ई-बाईक बातम्या; थ्रॉटल फीचर करण्यासाठी जायंटचा मोमेंटम, नवीन शिमॅनो मिड ड्राइव्ह आणि बरेच काहीसाठी पेटंट दाखल!


काही दुवे संलग्न दुवे असू शकतात. तुम्ही खरेदी केल्यास किंवा यापैकी एकावर क्लिक केल्यानंतर कारवाई केल्यास आम्हाला पैसे मिळू शकतात.

इलेक्ट्रिक बाईक बातम्या 17 नोव्हेंबरइलेक्ट्रिक बाईक बातम्या 17 नोव्हेंबर

ई-बाईकवर थ्रोटल लावणे ही एक मोठी गोष्ट आहे असे तुम्हाला वाटले नसेल, परंतु काही अमेरिकन उत्पादकांसाठी हे स्पष्टपणे झाले आहे. त्यामुळे ई-बाईकच्या छोट्या जगात ही मोठी बातमी आहे की जायंटच्या 'लाइस्टाइल' ब्रँडने, मोमेंटमने स्पेशलाइज्ड आणि ट्रेकच्या पसंतीचे अनुसरण केले आहे. हे तत्सम प्रीमियम ब्रँड्सच्या प्रवृत्तीचे देखील अनुसरण करते ज्यांनी अधिक सखोल किमतीची हब मोटर मॉडेल्स सादर केली आणि त्यांना थोडी अधिक स्पर्धात्मक किंमत दिली, तरीही गुणवत्ता आणि किंमत या दोन्ही बाबतीत स्वस्त ब्रँड्सपासून खूप दूर आहे. अधिक वजावट आहेत.

या आठवड्याच्या ई-बाईक बातम्यांमध्ये:

 • मोमेंटम Cito E+ – महाकाय थ्रॉटल-चालित कार्गो बाइकमध्ये सामील होतो.
 • शिमॅनोमध्ये बरेच लोक नवीन लाइटर, लहान मिड-ड्राइव्हची योजना करत आहेत.
 • Eovolt 2024 साठी अपमार्केट जाईल
 • REMCO बाईक स्टँड 100lbs आहे.
 • न्यू यॉर्क स्टोअर बंद करण्यासाठी रेड पॉवर

जायंट्स मोमेंटमने थ्रॉटलसह पहिल्या ई-बाईकची घोषणा केली

मोमेंटम Cito+ 2मोमेंटम Cito+ 2

ई-बाईकमध्ये थ्रॉटल जोडणे ही एक मोठी गोष्ट आहे असे तुम्हाला वाटणार नाही, परंतु स्पोर्टी 'गंभीर' बाईकसाठी नावलौकिक असलेल्या मोठ्या उत्पादकांसाठी हे नक्कीच भूतकाळात होते – म्हणून मोमेंटमची घोषणा त्यांनी केली आहे. नुकतेच जे घडले ते लक्ष वेधून घेणारे आहे (मोमेंटम हा जायंटचा 'लाइफस्टाइल' ब्रँड आहे जो किंचित कमी किमतीच्या 'स्ट्रीट, युटिलिटी आणि कम्युटर' ई-बाईक विकतो).

नवीन मोमेंटम सिटो ई+ एक मनोरंजक ई-बाईक थ्रॉटल बाजूला ठेवते, 408 एलबीएसच्या एकूण पेलोड क्षमतेसह एक भार वाहून नेणारा प्राणी आहे (एकटा फ्रेम-इंटिग्रेटेड मागील रॅक एकूण 130lbs आहे). आणि आजकाल बर्‍याच ई-कार्गो मॉडेल्सप्रमाणे, प्रवासी आसन आणि फूटरेस्टपासून बॅग आणि व्हील गार्डपर्यंत अनेक पर्याय आहेत. पॉवर 750W रियर हब मोटर आणि मोठ्या 780Wh बॅटरीच्या सौजन्याने येते.

डीफॉल्ट वर्ग 2, 20 mph मर्यादा 28 mph पर्यंत उघडली जाऊ शकते (जरी Cito+ ला व्यापकपणे स्वीकृत वर्ग मर्यादेत ठेवण्यासाठी थ्रॉटल फक्त 20 mph पर्यंत उपलब्ध आहे).

Cito+ आता विक्रीवर आहे आणि त्याची सर्वात मूलभूत पुनरावृत्ती $3200 पासून सुरू होते.

'ओल्ड स्कूल' बाईक उत्पादकांचा थ्रॉटल्स स्वीकारण्याचा ट्रेंड ही खरेदी करणार्‍या लोकांसाठी चांगली बातमी आहे कारण थ्रॉटल ई-बाईक उत्तर अमेरिकेत सर्वाधिक विकल्या जाणार्‍या ई-बाईक आहेत आणि ते Cito+ सारख्या लोड वाहकांसाठी विशेषतः उपयुक्त वैशिष्ट्य आहेत. तुमचे जड भार हलवण्‍यासाठी झटपट पॉवर आवश्यक आहे. ते इतर ब्रँडच्या पावलावर पाऊल टाकत आहेत ज्यांनी पूर्वी स्पेशलाइज्ड (ग्लोबल) आणि ट्रॅक (इलेक्ट्रा पोंटो गो!) सारख्या थ्रॉटलशी स्पर्धा केली होती.

शिमॅनो नवीन मिडड्राइव्ह विकसित करत आहे का?

शिमॅनो मिड ड्राइव्ह पेटंटशिमॅनो मिड ड्राइव्ह पेटंट

नुकतेच शिमॅनो पेटंट, यूएसपीटीओ डेटाबेसमध्ये प्रकाशित झाले आहे …..वेलोच्या मते, एक नवीन, अधिक कॉम्पॅक्ट ई-बाईक मोटर प्रणाली प्रकट करते. ड्रॉईंगमध्ये एक मोटर दर्शविण्यात आली आहे ज्याचा EP8 आणि EP6 सीरीज मोटर्सपैकी कोणत्याही मोटारपेक्षा लहान फूटप्रिंट आहे जो सध्या मोठ्या प्रमाणात eMTBs ला पॉवर करत आहे आणि कदाचित STEPS E7000 मोटर पेक्षाही लहान आहे. रेव ई-बाईकला शक्ती देते.'

शिमॅनोला भविष्यात अशी मोटर सोडणे निश्चितच अर्थपूर्ण ठरेल कारण ते स्पर्धकांच्या अलीकडील बॉशच्या परफॉर्मन्स लाइन SX, Fazua's Ride 60 आणि TQ च्या HPR50 सारख्या हलक्या वजनाच्या मिडड्राइव्हसह गती ठेवेल.

विकसित

Evolet नवीन श्रेणीEvolet नवीन श्रेणी

युरोपियन आणि यूके वाचकांना फोल्डिंग आणि लहान-चाकांच्या ई-बाईकमध्ये माहिर असलेल्या फ्रेंच-आधारित ब्रँड, Eovolt कडून आगामी घडामोडी जाणून घेण्यास स्वारस्य असू शकते.

सायकलिंग इलेक्ट्रिकच्या अहवालानुसार:

'सायकलिंग इलेक्ट्रिकने आता एक प्री-प्रॉडक्शन प्रोटोटाइप पाहिला आणि चालविला आहे जो पुढील वर्षी वसंत ऋतूमध्ये सुमारे £3,000 च्या लक्ष्य किंमतीवर संपूर्ण युरोपमध्ये उपलब्ध होण्याची अपेक्षा आहे. Eovolt च्या सध्याच्या कॅटलॉगच्या विरुद्ध बेंचमार्क केलेले, ज्याची किंमत £1,799 ते £2,199 पर्यंत आहे, ही एक गुंतवणूक आहे. तरीही केवळ अंतिम वापरकर्त्यासाठीच नाही तर ब्रँडसाठी देखील. सहा नवीन पेटंट प्रलंबित आहेत, त्यापैकी तीन आधीच मंजूर केले गेले आहेत, तसेच डिझाइनमध्ये 39 पेक्षा कमी ऍडव्हान्स नाहीत, मग ते ड्रॉईंग बोर्डवरील डिझाइनमध्ये घटक बदल किंवा परिष्करण असो.'

लेखात काही सुलभ नवीन वैशिष्ट्यांची सूची आहे जी किमान काही सुधारित 2024 श्रेणीवर वैशिष्ट्यीकृत होतील.

 • नवीन Bafang स्वयंचलित दोन-गियर रियर हब मोटर
 • Abus की सुरक्षित बॅटरी लॉक
 • जोडलेल्या स्थिर स्थिरतेसाठी नवीन असममित दुहेरी किकस्टँड
 • स्टेममध्ये एसपी कनेक्ट फोन माउंट तयार केला आहे.
 • एक तुकडा, स्वीप बॅकस्टेम आणि हँडलबार
 • दुमडल्यावर पुढील आणि मागील चाके बंद ठेवण्यासाठी नवीन पेटंट चुंबकीय आणि भौतिक क्लिप
 • बेल्ट ड्राइव्ह विरुद्ध चीनमधील बदल
 • वापरकर्त्यासाठी GPS टॅग लपवण्यासाठी फ्रेमवरील स्लॉट
 • Schwalbe टायर्स वर अपग्रेड करा
 • बिल्ट इन बॅटरी सीट पोस्ट लाइट आणि 70 लक्स फ्रंट लाइट मानक म्हणून

तुम्‍हाला रेंज जवळून पाहायची असल्‍यास, फ्रान्समधील लियॉन येथील इव्होल्‍ट येथे नुकत्याच झालेल्या इंडस्‍ट्री इव्‍हेंटमधील व्हिडिओ येथे आहे.

REMCO टूल्स बाइक लिफ्ट सिस्टम 100lbs पर्यंत घेते.

स्पेक्ट्रमच्या जड टोकावर ई-बाईक राखण्यासाठी वर्क स्टँडवर उचलणे कठीण किंवा अशक्य असू शकते आणि ई-बाईक नंतर मोटार चालवलेल्या वर्क स्टँडची एक नवीन पिढी उदयास आली आहे जे जड वाहनांना टिप-टॉपवर ठेवण्यास मदत करते. आकार.

सायकल रिटेलर अँड इंडस्ट्री न्यूज (ब्रेन) त्यापैकी एकावर अहवाल देतात – REMCO टूल्स बाइक लिफ्ट सिस्टम हायड्रॉलिक स्टँड 100 पौंडांपर्यंत बाइक हाताळू शकते.

BRAIN नुसार ते 'दुकान किंवा घरगुती वापरासाठी डिझाइन केलेले आहे, लिफ्टमध्ये 33.75 इंच ते 59.75 इंच पसरलेल्या उभ्या समायोजन श्रेणीसह मोटार चालवलेला स्तंभ आहे. त्याची सुरुवातीची MSRP $555 आहे.'

रेड पॉवर न्यूयॉर्क स्टोअर बंद करत आहे.

पुन्हा मन:

कंपनीच्या प्रवक्त्याने दिलेल्या माहितीनुसार, 'आवश्यक संस्थात्मक बदलांचा एक भाग म्हणून रेड पॉवर बाइक्स न्यूयॉर्क क्षेत्राचे रेड रिटेल स्थान बंद करेल.'

रेड पॉवरचा अलीकडेच गोंधळाचा काळ आहे, ज्यामध्ये EU बाजारातून माघार घेणे, कंपनीची टाळेबंदी आणि न्यायालयीन प्रकरणे समाविष्ट आहेत – परंतु तरीही सिएटलमध्ये किरकोळ दुकाने आहेत. डेन्व्हर सॉल्ट लेक सिटी; सेंट पीटर्सबर्ग, फ्लोरिडा; आणि बर्कले, सांता बार्बरा, हंटिंग्टन बीच आणि सॅन दिएगो येथे कॅलिफोर्निया स्टोअर्स. व्हँकुव्हर, ब्रिटिश कोलंबिया येथे लाल किरकोळ स्थान आहे.'

वाचक संवाद

ही साइट स्पॅम कमी करण्यासाठी Akismet वापरते. तुमच्या टिप्पणी डेटावर प्रक्रिया कशी केली जाते ते जाणून घ्या.


Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *