GoTrax F5 पुनरावलोकन, 2023 | इलेक्ट्रिक बाइकचा अहवाल

[ad_1]

F5 च्या राईडच्या गुणवत्तेबद्दल बोलत असताना आम्हाला हे पुन्हा लक्षात ठेवावे लागेल की ही एक फोल्डिंग ई-बाईक आहे, त्यामुळे आम्ही समान पॉवरट्रेन आणि घटकांसह त्याच प्रकारच्या राइडची अपेक्षा करू शकत नाही. नियमित ई-बाईक. आणि फ्रेमचा आकार आणि डिझाइन हे एक क्षेत्र आहे जिथे ही बाइक प्रत्येक रायडरला संतुष्ट करू शकत नाही. याचे कारण असे की फक्त एक फ्रेम आकार आहे, आणि बाइकमध्ये आकार समायोजित करण्यासाठी आणि रायडरसाठी फिट करण्यासाठी घटक नसतात. लक्षात ठेवा, ही फोल्डिंग बाईक आहे, म्हणून ती “एकच आकार सर्वांसाठी फिट आहे.”

स्टीयरिंग हेडवरील द्रुत प्रकाशन हँडलबार वर आणि खाली समायोजित करण्यासाठी 5 इंच श्रेणी प्रदान करते. अर्थात, बाईकमध्ये अजूनही सीट पोस्टवर द्रुत प्रकाशन आहे, परंतु ते समायोजनासाठी आहे. हे रायडरला एक सरळ पवित्रा देते आणि 20 इंचांपर्यंत पोहोचले म्हणजे बहुतेक रायडर्स त्यांचे हात पूर्णपणे वाढवलेले किंवा त्याच्या जवळ असतील. माझ्या राइड्सवर मला ते खूप आरामदायक वाटले.

F5 मध्ये एक निलंबन काटा आहे ज्याचा मी सामना केला. ते 60mm प्रवासासह सामान्य काटे आहेत, म्हणून मला त्यांच्याकडून इतका पाठिंबा मिळेल अशी अपेक्षा नव्हती. 20″x4″ वर फिरताना, चाओयांग अरिसुन रस्त्यावरील टायर माझ्या बहुतेक राइड्सवर चांगले काम करतात. GoTrax ने सांगितले की टायर्स मातीच्या पायवाटेवर काम करतात, परंतु मला आढळले की टायर्स सैल किंवा मऊ वाळूवर चांगले कार्य करत नाहीत, म्हणून ही बाईक फुटपाथवर ठेवण्याचा प्रयत्न करा आणि जर तुम्हाला या टायर्सची आवश्यकता असेल तर धुळीवर चालत असताना काळजी घ्या.

फॅट टायर्समध्ये योग्य PSI असल्‍याने देखील बंपिंग होण्‍यास मदत झाली. पण तरीही ती फोल्डिंग बाईक आहे, त्यामुळे पुन्हा एकदा मला आभार मानावे लागले की मी दुमडलेल्या आणि मूळ आकाराच्या ⅓ पेक्षा कमी जागेत बसू शकलो.

राइडिंग पोझिशन आरामदायी दिसली तरी, बाईकच्या खर्चावर ते काही वेळा कमी नियंत्रित करण्यायोग्य वाटत होते, विशेषत: घट्ट भागांमध्ये किंवा मागे-मागे वळणे समाविष्ट असलेल्या विभागात. लांब स्टीयरिंग स्टेम आणि 585 मिमी हँडलबार साध्या राइडिंगशिवाय इतर कोणत्याही गोष्टीसाठी अनुकूल नाहीत, म्हणून तुम्हाला हे लक्षात ठेवायचे आहे की ही एक स्पोर्टी बाइक नाही ज्यावर तुम्ही आक्रमक होऊ शकता.

F5 वरील माझ्या लांबच्या राइड्सचा विचार करता, मला ज्या मुख्य गोष्टी सुधारायच्या होत्या त्या म्हणजे मोटर एंगेजमेंट आणि सीट. सीट ठीक होती, पण बराच वेळ बसून राहिल्यानंतर माझा टोश अधिक कुशनसाठी सिलिकॉन जेल सीट कव्हरसाठी ओरडत होता. तेथे कोणतीही मोठी गोष्ट नाही कारण ते बहुतेक बाईक शॉप्स आणि बॉक्स स्टोअरमध्ये $20 च्या खाली उपलब्ध आहेत. मोटर? हे थोडे अधिक क्लिष्ट आहे.

प्रथम, PAS 1 आणि 2 मध्ये मी आधी उल्लेख केलेल्या मंद गती होत्या. पण माझ्या लक्षात आले – माझ्या सर्व राइड्सवर – जेव्हा मोटर माझ्या पेडलिंगमध्ये व्यस्त होती तेव्हा नेहमीपेक्षा जास्त अंतर होते. PAS 1 आणि 2 वापरताना हे अधिक सामान्य होते, परंतु मी PAS 3 मध्ये दोन वेळा आणि PAS 4 आणि 5 मध्ये काही वेळा पाहिले. काही विलंब इतरांपेक्षा जास्त होता.

या बाईकवरील मोटर नियंत्रित करणारी प्रत्येक गोष्ट सामान्य आहे. GoTrax ही बाईक सुमारे $1000 मध्ये विकू शकते हे निश्चितच होते. लीव्हर्स आणि किकस्टँड्सबद्दल बोलताना ही काही मोठी गोष्ट नाही, परंतु मोटर्स, बॅटरी आणि सेन्सर्सच्या बाबतीत ही मोठी गोष्ट असू शकते. या 500W मोटरच्या सेटअपमध्ये GoTrax चे काही म्हणणे आहे की नाही हे आम्हाला माहित नाही. काही कंपन्या जे उपलब्ध आहे तेच घेतात आणि बाइक बनवतात. काहीही असो, आम्ही GoTrax ला याकडे अधिक बारकाईने पाहण्याची आणि PAS गती वाढवण्यासाठी आणि मोटर प्रतिबद्धता सुधारण्यासाठी एक वास्तविक उपाय शोधण्याची विनंती करतो.

[ad_2]

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *