Lectric XP Lite E-Bike पुनरावलोकन 2024


Lectric XP Lite मध्ये 48V, 7.8ah, किंवा 374 वॅट तासांची सर्वात लहान बॅटरी आहे. तथापि, आम्ही बर्‍याचदा 36V बॅटरीसह अधिक बजेट-देणारं बाईक पाहतो. Lectric ने चांगल्या गुणवत्तेसह चिकटविणे निवडले आणि त्यात 48V बॅटरी समाविष्ट आहे. तुम्ही कमी व्होल्टेजसह शक्ती आणि गती गमावता, त्यामुळे 48V बॅटरी असण्याने काही मजेदार प्रवेग राखण्यात मदत होते.

लहान बॅटरी 300W मोटरशी चांगली जुळते. त्याच्या मोठ्या भावाच्या XP 2.0 पेक्षा ही प्रत्यक्षात चांगली बॅटरी आणि मोटर जोडणी आहे. आम्ही नेहमी नाममात्र मोटर वॅट आणि बॅटरी वॅट तासांच्या किमान 1:1 गुणोत्तराची आशा करतो (500W मोटर आणि 500 ​​Wh बॅटरीचा विचार करा). 300W/374 Wh कॉम्बो XP 2.0 च्या 500W/461 Wh पेक्षा अधिक कार्यक्षम आहे.

लक्षात घेण्यासारखे आहे की लहान बॅटरीचे वजन कमी असते, आणि रायडरला फक्त उच्च वेगाने किंवा वळणावर बाईकचे वजन जाणवू शकते, बाईक चपळ वाटणे हा रायडरचा अनुभव आनंददायक बनवण्याचा एक महत्त्वाचा भाग असू शकतो. तसेच, हलकी बॅटरी कमी वजन घेऊन ई-बाईक थोडी अधिक कार्यक्षम बनवते.

वास्तविक-जागतिक परिस्थितींमध्ये बॅटरी कशी कार्य करते हे समजून घेण्यासाठी, आम्ही दोन भिन्न श्रेणी चाचण्या केल्या. आम्ही आमची कमी सहाय्य श्रेणी चाचणी PAS 3 येथे केली (जेथे आम्हाला मोटारची सतत मदत जाणवू शकते), आणि आमच्या चाचणी रायडरने 35 मैल अंतर कापले. आरामदायी 3:20 मध्ये. PAS 5 मधील आमच्या परीक्षकाने सरासरी 14 mph वेगाने 16 मैल कव्हर केले. रायडरला काही स्वातंत्र्य देण्यासाठी ही पुरेशी श्रेणी आहे.

आम्ही रायडर्सना हे लक्षात ठेवण्यास प्रोत्साहित करतो की ही ई-बाईक अनेक प्रतिस्पर्धी बाईकच्या तुलनेत खूपच कमी आणि कमी खर्चिक आहे आणि तुम्ही ती श्रेणी दुसऱ्या बॅटरीने दुप्पट करू शकता आणि नंतर इतर स्वस्त ई-बाईकच्या किमतीपेक्षाही कमी असू शकते. हे खूप चांगले मूल्य बनवते..

मी आधी उल्लेख केलेला अधिक कार्यक्षम बॅटरी आणि मोटर कॉम्बो XP 2.0 पेक्षा XP Lite वर जास्त मायलेज देतो. खरे सांगायचे तर, या दोन श्रेणी चाचण्यांवर परिणाम करणारे इतर अनेक घटक असू शकतात म्हणून मिठाच्या धान्याशी तुलना करा.

एक लहान बॅटरी – तिचे वजन फक्त 7 एलबीएस आहे. ५० पौंड पेक्षा कमी वजनाची बाईक घेऊन जाणे. 60 किंवा 65 एलबीएस उचलण्यापेक्षा बरेच सोपे. आणि बॅटरी सहज काढली जात असल्याने, रायडर्स एका हातात बाईक आणि दुसर्‍या हातात बॅटरी घेऊन जाऊ शकतात, ज्यामुळे ही ई-बाईक साठवणे आणखी सोपे होते.


Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *