जरी त्याचा परिणाम म्हणून आमचे कमाल PAS अंतर काही मैल असले तरीही. पर्यंत वाढवा

हे वैशिष्ट्य Cobra Pro च्या वातावरणाशी जुळण्यासाठी सेटिंग्जचा पूर्ण वापर करण्यास प्रोत्साहित करते असे दिसते. कमी PAS सेटिंग्जमध्येही बाईक किती सक्रिय आहे हे लक्षात घेऊन, बहुतेक वेळा ती कमी ते मध्यम वर सेट ठेवणे चांगले. जेव्हा त्याची खरोखर गरज असेल तेव्हाच त्याच्या पॉवर लेव्हलला उच्च PAS सेटिंगपर्यंत वाढवणे आणि ते नसताना ते परत खाली करणे, मोटरला जास्त गरम होण्यापासून रोखण्यास मदत करू शकते.

[ad_2]

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *