Tata punch EV भारतात लाँच, ADAS तंत्रज्ञानासह नवीन अवतार, आता बुक करा


टाटा पंच इ.व्ही: टाटा मोटर्स नवीन वर्षात वाजणार आहे! कंपनीने 2024 पंच EV चे पहिले सर्व-नवीन मॉडेल सादर केले आहे. ही टाटाची चौथी पूर्णपणे इलेक्ट्रिक कार आणि दुसरी इलेक्ट्रिक एसयूव्ही आहे. या कारने आधीच देशभरातील मथळ्यांना सुरुवात केली आहे आणि बहुप्रतिक्षित बुकिंग आजपासून सुरू झाली आहे.

तुम्ही पंच EV केवळ Tata च्या नवीन EV-मात्र शोरूममधून, मानक शोरूममधून किंवा कंपनीच्या अधिकृत वेबसाइटवरून खरेदी करू शकता. 21,000 च्या टोकन रकमेसह बुक करू शकता.विशेष म्हणजे पंच EV हे टाटाच्या नवीन Gen 2 EV प्लॅटफॉर्मवर आधारित पहिले मॉडेल आहे, ज्याला कंपनी Active.EV म्हणतो.

टाटा पंच इ.व्हीटाटा पंच इ.व्ही
टाटा पंच इ.व्ही

टाटा पंच ईव्ही ऑन रोड किंमत

टाटा पंच EV ची अपेक्षित ऑन-रोड किंमत अद्याप अधिकृतपणे जाहीर करण्यात आलेली नाही, परंतु कारचे विविध मॉडेल्स आणि वैशिष्ट्ये लक्षात घेता, ती 12 लाख रुपयांपासून (एक्स-शोरूम) सुरू होण्याची शक्यता आहे. तुमचे राज्य आणि नोंदणी शुल्कानुसार ही किंमत थोडी बदलू शकते. अर्थात, ऑन-रोड किंमतीची अधिकृत माहिती लॉन्च झाल्यानंतरच उपलब्ध होईल. मग तुम्हाला तुमच्या राज्यानुसार आणि निवडलेल्या मॉडेलनुसार अचूक किंमत कळू शकते.

टाटा पंच इ.व्हीटाटा पंच इ.व्ही
पंच EV

टाटा पंच ईव्ही श्रेणी आणि बॅटरी

टाटा पंच EV मध्ये प्रवेश करा आणि स्तरित डॅशबोर्ड डिझाइनने मंत्रमुग्ध व्हा! सर्वात लक्षवेधी वैशिष्ट्य म्हणजे सर्व-नवीन 10.25-इंच इंफोटेनमेंट स्क्रीन. 10.25-इंच डिजिटल इन्स्ट्रुमेंट क्लस्टर आणि मोठ्या टाटा SUV कडून घेतलेले इल्युमिनेटेड टू-स्पोक स्टीयरिंग व्हील देखील एक नवीन अनुभव देतात. तथापि, कमी किमतीच्या प्रकारांमध्ये 7.0-इंच इन्फोटेनमेंट स्क्रीन आणि डिजिटल क्लस्टर मिळेल. Nexon EV कडून घेतलेला, स्लीक रोटरी ड्राइव्ह सिलेक्टर फक्त लाँग रेंज व्हेरियंटमध्ये उपलब्ध असेल.

टाटा पंच इ.व्हीटाटा पंच इ.व्ही
टाटा पंच इ.व्ही

प्रगत पंच EV खास आहे! तुम्हाला एक 360-डिग्री कॅमेरा, चामड्यासारख्या सीट्स, ऑटो होल्डसह इलेक्ट्रॉनिक पार्किंग ब्रेक, कनेक्ट केलेले कार तंत्रज्ञान, वायरलेस चार्जर, हवेशीर फ्रंट सीट्स, क्रूझ कंट्रोल आणि नवीन Arcade.EV अॅप सूट देखील मिळेल. सनरूफचा पर्यायही उपलब्ध आहे. या आकाराच्या वाहनात काही वैशिष्ट्ये अगदी नवीन आहेत! सुरक्षिततेच्या दृष्टीने, यात 6 एअरबॅग, ABS आणि ESC, ब्लाइंड-व्ह्यू मॉनिटर, सर्व सीटसाठी तीन-पॉइंट सीट बेल्ट, ISOFIX माउंट्स आणि मानक SOS फंक्शन मिळतात.

टाटा पंच EV बाह्य

Tata Punch EV च्या पहिल्या झलकवरून हे स्पष्ट होते की त्याची अपडेटेड ग्रिल आणि बंपर डिझाइन नवीन Nexon EV सारखीच आहे. खरं तर, याला मिनी नेक्सॉन ईव्ही म्हणणे चुकीचे ठरणार नाही. त्याच्या नाकावरील लाइट बार बोनेटपर्यंत पसरलेला आहे आणि स्प्लिट हेडलॅम्प सेटअप आकर्षक दिसतो. मध्यवर्ती हेडलॅम्प क्लस्टर देखील Nexon EV सारखे आहे. ही इलेक्ट्रिक SUV टाटा ची पहिली ईव्ही आहे जिच्या समोर चार्जिंग सॉकेट आहे. खालचा बंपर देखील पूर्णपणे नवीन आहे – प्लॅस्टिकच्या क्लॅडिंगवर नवीन उभ्या पट्टे आणि चांदीची फॉक्स स्किड प्लेट याला मजबूत लुक देतात.

टाटा पंच इ.व्हीटाटा पंच इ.व्ही
पंच EV

मागील बाजूस, याला Y-आकाराचा ब्रेक लाईट सेटअप, रूफ-माउंटेड स्पॉयलर आणि नवीन बंपर डिझाइन मिळते. पंच EV नवीन 16-इंच अलॉय व्हील आणि चारही चाकांवर डिस्क ब्रेकसह येतो, जो ICE पंच मधील एक मोठा बदल आहे, ज्याला मागील ड्रम ब्रेक मिळतात. फ्रंट ट्रंक वैशिष्ट्यीकृत करणारी ही पहिली टाटा ईव्ही आहे.

एकूणच, टाटा पंच EV त्याच्या आकर्षक आणि स्टायलिश डिझाइनसह इलेक्ट्रिक वाहनांच्या बाजारपेठेत लक्ष वेधून घेईल याची खात्री आहे. आधुनिक लुक आणि अनोख्या वैशिष्ट्यांमुळे ही कॉम्पॅक्ट एसयूव्ही एक चांगला पर्याय ठरेल.

टाटा पंच EV इंटिरियर्स आणि वैशिष्ट्ये

टाटा पंच EV मध्ये प्रवेश करा आणि स्तरित डॅशबोर्ड डिझाइनने मंत्रमुग्ध व्हा! सर्वात लक्षवेधी वैशिष्ट्य म्हणजे सर्व-नवीन 10.25-इंच इंफोटेनमेंट स्क्रीन. 10.25-इंच डिजिटल इन्स्ट्रुमेंट क्लस्टर आणि मोठ्या टाटा SUV कडून घेतलेले इल्युमिनेटेड टू-स्पोक स्टीयरिंग व्हील देखील एक नवीन अनुभव देतात. तथापि, कमी किमतीच्या प्रकारांमध्ये 7.0-इंच इन्फोटेनमेंट स्क्रीन आणि डिजिटल क्लस्टर मिळेल. Nexon EV कडून घेतलेला, स्लीक रोटरी ड्राइव्ह सिलेक्टर फक्त लाँग रेंज व्हेरियंटमध्ये उपलब्ध असेल.

टाटा पंच इ.व्हीटाटा पंच इ.व्ही
वैशिष्ट्ये

प्रगत पंच EV खास आहे! तुम्हाला एक 360-डिग्री कॅमेरा, चामड्यासारख्या सीट्स, ऑटो होल्डसह इलेक्ट्रॉनिक पार्किंग ब्रेक, कनेक्ट केलेले कार तंत्रज्ञान, वायरलेस चार्जर, हवेशीर फ्रंट सीट्स, क्रूझ कंट्रोल आणि नवीन Arcade.EV अॅप सूट देखील मिळेल. सनरूफचा पर्यायही उपलब्ध आहे. या आकाराच्या वाहनात काही वैशिष्ट्ये अगदी नवीन आहेत! सुरक्षिततेच्या दृष्टीने, यात 6 एअरबॅग, ABS आणि ESC, ब्लाइंड-व्ह्यू मॉनिटर, सर्व सीटसाठी तीन-पॉइंट सीट बेल्ट, ISOFIX माउंट्स आणि मानक SOS फंक्शन मिळतात.

टाटा पंच इ.व्हीटाटा पंच इ.व्ही
वैशिष्ट्ये
टाटा पंच इ.व्ही स्पष्टीकरणे
भारतात लाँच करण्याची तारीख १५ फेब्रुवारी २०२४
भारतात किंमत सुमारे 12 लाख रुपयांपासून सुरू होण्याची अपेक्षा आहे.
बाह्य वैशिष्ट्ये – अद्ययावत एअर डॅमसह पुन्हा डिझाइन केलेले फ्रंट ग्रिल.
– डीआरएलसह नवीन एलईडी हेडलाइट युनिट
– मागील प्रोफाइलमध्ये संभाव्य संलग्न टेललाइट्स
अंतर्गत वैशिष्ट्ये – त्याचे विद्युतीय स्वरूप दर्शविणारे प्रमुख निळे घटक
– गिअरबॉक्स नॉन-ऑब्स्ट्रक्टिव्ह नॉबने बदलला.
भौतिक बटणांऐवजी पॅनेलला स्पर्श करा
– नवीन टू-स्पोक स्टीयरिंग व्हील अपेक्षित आहे.
वैशिष्ट्ये – मोठी टचस्क्रीन इन्फोटेनमेंट सिस्टम
– स्वयंचलित हवामान नियंत्रण
– यूएसबी टाइप-सी चार्जिंग पोर्ट
– हवा शुद्ध करणारा
– चांगल्या आरामासाठी मागील प्रवासी जागा
समुद्रपर्यटन नियंत्रण
सुधारित ऑडिओ सिस्टम
सुरक्षा वैशिष्ट्ये – सहा एअरबॅग्ज
– इलेक्ट्रॉनिक स्थिरता नियंत्रण (ESC)
– टायर प्रेशर मॉनिटरिंग सिस्टम (TPMS)
हिल होल्ड असिस्ट
हिल डिसेंट कंट्रोल
– सेन्सरसह रिव्हर्स पार्किंग कॅमेरा
– ISOFIX चाइल्ड सीट अँकर पॉइंट्स
बॅटरी आणि श्रेणी – बॅटरी पर्याय अपेक्षित आहेत, एक सुमारे 300 किमीच्या श्रेणीसह आणि दुसरा 500 किमी पेक्षा जास्त श्रेणीसह.
प्रतिस्पर्धी टाटा टियागो ईव्ही
– एमजी धूमकेतू ईव्ही
– Citroen C3 EV
हायलाइट्स

ट्रिम्स आणि व्हेरियंटची टाटा पंच ईव्ही निवड

टाटा पंच EV पाच ट्रिम्समध्ये येते – स्मार्ट, स्मार्ट+, अॅडव्हेंचर, एम्पॉवर्ड आणि एम्पॉवर्ड+ – स्टँडर्ड रेंजमध्ये, तर लाँग रेंज व्हेरियंट तीन ट्रिम्समध्ये उपलब्ध आहे – अॅडव्हेंचर, एम्पॉवर्ड आणि एम्पॉवर्ड+. दोन्ही प्रकारांमध्ये निवडण्यासाठी पाच ड्युअल-टोन पेंट पर्याय देखील मिळतात. टाटा पंच EV थेट Citroen EC3 शी स्पर्धा करण्यासाठी डिझाइन केलेले आहे. याची किंमत Nexon EV MR आणि Tiago EV MR मधील असण्याची अपेक्षा आहे, म्हणजेच एक्स-शोरूम किंमत रु. 10 लाख ते 13 लाखांच्या दरम्यान असू शकते.

टाटा पंच इ.व्हीटाटा पंच इ.व्ही
पंच EV

त्यामुळे, जर तुम्ही आधुनिक, वैशिष्ट्यपूर्ण आणि परवडणारी इलेक्ट्रिक SUV शोधत असाल, तर Tata Punch EV तुमच्यासाठी एक उत्तम पर्याय असू शकतो. ट्रिम्स आणि व्हेरियंटच्या विस्तृत श्रेणीसह, तुम्ही तुमच्या आवडीनुसार आणि बजेटनुसार एक परिपूर्ण कार निवडू शकता. लॉन्च झाल्यानंतर अधिकृत किंमती जाहीर होतील तेव्हा ही कार तुमच्या खिशाला सूट होईल की नाही हे अधिक स्पष्ट होईल.

टाटा पंच EV निलंबन आणि ब्रेक

सुरक्षित आणि आरामदायी ड्रायव्हिंग अनुभव देण्यासाठी टाटा पंच EV मजबूत सस्पेन्शन आणि विश्वासार्ह ब्रेकिंग सिस्टीमने सुसज्ज असेल. अनुमानांनुसार, यात MacPherson स्ट्रट फ्रंट सस्पेंशन आणि मागील बाजूस ट्विस्ट बीम सस्पेंशन मिळण्याची शक्यता आहे. हे संयोजन रस्त्यावरील अडथळे प्रभावीपणे हाताळेल आणि आरामदायी प्रवास सुनिश्चित करेल. याव्यतिरिक्त, याला डिस्क ब्रेक मिळणे अपेक्षित आहे, जे प्रभावीपणे वेग कमी करण्यास सक्षम असेल. अशा प्रकारे, टाटा पंच ईव्हीला रस्त्यावर स्थिरता आणि नियंत्रणाची भावना देण्यासाठी फर्म सस्पेंशन आणि विश्वासार्ह ब्रेक्स एकत्र येतात.

टाटा पंच इ.व्हीटाटा पंच इ.व्ही
सुरक्षितता

तथापि, हे लक्षात ठेवा की निलंबन आणि ब्रेकिंग सिस्टमबद्दल संपूर्ण तपशील अधिकृत तपशील सुरू झाल्यानंतरच उपलब्ध होईल.

YouTube व्हिडिओYouTube व्हिडिओ

टाटा पंच EV चे प्रतिस्पर्धी

Tata Punch EV भारतीय बाजारपेठेत Citroen EC3, MG Comet EV आणि Tata Tiago EV सारख्या कारशी स्पर्धा करेल. तथापि, त्याच्या आकर्षक डिझाईन, वैशिष्‍ट्ये आणि अंदाजाच्‍या किमतीसह, टाटा पंच EV सेगमेंटमध्‍ये एक मजबूत खेळाडू बनण्‍यासाठी तयार आहे.


Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *