Kia Ray EV त्याच्या अप्रतिम वैशिष्ट्ये, श्रेणी आणि किमतीने तुमचे मन आनंदित करेल.

[ad_1]

किया रे इ.व्ही: छोट्या कारचा मोठा स्फोट! आजकाल शहरातील गर्दी आणि पेट्रोलच्या वाढत्या किमतींमुळे प्रत्येकजण चिंतेत आहे. पण काळजी करू नका, शहराचे जीवन अधिक आनंददायी आणि पर्यावरणपूरक बनवण्यासाठी, Kia ने एक जबरदस्त इलेक्ट्रिक कार लॉन्च केली आहे – Kia Ray EV. हे कॉम्पॅक्ट इलेक्ट्रिक वाहन केवळ रस्त्यावर कमी जागा घेत नाही तर तुमच्या बजेटची चिंता देखील दूर करते. चला या छोट्या कारचे मुख्य फायदे जवळून पाहूया.

किया रे इ.व्हीकिया रे इ.व्ही
किया रे इ.व्ही

किया रे इ.व्ही अंतर्गत आणि बाह्य

Kia Ray EV त्याच्या आकर्षक डिझाईनने पहिल्याच नजरेत मन जिंकते. त्याचा संक्षिप्त आणि तीक्ष्ण देखावा शहराच्या रहदारीमध्ये सहज हाताळण्यास मदत करतो. रुंद हेडलॅम्प, स्लीक टेललाइट्स आणि मस्क्युलर बंपर कारला स्पोर्टी लुक देतात. आतील भागातही साधेपणा आणि आरामावर विशेष लक्ष देण्यात आले आहे. हलके रंग, समायोज्य जागा आणि पुरेसा लेगरूम यांचा वापर लांबचा प्रवासही आनंददायी बनवतो. टचस्क्रीन इन्फोटेनमेंट सिस्टम, ब्लूटूथ कनेक्टिव्हिटी आणि स्मार्टफोन चार्जिंग सारखी वैशिष्ट्ये तुमच्या प्रत्येक गरजेची काळजी घेतात.

किया रे इ.व्हीकिया रे इ.व्ही
किया रे इ.व्ही

Kia Ray EV ची भारतात किंमत

शहरातील ड्रायव्हिंग परवडणारे आणि इको-फ्रेंडली बनवण्यासाठी Kia Ray EV ची किंमत देखील आकर्षक आहे. छोट्या बॅटरी प्रकाराची एक्स-शोरूम किंमत सुमारे 16 लाख रुपयांपासून सुरू होते, तर मोठ्या बॅटरी Kia Ray EV ची किंमत सुमारे 17 लाख रुपयांपासून सुरू होते. याव्यतिरिक्त, तुम्ही इलेक्ट्रिक वाहनांवर सरकारद्वारे देऊ केलेल्या सबसिडीचा लाभ घेऊन ही किंमत आणखी कमी करू शकता.

किया रे इ.व्हीकिया रे इ.व्ही
किया रे इ.व्ही

किया रे EV बॅटरी आणि रेंज

Kia Ray EV दोन भिन्न बॅटरी पर्यायांसह येते – 16.4 kWh आणि 35.5 kWh. लहान बॅटरी पॅक पूर्ण चार्ज केल्यावर 138 किमी पर्यंतची रेंज देते, तर मोठी बॅटरी 233 किमी पर्यंत प्रवास करू शकते. लहान बॅटरी शहराच्या वापरासाठी पुरेशी आहे, तर मोठी बॅटरी हा महामार्गावरील सहलीसाठी चांगला पर्याय आहे.

किया रे इ.व्हीकिया रे इ.व्ही
किया रे इ.व्ही

किया रे EV फास्ट चार्जिंग

Kia Ray EV चे एक वैशिष्ट्य म्हणजे त्याची जलद चार्जिंग क्षमता. फास्ट चार्जरने फक्त 30 मिनिटांत मोठी बॅटरी 50% पर्यंत चार्ज केली जाऊ शकते. तर, लांबच्या प्रवासासाठी थांबणे विसरू नका!

किया रे इ.व्हीकिया रे इ.व्ही
किया रे इ.व्ही

किया रे EV कामगिरी

Kia Ray EV ही रेसिंग कार इतकी वेगवान असू शकत नाही, परंतु तिची इलेक्ट्रिक मोटर शहरातील रस्त्यांसाठी भरपूर ऊर्जा पुरवते. दोन्ही मॉडेल्सना अनुक्रमे 68 hp आणि 86 hp ची शक्ती मिळते, ज्यामुळे तुम्हाला कोणताही धक्का न लावता वेग सहजतेने उचलण्यात मदत होते. Kia Ray EV चे प्रवेग देखील खूप वेगवान आहे आणि ते फक्त 12 सेकंदात 0 ते 100 किमी प्रतितास वेगाने जाऊ शकते.

किया रे इ.व्हीकिया रे इ.व्ही
किया रे इ.व्ही

Kia Ray EV चे सस्पेन्शन देखील खूप आरामदायी आहे, शहरातील खडबडीत रस्ते सहजतेने हाताळतात. वाहनाचे वजनही हलके असल्याने त्याची हाताळणी अधिक चांगली होते. एकंदरीत, Kia Ray EV ही उत्तम कामगिरी करणारी कार आहे जी तुम्हाला कोणत्याही त्रासाशिवाय आरामात शहराभोवती फिरू देते.

किया रे EV प्रतिस्पर्धी

भारतीय बाजारपेठेत Kia Ray EV ची स्पर्धा Tata Tigor EV, MG Renault Kwid EV सारख्या कारशी आहे. या सर्व कारमध्ये Kia Ray EV सारखी प्रगत वैशिष्ट्ये आणि परवडणाऱ्या किमती आहेत. तथापि, Kia Ray EV चे एक प्रमुख वैशिष्ट्य म्हणजे त्याची जलद चार्जिंग क्षमता, जी तिला इतर प्रतिस्पर्धी कारपेक्षा वेगळे करते.

YouTube व्हिडिओYouTube व्हिडिओ

परिणाम

Kia Ray EV ही एक उत्तम इलेक्ट्रिक कार आहे जी शहरी ड्रायव्हिंगसाठी योग्य आहे. आकर्षक डिझाइन, वाजवी किंमत, प्रगत वैशिष्ट्ये आणि उत्कृष्ट कामगिरीमुळे ही कार एक चांगला पर्याय आहे.

[ad_2]

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *