Ride1UP Revv 1 पुनरावलोकन 2023

[ad_1]

Ride1UP ची वेबसाइट सांगते की Revv 1 त्याच्या 52V, 20 Ah सॅमसंग बॅटरीच्या एका चार्जवर 30-60 मैलांचा प्रवास करण्यास सक्षम आहे. या दाव्याचे मूल्यांकन करण्यासाठी आम्ही आमच्या मानक श्रेणी चाचण्या (वरील ग्राफिक पहा) बाइकवर घेतल्या.

PAS 5 मध्ये Revv 1 सह, आम्हाला Ride1UP च्या जाहिरात केलेल्या श्रेणीच्या खालच्या टोकाला ओलांडून 36.4 मैलांचा निकाल मिळाला. आम्ही PAS1 मध्ये 52.2 मैल पेडल करण्यात व्यवस्थापित झालो, जे वरच्या टोकाच्या आकृतीपेक्षा थोडे दूर आहे, परंतु तरीही बरेच अंतर आहे – आणि तरीही आम्हाला समाधान देण्याइतके जवळ आहे!

गती, हवामान, भूप्रदेश, रायडरचे वजन इत्यादीसह काही घटक श्रेणीवर परिणाम करतात. आमच्या चाचण्यांनुसार बरेच काही. या कारणास्तव, आमच्या वास्तविक-जागतिक चाचण्यांचे लक्ष्य बॉलपार्कच्या आकडेवारीपर्यंत पोहोचणे आहे आणि आम्ही आमच्या निकालांच्या तुलनेत Ride1UP चे दावे मार्जिनमध्ये असल्याचे मानतो.

डेटा नुसार, Revv 1 ही मोटार/बॅटरीची जोडणी बऱ्यापैकी कार्यक्षम असल्याचे दिसते. बाईकची नाममात्र मोटर वॅटेज (750W, या प्रकरणात) आणि त्याच्या बॅटरीचे वॅट-तास (Wh) रेटिंग (Revv 1 मध्ये 780 Wh बॅटरी आहे, ज्याचे वजन आहे चांगल्या दिशेने). सैद्धांतिकदृष्ट्या याचा अर्थ बाइक त्याच्या कमाल असिस्ट सेटिंगमध्ये एका तासापेक्षा थोडा जास्त प्रवास करू शकते. आमच्या चाचणीमध्ये, पुन्हा वर्ग 2 मोडमध्ये, आम्ही फक्त दोन तासांचा प्रवास केला.

चला Revv 1 च्या मोटर/बॅटरी जोडण्याबद्दल अधिक बोलूया. आम्ही तपासलेल्या बहुतांश ई-बाईकमध्ये 48V सिस्टीम आहेत, परंतु Revv 1 52V मोटर आणि बॅटरी वापरून वेगळी आहे. याचा अर्थ असा आहे की त्याच्या मोटरला ऑपरेट करण्यासाठी अधिक उर्जा आवश्यक आहे, परंतु ती गरज पूर्ण करण्यासाठी तिची बॅटरी साठवते आणि अधिक उर्जा पुरवते. हे देखील महत्त्वाचे आहे कारण ते Revv 1 ज्युस्ड ई-बाईकसह सामायिक करते, जे त्यांच्या शक्तीसाठी (आणि प्रचंड किंमती) ओळखले जाते. सर्वसाधारणपणे, 52V प्रणाली वेगवान आहेत, परंतु अधिक कार्यक्षम देखील आहेत. 48V बॅटरीद्वारे वितरित केलेली उर्जा सामान्यतः कमी होते कारण त्यांच्या पेशी चार्ज गमावतात, परंतु हे सहसा 52V बॅटरीसह कमी उच्चारले जाते. बॅटरी आणि त्यांच्या मोटर्स कशा प्रकारे परस्परसंवाद करतात याबद्दल अधिक जाणून घेऊ इच्छिणाऱ्या प्रत्येकासाठी, आम्ही आमच्या ई-बाईक बॅटरीच्या मार्गदर्शकामध्ये अधिक तपशीलवार विचार करू.

आमच्या रेंज टेस्ट दरम्यान, आम्हाला बाइकच्या राइड फील आणि कम्फर्ट लेव्हलचा अनुभव घेण्याची संधी मिळाली. मी या Ride1UP Revv 1 पुनरावलोकनात नंतर अधिक तपशीलवार चर्चा करेन, परंतु एकूणच, आम्ही खूप समाधानी होतो. आम्हाला Bafang 750W रियर हब मोटर थोडी गोंगाटयुक्त असल्याचे आढळले, परंतु बाइकच्या मोटो-प्रेरित डिझाइनमुळे, आम्हाला वाटत नाही की ते बहुतेक रायडर्सना त्रास देईल.

शेवटी, आम्ही आमच्या श्रेणी चाचणीत Revv 1 च्या कामगिरीने प्रभावित झालो. बाईक सॉलिड रेंज देते, विशेषत: त्याची मोटर 95-100% हेवी लिफ्टिंग करते हे लक्षात घेता. त्याच्या कमाल सेटिंगमध्येही (क्लास 2 मोडमध्ये), 30+ मैल हे खूप ग्राउंड आहे आणि जे अधिक रेंज शोधत आहेत त्यांच्यासाठी, Ride1UP दुसरा बॅटरी पर्याय ऑफर करण्याची योजना आखत आहे. जे क्रॅंकच्या वर असलेल्या मेटल हाउसिंगवर माउंट केले जाऊ शकते. . हा एक पर्याय आहे जो आम्ही बोर्डभर ई-बाईकवर अधिकाधिक वेळा पाहत आहोत, त्यामुळे Ride1UP हा ट्रेंड सुरू ठेवत आहे हे खूप छान आहे!

[ad_2]

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *