QuietKat Apex Review 2024 | इलेक्ट्रिक बाइकचा अहवाल

[ad_1]

काही दुवे संलग्न दुवे असू शकतात. तुम्ही खरेदी केल्यास किंवा यापैकी एकावर क्लिक केल्यानंतर कारवाई केल्यास आम्हाला पैसे मिळू शकतात.

खडबडीत भूभागावर जास्त भार पेलण्यासाठी बनवलेली इलेक्ट्रिक बाइक, QuietKat Apex ही हार्डटेल इलेक्ट्रिक फॅट बाईक आहे ज्यामध्ये चंकी रीअर रॅक आणि सुपर-शक्तिशाली मिड-ड्राइव्ह मोटर आहे.

QuietKat च्या लाइनअपमधील अनेक हार्डटेल इलेक्ट्रिक फॅट बाइक्सपैकी एपेक्स सर्वात उंच आहे. Bafang अल्ट्रा मिड-ड्राइव्ह मोटर, अल्टिमोटो-शैलीचा फ्रंट फोर्क, शक्तिशाली ब्रेक आणि 9-स्पीड SRAM ड्राइव्हट्रेनसह निर्दिष्ट केलेले, Apex इलेक्ट्रिक बाइक्सच्या नवीन कोनाड्याचे सदस्य आहे ज्याला मी “सर्व” म्हणायला आलो आहे. -क्षेत्र” श्रेणी. ऑगस्टच्या सुरुवातीला पार्क सिटी, उटाह येथे झालेल्या बिग गीअर शोमध्ये बाइकचा अनुभव देण्यासाठी इलेक्ट्रिक बाईक रिपोर्टने अॅपेक्स कर्ज घेतले.

इलेक्ट्रिक बाइक रिपोर्टचा होम बेस दक्षिण-पश्चिम उटाहच्या एका कोपऱ्यात चारचाकीसाठी प्रसिद्ध आहे आणि प्रत्येक वीकेंडला आमचा परिसर फसलेल्या जीप, शेजारी-शेजारी आणि मोठ्या चाकांसह रॉक क्रॉलर्सने भरलेला असतो. टायर आणि सस्पेंशन पेक्षा जास्त आहे. Utah च्या प्रसिद्ध हाताळण्यासाठी पुरेसे. लाल वाळूचा दगड. एपेक्स मला या गाड्यांची आठवण करून देतो. त्याचे नॉबी फॅट टायर्स भरपूर ग्रिप देतात आणि समोरचा काटा इतर काही इलेक्ट्रिक फॅट बाइक्सवर दिसणार्‍या सरासरीपेक्षा कडक सस्पेन्शनपेक्षा अधिक सक्षम वाटतो. टॉर्की Bafang मिड-ड्राइव्हसह ही वैशिष्ट्ये एकत्र करा आणि तुमच्याकडे एक सर्व-टेरेन ई-बाईक आहे जी भरपूर हाताळेल.

आत्ता तुम्हाला QuietKat Apex वर $2,850 सूट मिळू शकते! वरील बटणावर क्लिक करा किंवा अधिक माहितीसाठी आमच्या ब्लॅक फ्रायडे ईबाइक डील पृष्ठाला भेट द्या.

*संपादकांची टीप: पुरस्कार बॅज आणि नवीनतम माहिती आणि किंमतींच्या लिंक्स समाविष्ट करण्यासाठी 20 नोव्हेंबर 2023 रोजी अपडेट केले.

QuietKat Apex इलेक्ट्रिक बाइक रिव्ह्यू पेंटQuietKat Apex इलेक्ट्रिक बाइक रिव्ह्यू पेंट

आम्ही चाचणी केलेले QuietKat Apex क्लृप्ती पेंट जॉबमध्ये सजलेले होते.

आमच्याकडे बिग गियर शो दरम्यान शिखरावर मर्यादित वेळ होता आणि ई-बाईक-कायदेशीर मार्गांवर थोडासा प्रवेश होता, परंतु मी बाइक पेडल करताच, बाइकची सरासरी ऑफ-रोड क्षमता स्पष्ट झाली. eMTB श्रेणीत येणे आणि सरासरी इलेक्ट्रिक फॅट बाईक म्हणून पात्र होणे खूप प्राणघातक असले तरी, Quiet Cat Apex — आणि यासारख्या इतर बाइक्स — ई-बाईकमध्ये प्रवेश करत आहेत. मोटारसायकलचे जग जे शिकारी, बाहेरचे लोक, ओव्हरलँडर्स आणि खरोखरच ज्यांना खडबडीत प्रदेशात जायचे आहे आणि दूरस्थ ठिकाणी गियरची काळजीपूर्वक वाहतूक करायची आहे त्यांना आकर्षित करते.

QuietKat Apex Review: कामगिरी आणि हाताळणी

वेग आणि हाताळणी

Apex हा QuietKat च्या फुल-सस्पेंशन जीप ई-बाईकचा वर्कहॉर्स चुलत भाऊ आहे. दोन्ही बाईक मोठ्या प्रमाणात सारख्याच आहेत, परंतु हार्डटेल म्हणून Apex मध्ये फ्रेमला वेल्डेड केलेला एकात्मिक मागील रॅक आहे आणि त्याची वहन क्षमता थोडी जास्त आहे – 325 lbs.

हे फक्त हेवी ड्युटी बाईकसारखे वाटते. मला जीप ई-बाईक आणि अ‍ॅपेक्स मागे-मागे चालवायचे होते, आणि जीपच्या रॉक क्रॉलर व्यक्तिमत्त्वापेक्षा अ‍ॅपेक्स मालवाहू ट्रेनसारखे वाटले. शिखर खूप चांगले चढले आणि असे वाटले की माझे पेडलिंग आणि मोटर पॉवर थेट जमिनीवर हस्तांतरित केले गेले आहे आणि हाताळणी तीक्ष्ण पण अतिशय संतुलित वाटली. यापैकी काहीही अ‍ॅपेक्सच्या ऑफ-रोड क्षमतेपासून कमी करण्यासाठी नाही, परंतु मला अ‍ॅपेक्स 4×4 रस्त्यांवर अधिक आरामदायक वाटतो किंवा अधिक तांत्रिक मार्गांच्या विरूद्ध दुहेरी मार्ग आहे.

Apex मध्ये एक उलटा मोटो-शैलीचा फ्रंट फोर्क देखील आहे जो QuietKat त्याच्या बहुतेक ई-बाईकवर ठेवतो. इतर इलेक्ट्रिक फॅट बाईकवर आपण पाहत असलेल्या अनेक मानक काट्यांपेक्षा हे लक्षणीयरीत्या कडक आहे, ज्यामुळे पुढच्या टोकाला घट्ट कोपऱ्यात अधिक अचूक अनुभव मिळतो. हाय-स्पीड टेक्निकल ट्रेल राइडिंगसाठी डिझाइन केलेल्या पारंपारिक माउंटन बाईकवर मोठे आणि कडक काटे चालवण्याच्या माझ्या अनुभवावर आधारित, हा कडक काटा खडबडीत आणि असमान भूभागावर अधिक नियंत्रण देईल.

QuietKat Apex इलेक्ट्रिक बाइक रिव्ह्यू फोर्कQuietKat Apex इलेक्ट्रिक बाइक रिव्ह्यू फोर्क

मोटो-शैलीतील फ्रंट फोर्कने खरोखरच Apex चे पुढचे टोक कडक केले, जे काही उंच उतरणीवर खरोखरच लक्षणीय होते.

Quietcat Bafang अल्ट्रा मिड ड्राइव्ह मोटरच्या आसपास एपेक्स बनवते, जे प्रचंड 160Nm टॉर्क आणि 1,500W पर्यंत नाममात्र निर्मिती करते. ई-बाईक कायद्यांचे पालन करण्यासाठी, तुम्ही 20 mph पेक्षा कमी वेगाने जाणारी क्लास 2 थ्रॉटल “वर्गीकृत” 750W मोटर असलेली बाईक खरेदी करू शकता, किंवा तुम्ही खाजगी जमिनीवर किंवा OHV भागात सायकल चालवत असल्यास. मी सायकल चालवत आहे, त्यामुळे तु करु शकतोस का. रेट न केलेले 1,000W मॉडेल खरेदी करा.

एपेक्स eMTB श्रेणीत न येण्याचे एक कारण म्हणजे ही लक्षणीय शक्ती. एकतर कॉन्फिगरेशनमध्ये, सिंगल ट्रॅकसारख्या घट्ट भागात टॉर्क आणि वॅटेजचे प्रमाण असह्य असू शकते. परंतु, शिकारी आणि इतरांना ट्री स्टँड किंवा शिबिराच्या ठिकाणी गियर घेऊन जाण्यासाठी, ही शक्ती अत्यंत उपयुक्त आहे.

QuietKat Apex पुनरावलोकन: साहित्य

मोटर आणि बॅटरी: बाफांग अल्ट्रा मिड ड्राइव्ह

QuietKat एपेक्स इलेक्ट्रिक बाइक रिव्ह्यू मोटरQuietKat एपेक्स इलेक्ट्रिक बाइक रिव्ह्यू मोटर

Apex ची शक्तिशाली मिड-ड्राइव्ह मोटर एका केसिंगच्या आत ठेवली जाते, ती घटकांपासून संरक्षण करते.

वर नमूद केलेली Bafang अल्ट्रा मिड ड्राइव्ह मोटर Apex ला पॉवर देते, रायडर्सना 750W, 1,000W किंवा 1,500W पॉवर आणि 160Nm टॉर्क मिळवून देते. Apex खरेदी करताना तुम्ही तीन मोटर पर्यायांपैकी एक निवडू शकता आणि तुम्ही कोणता पर्याय निवडता यावर अवलंबून, 750W आणि 1,000W मोटर पर्यायांसाठी मोटारला 48V, 14.5Ah बॅटरी आहे आणि त्यात 52V, 17.5Ah बॅटरी आहे. . 1,500W मोटर.

लक्षात ठेवा की मोटार निवडताना ई-बाईक कायदे ही एक गोष्ट आहे आणि दुर्दैवाने राज्ये, जमीन व्यवस्थापक आणि इतर यांच्यात या कायद्यांमध्ये काही विसंगती आहेत. तुम्हाला तुमची बाईक रस्त्यावर किंवा इतर अनेक संघराज्यीय किंवा स्थानिकरित्या व्यवस्थापित केलेल्या जमिनीवर चालवायची असल्यास, 750W हा कदाचित सर्वोत्तम पर्याय आहे. तुम्ही खाजगी जमीन किंवा OHV भागात चिकटून राहिल्यास, मोठ्या मोटर्स कार्य करू शकतात.

तसेच, या तीनपैकी कोणतीही मोटर किती उर्जा निर्माण करते हे कमी लेखू नका. बहुतेक eMTB मोटर्सचे वजन 250W असते. ते कमी सामर्थ्यवान आहेत म्हणून नाही किंवा ते तंदुरुस्तीसाठी तयार केले आहेत म्हणून नाही, परंतु बहुतेक ऑफ-रोड वापरासाठी तेच पुरेसे आहे म्हणून. ती शक्ती 750W किंवा अगदी 1,500W पर्यंत वाढवा आणि ती खूप ऊर्जा आहे.

ड्राइव्हट्रेन: SRAM 9-स्पीड

QuietKat ने Apex ला 9-स्पीड SRAM X5 ड्राइव्हट्रेनसह ऑफर केली, हा कमी-बजेटचा पण विश्वासार्ह पर्याय आहे.

काही हाय-एंड ड्राईव्हट्रेनपेक्षा यात कमी गीअर्स आणि थोडे कमी तंत्रज्ञान आहे, परंतु स्वस्त गिअर्स चालवण्यामागे काही तर्क आहे. एक, बाईकमध्ये इतकी शक्ती आहे की तुम्ही कमी हलवत आहात आणि कमी अतिरिक्त गीअर्सची आवश्यकता आहे. आणि दोन, अति-शक्तिशाली मोटर्स बहुधा ड्राईव्हट्रेन जलद संपतील. स्वस्त सेटअप म्हणजे स्वस्त देखभाल.

QuietKat जीप इलेक्ट्रिक बाईक पुनरावलोकन ड्राइव्हट्रेनQuietKat जीप इलेक्ट्रिक बाईक पुनरावलोकन ड्राइव्हट्रेन

9-स्पीड SRAM ड्राइव्हट्रेन परवडणारी आणि विश्वासार्ह आहे. 160Nm मोटर गोष्टी लवकर पूर्ण करेल हे लक्षात घेऊन महत्त्वाची वैशिष्ट्ये.

ब्रेक्स: टेक्ट्रो फोर-पिस्टन हायड्रॉलिक डिस्क ब्रेक्स

बाईकचा वेग कमी करणे हे Tektro Dorado 4-पिस्टन हायड्रॉलिक डिस्क ब्रेक्सची जोडी आहे, जे ई-बाईकच्या या कॅलिबरसाठी एक सुंदर मानक सेटअप आहे. मी या ब्रेक्सचा मोठा चाहता आहे, जे पार्क सिटीच्या काही मोठ्या वंशांवर विश्वासार्ह आणि मजबूत सिद्ध झाले.

इतर नोट्स: भरपूर अॅक्सेसरीज, तीन आकार आणि अगदी नवीन इंटिग्रेटेड रॅक

Apex च्या 2021 मॉडेलवरील नवीन वैशिष्ट्य म्हणजे एकात्मिक आणि रंगाशी जुळणारा मागील पॅनियर रॅक. बोल्टच्या विरूद्ध फ्रेमवर वेल्डेड केलेला रॅक 100 एलबीएस पर्यंत वाहून नेऊ शकतो. Apex ही एक ई-बाईक आहे जी दुर्गम भागात जास्त भार वाहून नेण्यासाठी लोकांसाठी डिझाइन केलेली आहे, म्हणून त्यांनी रॅक देखील डिझाइन केले आहे जेणेकरून मालाचे वजन हलके असेल आणि थेट मागील चाकाच्या दरम्यान असेल. , ज्यामुळे बाइकची हाताळणी जपता येईल.

कारण ही एक बाइक आहे जी वाहतूक करण्यासाठी तयार केली गेली आहे, QuietKat मध्ये रॅक, बॅग आणि ऑफ-रोड ट्रेलरची संपूर्ण ओळ आहे जे विशेषतः Apex आणि त्यांच्या इतर ई-बाईकसाठी डिझाइन केलेले आहे.

QuietKat Apex इलेक्ट्रिक बाईकचे समोरचे पुनरावलोकनQuietKat Apex इलेक्ट्रिक बाईकचे समोरचे पुनरावलोकन

एपेक्सचा कॉकपिट स्वच्छ आणि बफिंग डिस्प्ले आणि टचपॅडसह पूर्ण आहे.

QuietKat Apex Review: The Last Word

एपेक्स ऑल-टेरेन ही इलेक्ट्रिक फॅट बाइक्सच्या वाढत्या नवीन वर्गातील एक प्रभावी स्पर्धक आहे.

हा एक वर्कहॉर्स आहे जो जड भार उचलण्यास आणि ओढण्यास सक्षम आहे, परंतु तो चिखल, बर्फ आणि वाळू सारख्या काही कठीण ऑफ-रोड भूभागासाठी देखील सुसज्ज आहे. त्याचे घटक पॅकेज – विशेषत: काटे, ब्रेक आणि एकात्मिक रॅक – उच्च दर्जाचे आहे आणि बाफांग अल्ट्रा मोटर ही टेकड्या सपाट करणारी एक सूप-अप मिड-ड्राइव्ह आहे. ही एक बाईक आहे जी कदाचित घट्ट भूभागावर थोडी तटस्थ असेल, परंतु 4×4 रस्ते किंवा ऑफ-रोड ट्रेल्सच्या नैसर्गिक अधिवासात राहा आणि ती सक्षम आहे.

मी देखील प्रभावित झालो आहे की शिखर किती स्थिर वाटले. QuietKat कर्मचारी, ज्यांचा या बाइकच्या विकासात गंभीर हात होता, त्यांची माउंटन बाइकिंगची व्यापक पार्श्वभूमी आहे आणि ते डिझाइनमध्ये दिसून येते. त्यांनी स्पष्टपणे ही बाईक कुठेही जाण्यासाठी आणि काहीही करण्यासाठी तयार केली आहे आणि मला वाटते की तिने आपली छाप पाडली आहे.

QuietKat त्यांच्या वेबसाइटवर Apex e-bike विकते आणि बाईक थेट ग्राहकांना पाठवते. किंवा, तुम्हाला बाईक व्यक्तिशः विकत घ्यायची असल्यास, तुम्ही ती QuietKat च्या डीलरशिपच्या वाढत्या नेटवर्कमध्ये शोधू शकता.

वाचक संवाद

ही साइट स्पॅम कमी करण्यासाठी Akismet वापरते. तुमच्या टिप्पणी डेटावर प्रक्रिया कशी केली जाते ते जाणून घ्या.

[ad_2]

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *