ई-बाइक बातम्या: इंटिग्रल आणि अॅडमोटर ई-कार्गो मॉडेल्स, नवीन यामाहा टेक आणि बरेच काही!

[ad_1]

काही दुवे संलग्न दुवे असू शकतात. तुम्ही खरेदी केल्यास किंवा यापैकी एकावर क्लिक केल्यानंतर कारवाई केल्यास आम्हाला पैसे मिळू शकतात.

इलेक्ट्रिक बाईक बातम्या १९ ऑक्टोबरइलेक्ट्रिक बाईक बातम्या १९ ऑक्टोबर

या आठवड्यात नवीन ई-बाईक आणि नवीन तंत्रज्ञान यांचे नेहमीचे मिश्रण हे लक्ष केंद्रीत केले जात असले तरी, ई-बाईक इतक्या लोकप्रिय होण्याच्या काही मुख्य कारणांची आठवण करून देणाऱ्या काही कथा देखील आहेत.
आम्‍ही लक्षात घेतो की काही नकारात्मक बातम्या – NYC सायकलिंग अपघात आकडेवारीत झालेली वाढ – यूएस मध्ये अलीकडेच सायकल चालवणे बंद झाले आहे आणि ई-बाईक द्वारे ऑफर केलेली सुविधा आणि वेग, विशेषत: मोठ्या शहरांप्रमाणेच व्यापक सकारात्मक बातम्या दर्शवू शकतात. ज्या भागात सर्वाधिक तेजी आली आहे, हे निःसंशयपणे योगदान देणारे घटक आहे. केवळ ई-बाईकच सोयीस्कर नाहीत, तर त्या चालवण्यातही मजा आहेत – आमच्या कथेनुसार, टाइप 2 मधुमेह असलेल्या लोकांसाठी व्यायाम करण्याचा त्या उत्तम मार्ग आहेत.

या आठवड्याच्या ई-बाईक बातम्यांमध्ये:

  • महिला आणि तरुण रायडर्ससाठी Maven ची नवीन ई-कार्गो बाइक
  • अॅडमोटरची मोठी बॅटरी क्षमता असलेली छोटी ई-कार्गो बाइक
  • यामाहाने टू-व्हील ड्राइव्ह आणि असिस्टेड स्टीयरिंग तंत्रज्ञान उघड केले.
  • 2025 मध्ये बॅटरीचे नियमन होऊ शकते.
  • NYC – अधिक सुरक्षित बाइक लेनसाठी कॉल करा
  • यूकेकडून – ई-बाईकचे आरोग्य फायदे

मावेन – महिलांसाठी एक ई-कार्गो बाइक

अखंड मावेनअखंड मावेन

Integral Electronics ने Maven ची रचना केली आहे ज्यामुळे महिला आणि लहान रायडर्स आत्मविश्वासाने सामान घेऊन जाऊ शकतात. शेअरिंगसाठी डिझाइन केलेली, ही कार्गो ई-बाईक लांब-अंतरातील भागीदार आणि अनुभवी सायकलस्वार यांच्या गरजा पूर्ण करते.

20” व्हील डिझाइनसह लो स्टेप फ्रेम आणि 750W रीअर हब मोटर ही निश्चितपणे बाईकचे गुरुत्व केंद्र कमी ठेवण्यासाठी मुख्य वैशिष्ट्ये आहेत आणि लहान रायडर्स तसेच उंच रायडर्ससाठी वापरण्यास सोपी आहेत – कंपनी म्हणते. रायडरची उंची मर्यादा 5'0 आहे . ″ ते 6'7″ (152 ते 200 सेमी). ड्रॉपर सीट पोस्ट आणि समायोज्य हँडलबार स्थिती वापरल्याने हे अंशतः सुलभ होते.

यात दुहेरी बॅटरी, इंडिकेटरसह शक्तिशाली दिवे आणि थ्रॉटल कंट्रोल यासारख्या लहान रायडरसाठी अनुकूल डिझाइनसाठी काही व्यवस्थित इतर व्यावहारिक वैशिष्ट्ये देखील आहेत.

किकस्टार्टरवर फेब्रुवारी 2024 च्या वितरण तारखेसह सवलतीच्या किमती सध्या $1,999 पासून सुरू होतात.

Addmotor Graoopro

प्रशासकप्रशासक

मावेनचा संभाव्य प्रतिस्पर्धी नवीन Addmotor Graoopro आहे. हे मागील हब मोटरसह स्टेप केलेले, लहान-चाकांचे डिझाइन देखील आहे आणि त्यात दुसर्‍या बॅटरीचा पर्याय आहे, जरी एकल 960Wh युनिटची मानक ऑफर बहुतेक रायडर्ससाठी पुरेशी असावी. आणि मावेन प्रमाणे, त्यात टर्न सिग्नल आहेत.

पेलोड क्षमतेचा दावा 450lbs/204kg आहे आणि गुळगुळीत पेडेलेक-शैलीतील राइडसाठी ट्विस्ट-ग्रिप थ्रॉटल आणि टॉर्क सेन्सर देखील आहे. ते आता प्री-ऑर्डरसाठी उपलब्ध आहे आणि Addmotor म्हणते की ते 'नोव्हेंबरमध्ये पाठवले जाईल'.

यामाहाचे भविष्यातील तंत्रज्ञान खरोखरच भविष्याकडे निर्देश करते का?

Insideevs च्या मते, Yamaha आगामी जपान मोबिलिटी शोमध्ये फ्युचरिस्टिक ई-बाईक तंत्रज्ञानाच्या काही तुकड्यांचा प्रीमियर करण्यासाठी सज्ज आहे.

यामाहा टू व्हील ड्राइव्हयामाहा टू व्हील ड्राइव्ह

त्यांच्या Y-01W AWD मध्ये दोन इलेक्ट्रिक मोटर्स आहेत – प्रत्येक चाकावर एक, म्हणून होय, ही एक ऑल-व्हील-ड्राइव्ह ई-बाईक आहे. दोन मोटर्स एक नसून दोन बॅटरी आहेत, चार्जेस दरम्यान लांब पल्ल्याच्या राइड्सचे आश्वासन देतात.' चाके चालवणार्‍या वेगवेगळ्या मोटर्ससह ई-ग्रेव्हल बाईक म्हणून त्याचे बिल केले जात आहे ज्याचा अर्थ 'ऑल व्हील ड्राइव्ह' (AWD) चाके चांगल्या ट्रॅक्शनसाठी आहे. विशेष म्हणजे, लेख जोडतो की 'संकल्पना मॉडेलला युरोपियन बाजारपेठेत स्पीड पेडल म्हणून वर्गीकृत केले जाणे अपेक्षित आहे, याचा अर्थ त्याचा सर्वोच्च वेग 25 किमी/ता (15 mph) आहे. जलद समर्थन उपलब्ध असेल.'

यामाहा पॉवर स्टीयरिंगयामाहा पॉवर स्टीयरिंग

याउलट Y-00Z MTB हे फुल-ऑन ई-mtb आहे 'ज्यामध्ये फॅन्सी इलेक्ट्रॉनिक पॉवर स्टीयरिंग सिस्टीम वापरते'. लेखात म्हटल्याप्रमाणे, Y-00Z MTB ला नेहमीच्या e-mtb मधून वेगळे करता येण्यासारखे फारसे काही नाही कारण पॉवर स्टीयरिंग प्रामुख्याने हेड ट्यूबमध्ये असते. लेखात असेही नमूद केले आहे की, हेवी स्टीयरिंग ही सामान्यतः समस्या नाही, अगदी e-mtbs वर देखील, त्यामुळे यामाहाला त्याचे संभाव्य मूल्य प्रत्यक्षात काय वाटते हे जाणून घेणे मनोरंजक असेल.

CPSC इलेक्ट्रिक मायक्रोमोबिलिटी उपकरणांचे नियमन करू शकते – परंतु लवकरच नाही

ई-बाईकमध्ये UL प्रमाणित बॅटरी असाव्यात का?ई-बाईकमध्ये UL प्रमाणित बॅटरी असाव्यात का?

सायकल आणि रिटेलर इंडस्ट्री न्यूज (BRAIN) अहवाल देते 'ग्राहक उत्पादन सुरक्षा आयोग ई-बाईकसह मायक्रोमोबिलिटी उपकरणांचे नियमन करण्याचा विचार करेल, परंतु 2025 पूर्वी काहीही अंतिम होण्याची अपेक्षा करू नका.'

इ-बाईक आणि ई-स्कूटर उद्योगातील काहींच्या दबावामुळे लिथियम बॅटरीच्या आगीत अलीकडील वाढ रोखण्यासाठी बॅटरीसाठी अनिवार्य मानके लागू करावीत, आयुक्त मेरी टी. बॉयल म्हणाले, “आम्ही बॅटरीसाठी अनिवार्य आवश्यकता प्रस्तावित करणार आहोत. मायक्रोमोबिलिटी उत्पादने. पण याला थोडा वेळ लागेल.”

भविष्यातील घडामोडी UL 2271 आणि UL 2849 या विद्यमान (परंतु ऐच्छिक) मानकांवर केंद्रित होण्याची शक्यता आहे आणि आम्ही आमच्या लेखात यातील गुंतागुंत स्पष्ट करतो. थोडक्यात ते फक्त बॅटरीसाठी आणि नंतर बॅटरी आणि मोटर आणि इतर कनेक्ट केलेल्या घटकांसह संपूर्ण ई-बाईक इलेक्ट्रॉनिक प्रणालीसाठी आहे.

मृत्यूच्या आकडेवारीद्वारे समर्थित सुरक्षित सायकल लेनसाठी विनंती

मृत्यूच्या आकडेवारीद्वारे समर्थित सुरक्षित सायकल लेनसाठी विनंतीमृत्यूच्या आकडेवारीद्वारे समर्थित सुरक्षित सायकल लेनसाठी विनंती

Streetsblog अहवाल देतो की 'न्यूयॉर्क शहरातील 2023 च्या पहिल्या नऊ महिन्यांत ट्रॅफिक क्रॅशमध्ये इतर कोणत्याही वर्षात रेकॉर्डवर सर्वाधिक सायकलस्वारांचा मृत्यू झाला – आणि नवीन वाहतूक अहवालानुसार त्यापैकी 94 बळी गेले. टक्के सुरक्षित दुचाकीशिवाय रस्त्यावर मारले गेले गल्ल्या महापौर अॅडम्सवर संकटाचा दोष ठेवणारे पर्याय.'

लेखात असेही नमूद करण्यात आले आहे की महापौर म्हणून 'अॅडम्स' रेकॉर्ड आपल्या चार वर्षांच्या कार्यकाळात दरवर्षी 75 मैल नवीन संरक्षित बाईक लेन जोडण्याचे आपल्या प्रचाराचे आश्वासन पूर्ण करण्यात अयशस्वी ठरला आहे.'

आदर्श जगात असताना NYC रस्त्यावर शून्य मृत्यू होतील, न्यूयॉर्कच्या हट्टीपणाने सायकलिंगच्या मृत्यूला नकार दिल्याचा अर्थ असा नाही की ते सायकलस्वारांसाठी अधिक धोकादायक बनत आहे – खरं तर ते आहे. उलट असू शकते. नुकत्याच झालेल्या यूएस बाईक बूमवर मोमेंटम मॅगने अहवाल दिल्याप्रमाणे, 'न्यूयॉर्क सिटीने 2019 च्या तुलनेत 2022 मध्ये दैनंदिन सरासरी बाइक व्हॉल्यूम जवळजवळ दुप्पट करून वाढीचे नेतृत्व केले. सॅन दिएगो, बेकर्सफील्ड आणि लास वेगाससह पश्चिम महानगरांनी NYC चे अनुसरण केले. तीन वर्षांच्या कालावधीत विकासाच्या अटी.' त्यामुळे अपघातांची वाढती आकडेवारी असूनही प्रति सायकल मैल बाइक चालवणे अधिक सुरक्षित होत आहे.

ई-बाईकचे वैद्यकीय फायदे

न्यू यॉर्कमधील बातम्या असूनही, हे स्पष्टपणे घडते की ई-बाईक – फेरीत दिसणाऱ्या – जीवन वाढवणारी मशीन आहेत. आणि ब्रिटनच्या अॅबिसिन्सच्या काही कथा नक्कीच सुचवतात की:

ब्रिस्टल युनिव्हर्सिटीने टाइप 2 मधुमेह असलेल्या प्रौढांमध्ये ई-बाईक चालवण्याच्या आनंदाच्या पातळीवरील अभ्यासात असे आढळून आले आहे की “ई-सायकल चालवणे हा त्यांच्या मधुमेहाचे व्यवस्थापन करण्याचा एक सोपा मार्ग मानला जातो, “आहार किंवा व्यायामाच्या इतर प्रकारांपेक्षा ते अधिक आहे. राइडचा आनंद घेण्याबद्दल अधिक,” हा अलीकडील लेख सांगतो.

ब्रिस्टलमधील संशोधक ई-बाईक अभ्यासात भाग घेण्यासाठी ब्रेस्ट कॅन्सरच्या रुग्णांना शोधत असल्याची बातमी देखील आहे. ब्रिस्टॉलच्या सेंटर फॉर एक्सरसाइज, न्यूट्रिशन अँड हेल्थ सायन्सेसचे संशोधक 12 आठवड्यांचा वैयक्तिक ई-बाईक प्रोग्राम स्तनाच्या कर्करोगावर उपचार घेतलेल्या किंवा त्यांच्यावर उपचार घेतलेल्या लोकांसाठी योग्य आहे का आणि ते कार्यक्रम थांबवू शकतात का हे पाहतील.'

वाचक संवाद

ही साइट स्पॅम कमी करण्यासाठी Akismet वापरते. तुमच्या टिप्पणी डेटावर प्रक्रिया कशी केली जाते ते जाणून घ्या.

[ad_2]

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *