Lectric XP Trike Review, 2024

[ad_1]

लेक्ट्रिक्स एक्सपी ट्राइकमध्ये आमच्या स्पीड टेस्ट (चाचण्या) बद्दल बोलण्यासाठी अपवादात्मक रक्कम आहे. ट्रायक 48V, 500W हब मोटरचा वापर त्याच्या पेडल असिस्ट आणि थ्रॉटल प्रोपल्शनसाठी करते आणि मर्यादित “बिगिनर मोड” मध्ये जहाजे करते, जे Lectric सुचविते की ट्रायकचा अनोखा अनुभव मिळवण्यासाठी योग्य आहे. या मोडमध्ये मुळात जास्तीत जास्त 12 mph सह दोन गती सेटिंग्ज आहेत.

नवशिक्या मोडमध्ये, XP ट्राइकमध्ये मुळात दोन गती सेटिंग्ज आहेत. वरील ग्राफिकमध्ये दाखवल्याप्रमाणे, आम्ही ट्राइकच्या दोन सर्वात कमी पेडल असिस्ट सिस्टम (PAS) सेटिंग्जमध्ये जास्तीत जास्त 5 mph आणि PAS 3-5 वर जास्तीत जास्त 11.5 mph मोजले. आमचा डेटा Lectric च्या जाहिरातींशी जवळून संरेखित आहे. PAS 1-2 5 mph पर्यंत मर्यादित आहेत आणि PAS 3-5 12 पर्यंत मर्यादित आहेत.

जे रायडर्स अधिक वेगाने जाण्यास सोयीस्कर आहेत त्यांच्या सेटिंग मेनूद्वारे ट्राइकला त्याच्या कमाल 14 mph वेगाने अनलॉक करू शकतात. निष्क्रिय असताना ट्रायक्स सर्वात सुरक्षित असतात हे लक्षात घेऊन, आम्ही त्यास त्या सेटिंगमध्ये ठेवण्याची शिफारस करतो – परंतु जेव्हा त्याची पूर्ण क्षमता अनलॉक केली गेली तेव्हा आम्ही त्याची चाचणी केली. अनलॉक केल्यावर, आम्ही मोटर सहाय्याशिवाय पेडलिंग करताना सुमारे 7.5 mph मोजले, जे साध्य करण्यासाठी काही प्रयत्न करावे लागले. PAS1 मध्ये आमचा पेडलिंगचा अनुभव हलका होता, जिथे मोटर असिस्टने आम्हाला सुमारे 8.5 mph वेग दिला. PAS 2 ने सुमारे 11 mph ला लक्षणीय वाढ दिली आणि नंतर PAS 3-5 मध्ये आमचा वेग 13 ते 13.5 mph दरम्यान होता.

आम्‍ही त्‍याच्‍या थ्रॉटल-ओन्ली स्‍पीडचे मोजमाप केले जेव्‍हा सुमारे झिप करण्‍यासाठी केवळ मोटर पॉवरवर अवलंबून असणा-या रायडर्ससाठी अनलॉक केल्यावर. पेडलिंग प्रमाणे, XP ट्राइकच्या थ्रॉटल स्पीडला प्रत्येक PAS सेटिंगसाठी मोटर पॉवरवर भिन्न मर्यादा आहेत. हे रायडर्सना राइड दरम्यान विशिष्ट ठिकाणी वळणावर पकड ठेवण्याचा प्रयत्न करण्याऐवजी त्यांचा वेग अधिक सहजतेने बदलण्यासाठी थ्रॉटलवर पूर्णपणे अवलंबून राहू देते! आम्ही PAS 1 मध्ये 8 mph आणि PAS 2 मध्ये 10 mph चा कमाल वेग मोजला. PAS 3-5 मधील आमचा वेग पेडलिंग करताना गोळा केलेला डेटा प्रतिबिंबित करतो – थ्रॉटल तिन्ही सेटिंग्जमध्ये 13 आणि 13.5 mph दरम्यान पोहोचते.

Lectric ने XP Trike सह पेडल असिस्ट प्रोग्रामिंगची पर्यायी पद्धत वापरली आहे. प्रत्येक पेडल सहाय्य सेटिंगमध्ये त्याचा वेग मर्यादित करण्याऐवजी, PAS बॅटरीमधून मोटरवर वाहणाऱ्या विद्युत प्रवाहाचे प्रमाण मर्यादित करते – त्यामुळे तांत्रिकदृष्ट्या, सर्व सेटिंग्ज जास्तीत जास्त 14 mph च्या वेगाने पोहोचू शकतात.

यामुळेच आमचे निकाल संपूर्ण बोर्डवर PAS 3-5 मध्ये समान गती दर्शवतात. PAS 3 वर त्याच्या उच्च गतीपर्यंत पोहोचण्यासाठी मोटरमध्ये पुरेशी शक्ती होती, परंतु PAS 4 आणि 5 वर अधिक शक्तीसह, तो वेग अधिक वेगाने पोहोचला. जड पेलोडसह सायकल चालवताना किंवा चढ-उतारावर प्रवास करताना, सेटिंग्जमधील फरक अधिक स्पष्ट होतो, परंतु अतिरिक्त पॉवरची आवश्यकता नसलेल्या ठिकाणी सायकल चालवताना फरक कमी लक्षात येतो.

हे लक्षात घेण्यासारखे आहे की XP ट्राइक फक्त सिंगल-स्पीड ड्राइव्हट्रेन वापरते. माझ्या अनुभवानुसार, ही चळवळ साध्य करणे काहीसे कठीण आहे. यासाठी विक्षिप्तपणाचा एक चतुर्थांश वळण आवश्यक आहे आणि त्यानंतर थोडा विलंब लागतो. याचा परिणाम सुमारे 10 mph पेक्षा जास्त वेगाने घोस्ट पेडलिंग देखील होतो, जेथे मोटर फंक्शनमध्ये योगदान देण्यासाठी वेगवान पेडलिंग आवश्यक असते. साधारणपणे, हा आमच्यासाठी टीकेचा मुद्दा असेल, तथापि, ट्रायक एक सोपा, आरामदायी अनुभव देण्यासाठी डिझाइन केलेले आहे हे लक्षात घेता, आम्हाला या चाचणीतील त्याच्या ऑपरेशनबद्दल किंवा कामगिरीबद्दल सांगण्यासारखे फारसे काही नाही. कोणतीही समस्या नाही.

[ad_2]

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *