रायडर पोझिशनिंग मूलभूत

[ad_1]

सामान्य ई-बाइक भूमिती अटी

खालील सूचीमध्ये ई-बाईक भूमिती आणि प्रत्येकाचे वर्णन करण्यासाठी वापरल्या जाणार्‍या सर्वात सामान्य संज्ञा आहेत. अधिक विशिष्ट प्रकारच्या बाइक्स (म्हणजे रेसिंग बाइक्स किंवा एन्ड्युरो माउंटन बाइक्स) चालवणाऱ्यांना भूमितीच्या भिन्न, अधिक विशिष्ट घटकांमुळे त्रास होऊ शकतो. सरासरी मनोरंजनात्मक ई-बायकरसाठी, तथापि, आम्ही काम केलेल्या अनेक ई-बाईक ब्रँडच्या वेबसाइटवर प्रदर्शित भूमिती चार्टचे विश्लेषण करण्यासाठी खालील मूलभूत गोष्टी मदत करतील.

खाली दिलेली काही वैशिष्ट्ये फ्रेमच्या विशिष्ट भागांचा संदर्भ देतात. आम्ही वर एक संदर्भ प्रतिमा समाविष्ट केली आहे जी बाईक फ्रेम ऍनाटॉमीचे मुख्य घटक ओळखते.

प्रभावी शीर्ष ट्यूब लांबी

कोन शीर्ष ट्यूबच्या वास्तविक लांबीपेक्षा भिन्न असू शकतो. प्रभावी शीर्ष ट्यूब लांबी सीट ट्यूबच्या मध्यभागी आणि डोक्याच्या नळ्यांच्या छेदनबिंदूपर्यंत एक क्षैतिज मापन आहे. हे मोजमाप फ्रेमचा आकार तसेच त्याची भावना दर्शवण्यासाठी वापरला जाऊ शकतो.

राइडर्सना लांब टॉप ट्युब्स असलेल्या बाइक्सवर जास्त ताणलेले आणि लहान टॉप ट्यूब्स असलेल्या बाइक्सवर अधिक कॉम्पॅक्ट वाटेल.

आगमन होणे

आगमन होणे तळाच्या कंसाच्या मध्यभागी ते हेड ट्यूबच्या वरच्या मध्यभागी क्षैतिज मोजमाप आहे. प्रभावी टॉप ट्यूब लांबीप्रमाणे, फ्रेमचा आकार आणि रायडरला किती ताणलेले वाटेल याचा अर्थ लावण्यासाठी याचा वापर केला जाऊ शकतो, वास्तविक राइडिंगची स्थिती समायोजित करताना आणि स्टेम, सॅडल इत्यादींवर आराम करता येतो.

कमी पोहोच असलेल्या बाईक साधारणपणे अधिक कॉम्पॅक्ट वाटतात, तर ज्यांची पोहोच जास्त असते त्यांना सायकलिंगच्या लांब आणि कार्यक्षमतेसाठी अधिक योग्य वाटते.

स्टॅक

आगमन होणे, स्टॅक तळाच्या कंसाच्या मध्यापासून हेड ट्यूबच्या वरच्या मध्यभागी उभ्या अंतर दर्शविते. हे मोजमाप स्पेसरशिवाय हँडलबारसाठी सर्वात कमी संभाव्य उंची निर्धारित करण्यात मदत करू शकते.

लो-स्टॅक बाइक्समध्ये सामान्यत: अधिक आक्रमक फॉरवर्ड-लीनिंग राइडिंग पोझिशन असते, तर हाय-स्टॅक बाइक्स अधिक सरळ आणि आरामदायी असतात.

स्टँडओव्हर उंची

स्टँडओव्हर उंची जमिनीपासून वरील नळीच्या मध्यभागी असलेले उभे अंतर आहे. हे मोजमाप प्रामुख्याने फिटवर परिणाम करते. आरामात उतरण्यासाठी वरच्या नळीवर उभे असताना रायडर्सना किमान 1-2 इंच क्लिअरन्स असणे आवश्यक आहे.

iGo Elite III HDiGo Elite III HD

iGO Core Elite 3HD सारख्या सिटी क्रूझर्स सरळ राइडिंग पोझिशनसह आरामाला प्राधान्य देतात.

सीट ट्यूब लांबी

सीट ट्यूब लांबी खालच्या कंसाच्या मध्यभागी ते सीट ट्यूबच्या शीर्षापर्यंतचे अंतर आहे, जे ट्यूबच्याच लांबीने मोजले जाते. ऐतिहासिकदृष्ट्या, बाईकच्या फ्रेम आकारात फरक करण्यासाठी याचा वापर केला जात होता, परंतु विविध प्रकारच्या बाइक्स आणि अगदी एकाच प्रकारच्या वेगवेगळ्या ब्रँडमधील फरकांमुळे यापुढे अचूक मानले जात नाही.

फिटच्या आधारावर, हे अंतर सर्वात कमी संभाव्य सॅडल उंची दर्शवू शकते (जास्तीत जास्त सीट पोस्टच्या लांबीच्या संयोगाने निर्धारित केले जाते). स्टॅकमध्ये फॅक्टरिंग करताना, सीट ट्यूबची लांबी देखील स्टँडओव्हरची उंची ठरवू शकते.

सीट ट्यूब कोन

सीट ट्यूबच्या मागील बाजूपासून जमिनीपर्यंतच्या आडव्या रेषेच्या सापेक्ष मोजलेले, सीट ट्यूब कोन सीट ट्यूब किती मागे झुकलेली आहे आणि त्यामुळे रायडरचे वजन किती आहे हे दर्शवते. हे सहसा 71 ते 76 अंशांच्या दरम्यान असते.

हा कोन एकतर स्लॅक (अधिक दुबळा असलेला लहान कोन) किंवा खडा (अधिक सरळ असलेला मोठा कोन) म्हणून परिभाषित केला जाऊ शकतो. समोरच्या चाकावर जास्त भार टाकून एक उंच सीट ट्यूब चढणे सोपे करते. एक स्लॅक सीट ट्यूब वजन मागील बाजूस हलवते आणि रायडरला अधिक ताणल्यासारखे वाटू शकते.

हे लक्षात घेणे महत्त्वाचे आहे की सीट ट्यूबचा प्रभावी कोन सॅडल स्ट्रोक बदलून (त्याची पुढे-मागे-मागे स्थिती) बदलून समायोजित केला जाऊ शकतो.

डोके ट्यूब लांबी

दिली डोके ट्यूब लांबी हे फक्त हेड ट्यूबचे एंड-टू-एंड मोजमाप आहे, जे काट्याची लांबी आणि चाकाचा आकार देखील विचारात घेतल्यावर बाइकच्या स्थितीचे संकेत असू शकते.

समान काट्याची लांबी आणि चाके असलेल्या दोन बाइकवर, लहान हेड ट्यूब असलेल्या बाइकमध्ये कमी, अधिक वायुगतिकीय राइडिंग स्थिती रेसिंगसाठी अधिक योग्य असेल. लांब हेड ट्यूबसह आरामदायी राइडसाठी अधिक सरळ स्थिती आदर्श असेल.

अनन्य टॅरो एक्सअनन्य टॅरो एक्स

स्पेशलाइज्ड टर्बो टॅरो एक्स 5.0 सारख्या हायब्रीड कम्युटर/ईएमटीबीची मध्यम पुढे झुकलेली स्थिती आहे.

डोके ट्यूब कोन

सीट ट्यूबच्या कोनाप्रमाणे, डोके ट्यूब कोन बाईकची मागील बाजू जमिनीच्या सापेक्ष मोजली जाते. हे सहसा 72 आणि 65 अंशांच्या दरम्यान असते आणि त्याचे वर्णन मंद किंवा तीव्र म्हणून देखील केले जाऊ शकते. हेड ट्यूबचा कोन बाइकच्या स्टीयरिंगवर परिणाम करतो.

स्टीपर (मोठ्या कोनाच्या) डोक्याच्या नळ्या असलेल्या बाईकमध्ये अधिक प्रतिसादात्मक हाताळणी असते आणि अनेकदा चपळ आणि चपळ वाटते. ज्यांची हेड ट्यूब स्लॅक (लहान कोन) आहे त्यांना चालण्यासाठी अधिक प्रयत्न करावे लागतात परंतु ते वेगात अधिक स्थिर असतात.

साखळी मुक्काम लांबी

तळाच्या कंसाच्या मध्यभागी ते मागील चाक सोडण्याच्या मध्यभागी मोजलेले, साखळी लांबी रायडर वजन वितरण तसेच व्हीलबेस (खाली पहा) निर्धारित करून हाताळणीवर परिणाम करू शकतो. लक्षात घ्या की मोठ्या चाकांसह बाइक्सना लांब साखळ्या लागतात.

लहान चेनस्टेसह बाइक्समध्ये अधिक प्रतिसादात्मक आणि चपळ हाताळणी असते, तर लांब चेनस्टेसह बाइक्स अधिक स्थिर अनुभवासाठी काही चपळतेचा त्याग करतात.

व्हील बेस

एक मोटारसायकल व्हील बेस यात व्हील ओव्हरहॅंग किंवा एक्सलमधील अंतर आहे आणि त्याचा हाताळणीवर मोठा परिणाम होतो.

लांब व्हीलबेस बाइक्सवर, बम्पिंग किंवा ब्रेकिंग केल्याने रायडरचे वजन कमी होते, त्यामुळे ते अधिक स्थिर वाटतात. लहान व्हीलबेस असलेल्यांना कमी स्थिर वाटू शकते परंतु हलताना ते अधिक चपळ आणि प्रतिसाद देणारे असतात.

डायनागो फोल्डिंगडायनागो फोल्डिंग

डायनागो फोल्डिंग मॉडेल 1 सारख्या काही फोल्डिंग ई-बाईकमध्ये तुलनेने उंच सरळ राइडिंग पोझिशन असते.

[ad_2]

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *