सर्वोत्कृष्ट मोपेड स्टाईल ई-बाईक 2024 | इलेक्ट्रिक बाइकचा अहवाल


काही दुवे संलग्न दुवे असू शकतात. तुम्ही खरेदी केल्यास किंवा यापैकी एकावर क्लिक केल्यानंतर कारवाई केल्यास आम्हाला पैसे मिळू शकतात.

*इलेक्ट्रिक बाईक अहवालाचा उद्देश ग्राहकांना त्यांच्या गरजेनुसार योग्य इलेक्ट्रिक बाइक शोधण्यात मदत करणे हा आहे. तुम्ही आम्ही शिफारस केलेले उत्पादन खरेदी करता तेव्हा आम्ही कमिशन मिळवू शकतो.

मोपेड ई-बाईक म्हणजे काय? कोणतीही अचूक व्याख्या नसली तरी – ही एक श्रेणी आहे जी अलीकडेच उदयास आली आहे, त्यांच्या वाढत्या लोकप्रियतेमुळे – या बाइक्समध्ये काही विशिष्ट डिझाइन वैशिष्ट्ये आहेत.

मोपेड-शैलीतील ई-बाइक पेडल्ससह ई-बाईकची आवश्यक वैशिष्ट्ये आणि सामान्यत: मोपेड्स किंवा गॅस-चालित मोटरबाइकच्या अनेक आराम आणि सोयी सुविधांसह तुलनेने कमी-पॉवर इलेक्ट्रिक असिस्ट मोटर सिस्टीम एकत्रित करतात. याचा अर्थ बहुधा बेंच सीट (ज्यामध्ये प्रवासी-समायोज्य देखील असू शकतात आणि मागील फूटपेग देखील असू शकतात), मोटरसायकल-ग्रेड सस्पेंशन आणि टायर, तसेच फुल-ऑन हेड सारख्या प्रकाशाची वैशिष्ट्ये. दिवे किंवा टर्न सिग्नल.

मग कोणाला मोपेड शैलीची ई-बाईक का हवी आहे? काही लोकांसाठी मोटारबाईकचा लूक खराखुरा हुक आहे यात शंका नाही, तर काहींना सुपर 73 सारख्या ब्रँडचे काही सेलिब्रिटी चाहते असतील.

सर्वात वर, मोपेड ई-बाईकचे वास्तविक, व्यावहारिक फायदे आहेत. लांब बेंच सीट, सस्पेन्शन आणि मोठे टायर्स इतर अनेक ई-बाईक डिझाईन्स पेक्षा अधिक आराम देतात आणि उभी राइडिंग पोझिशन, चांगली प्रकाश व्यवस्था आणि काही प्रमाणात थ्रॉटल कंट्रोलसह शक्तिशाली राइड यांसारखी वैशिष्ट्ये देतात. मोटर त्यांना अनुभवण्यास मदत करते. खूप. व्यस्त शहरातील रहदारीमध्ये सुरक्षित. नकारात्मक बाजूने, त्यांना त्या सर्व अतिरिक्त हेवी-ड्युटी उपकरणांसाठी वजनाचा दंड आकारला जातो.

ई-बाईकच्या इतर प्रकारांप्रमाणे, मोपेड ई-बाईकमध्ये प्रत्येकाची ताकद आणि कमकुवतपणा असेल. काही प्रवासासाठी अधिक चांगले असू शकतात, काही ऑफ-रोडिंगसाठी…. आणि असेच, परंतु सर्वांना एक मजेदार आणि रोमांचक राइडिंगचा अनुभव आहे ज्याची व्याख्या करणे कठीण आहे परंतु एकदा तुम्हाला मोपेड-शैलीची ई-बाईक मिळाली. परंतु ते करणे सोपे आहे तुम्ही मोटर चालवत असाल तर समजून घ्या. त्यामुळे अधिक त्रास न करता आत्ताच्या सर्वोत्कृष्ट मोपेड ई-बाईक कोणत्या आहेत यावर एक नजर टाकूया.

*संपादकाची टीप: नवीनतम माहिती आणि किंमत लिंक समाविष्ट करण्यासाठी 20 नोव्हेंबर 2023 रोजी अपडेट केले.

2024 च्या सर्वोत्कृष्ट मोपेड इलेक्ट्रिक बाइक्ससाठी आमची निवड

आम्ही सर्वोत्तम मोपेड इलेक्ट्रिक बाइक्स कशा निवडल्या

आमच्या इथल्या EBR मधील तज्ञांच्या टीमने अनेक ई-बाईक चालवल्या आहेत त्यामुळे या मोपेड ई-बाईक निवडी हजारो तासांच्या सामूहिक राइडिंग आणि तपशीलवार कामगिरीची तुलना यांचा परिणाम आहेत.

मोपेड ई-बाईक सारख्या तुलनेने विशिष्ट श्रेणीतही शेकडो ई-बाईक आहेत. आम्ही आमच्या ज्ञानाचा उपयोग सर्व स्पर्धकांच्या पेपर स्पेसिक्सचे पुनरावलोकन करण्यासाठी केला आहे आणि विशिष्ट कार्यांसाठी कोणते मोपेड सर्वात योग्य आहेत हे निर्धारित करण्यासाठी सूची कमी करण्यासाठी आमचा वास्तविक-जागतिक सवारीचा अनुभव जोडला आहे. ई-बाईक सर्वोत्तम आहेत.

परंतु सर्व बाबतीत, आम्ही काही प्रमुख निकषांवर आधारित बाइकचे मूल्यमापन केले, मुख्यतः:

 • मूल्य: तुमच्या डॉलरसाठी तुम्हाला किती ई-बाईक मिळत आहे? ई-बाईक मार्केट जास्त किमतीच्या आणि कमी-विशिष्ट इलेक्ट्रिक बाइक्सने भरले आहे जे जास्त मूल्य देत नाहीत. या यादीतील प्रत्येक बाइकला आम्ही वाजवी किंमत म्हणतो.
 • घटक आणि पदार्थ: ई-बाईकसह आणखी काय येते? हे रॅक, बॅग, दिवे आणि फेंडरसह येते आणि या अॅक्सेसरीजचा अर्थ आहे का? आणखी काही समाविष्ट केले पाहिजे परंतु नाही का?
 • हे काहीतरी अद्वितीय ऑफर करते?: पर्यायांनी भरलेल्या बाजारपेठेत, या बाइकचे वेगळे काय आहे जे तिला स्पर्धेपासून वेगळे करते? ई-बाईकचे अनेक प्रकार आहेत – विशेषत: स्पेक्ट्रमच्या अधिक परवडणाऱ्या टोकावर – ज्या कॉपीकॅट ब्रँड्स आणि ई-बाईकने भरलेल्या आहेत ज्या विशेष नाहीत. आम्ही असे लोक शोधत आहोत.
 • ते कशासाठी बनवले होते असे निर्मात्याचे म्हणणे आहे? ही बाईक काय करण्यासाठी डिझाइन केली गेली होती आणि ती ते ध्येय किती चांगल्या प्रकारे पूर्ण करते? अर्थातच तुम्ही तुमची बाईक तुम्हाला हवी तशी वापरणे निवडू शकता, परंतु आम्ही हे सुनिश्चित करू इच्छितो की या यादीतील ई-बाईक जाहिरातीप्रमाणे काम करतात.
 • ते प्रत्यक्षात कसे चालते?: शेवटचा पण सर्वात महत्त्वाचा प्रश्न: ई-बाईक चांगली चालते का? यापैकी बर्‍याच ई-बाईक कठोर चाचणीद्वारे आपल्याला जवळून माहीत आहेत.

Ride1UP Revv 1 E-Bike पुनरावलोकनRide1UP Revv 1 E-Bike पुनरावलोकन

Ride1UP Revv 1 ने त्याचे स्वरूप, किंमत टॅग आणि एकूण कामगिरीने आम्हाला पूर्णपणे प्रभावित केले:

दृष्यदृष्ट्या, बाईक तिच्या कॅफे रेसर-प्रेरित डिझाइनमध्ये खूप झुकते, तिची कमी फ्रेम, विस्तारित सीट, ड्युअल-क्राउन सस्पेंशन फोर्क आणि मोटरसायकल-शैलीतील हेडलॅम्प. आम्ही पाहिलेल्या सर्वोत्कृष्ट दिसणाऱ्या बाईकपैकी ही एक आहे आणि आम्ही या वैशिष्ट्यासाठी आमच्या सर्वोत्तम मोपेड-शैलीतील ई-बाईकच्या यादीत सहजपणे समाविष्ट करू शकलो असतो.

सुदैवाने, Revv 1 कामगिरी विभागातही काही गंभीर पंच खेचते. वर्ग 2 आणि वर्ग 3 ई-बाइक कायदेशीर आवश्यकता पूर्ण करण्याची शक्यता वाढवण्यासाठी बाइक 750W मोटर वापरते. बाइक 20 mph च्या टॉप स्पीडसह पाठवते परंतु पेडल असिस्टद्वारे किंवा पूर्णपणे अमर्यादित (आणि सुपर मजेदार) वेगासाठी ऑफ-रोड मोडमध्ये 28 mph वर अनलॉक केली जाऊ शकते.

बाईक 52V मोटर आणि बॅटरी वापरते, जी 36V किंवा 48V प्रणालीपेक्षा खूप जास्त पॉवर प्रदान करते. हे बाईकला प्रभावी वेगाने पोहोचण्यास तसेच बॉसप्रमाणे टेकड्यांवर चढण्यास अनुमती देते. Revv 1 ने आमचा हिल टेस्ट रेकॉर्ड तोडला नाही, परंतु मोपेड-शैलीतील ई-बाईकवरून आम्ही पाहिलेली त्याची कामगिरी सर्वोत्तम होती.

आम्ही Ride1UP बाईककडून अपेक्षा केली आहे, ती वॉलेटसाठी देखील उत्तम आहे आणि तुमच्या बजेटशी जुळण्यासाठी किंमत टॅगसह दोन भिन्न मॉडेलमध्ये येते. कमी किमतीची आवृत्ती हे हार्डटेल मॉडेल आहे जे मानक फ्रंट सस्पेन्शन वापरते, तर आम्ही चाचणी केलेल्या हाय-एंड मॉडेलमध्ये दुहेरी-मुकुट काटा आणि नितळ राइडसाठी मागील शॉक आहे.

आम्‍हाला Revv 1 ही अतिशय आरामदायी बाईक असल्याचे आढळले जे आरामदायी, आरामदायी पेडलिंग अनुभव देते किंवा थ्रॉटल वापरून पूर्णपणे आरामशीर राइड देते. आम्हाला Ride1UP Revv 1 आवडली आणि सर्वोत्कृष्ट मोपेड इलेक्ट्रिक बाईकच्या या यादीसाठी ती एक नो-ब्रेनर होती.

सर्वोत्तम किंमत तपासा पूर्ण पुनरावलोकन वाचा आमचे व्हिडिओ पुनरावलोकन पहा

प्रो च्या
 • थ्रॉटल आणि पेडल असिस्टद्वारे गुळगुळीत आणि आरामदायी राइड.
 • परवडणारी क्षमता आणि मूल्य; पैशासाठी कार्यक्षमतेचे चांगले संयोजन शोधण्यात तुम्हाला सोपा वेळ मिळणार नाही.
 • आश्चर्यकारक गती क्षमता! वर्ग 2 म्हणून पाठवते परंतु वर्ग 3 किंवा ऑफ-रोड मोड अनलॉक करते.
 • दोन भिन्न मॉडेल्सद्वारे चष्मा आणि किंमतीत सानुकूल करण्यायोग्य; काही उत्तम उपकरणे देखील.
 • विलक्षण डिझाइन! आमच्या चाचणी राइड्सवर आम्हाला बरेच लुक्स आणि कौतुक मिळाले.
 • वळण सिग्नल, दिवे आणि हॉर्न यांसारखी रस्त्यासाठी अनुकूल वैशिष्ट्ये रेव्हव्हीला एक व्यावहारिक इलेक्ट्रिक वाहन बनवतात.
 • स्थिरतेसाठी फॅट टायर आणि कॉर्नरिंग करताना उत्तम हाताळणीसाठी गुरुत्वाकर्षणाचे कमी केंद्र.
 • उत्कृष्ट श्रेणी (आमच्या चाचणीमध्ये दर्शविल्याप्रमाणे) आणि अतिरिक्त बॅटरी पर्याय लवकरच येत आहे.
च्या बाधक
 • एकूणच डिझाईन छान दिसते, पण मागील टायरवर फ्लॅट बदलण्यासाठी अनेक पायऱ्या आवश्यक असतात.
 • आमच्या चाचणीमध्ये Revv 1 च्या 4-पिस्टन ब्रेक्सने खूप चांगले काम केले, परंतु ब्रँड नावाच्या अनुपस्थितीमुळे त्यांच्या दीर्घकालीन कामगिरीचे मोजमाप करणे कठीण होते.

रॅड पॉवर बाइक्स रॅडरनर प्लस

रॅड पॉवर बाइक्स रॅडरनर प्लसरॅड पॉवर बाइक्स रॅडरनर प्लस

RadRunner Plus आता काही वर्षे जुने असताना, आम्ही त्याची विश्वासार्हता, परवडणारी क्षमता आणि मूल्यामुळे या यादीसाठी त्याची निवड केली आहे. Rad Power Bikes ने RadRunner 2 आणि RadRunner 3 Plus मध्ये बदल केले आहेत ज्यांचे आम्ही पुनरावलोकन केले तेव्हा आम्हाला कौतुक वाटले, परंतु जुन्या RadRunner Plus मध्ये मागील सीट समाविष्ट आहे ज्यामुळे अतिरिक्त अॅक्सेसरीज खरेदी न करता प्रवाशांना घेऊन जाण्याची परवानगी मिळते. आणि तरीही ऑफर. अन्यथा कार्यक्षमतेची उत्कृष्ट पातळी.

RadRunner Plus ही थ्रॉटल आणि पेडल सहाय्यासह 20 mph गती असलेली क्लास 2 ई-बाईक आहे. हे 80 Nm टॉर्कसह 750W रियर हब मोटरसह येते. शहराच्या रस्त्यांवर आणि आसपास प्रवासी आणि मालवाहतूक करण्यासाठी भरपूर शक्ती. बाईकच्या स्टेप-थ्रू फ्रेम डिझाइनमुळे ती अधिक प्रवेशजोगी आणि सायकल चालवणे सोपे होते, तर त्याच्या कार्गो रॅकमुळे बाइकची एकूण पेलोड क्षमता (मुख्य रायडरसह) 300 एलबीएसपर्यंत पोहोचते.

बाइकचा वापर वाढवण्यासाठी आणि सानुकूलित करण्यासाठी पर्यायी अॅक्सेसरीजच्या मोठ्या श्रेणीशी सुसंगत आहे. बाइक सानुकूलित करण्यासाठी अतिरिक्त रॅक, बास्केट, पिशव्या आणि बरेच काही उपलब्ध आहेत, परंतु आम्हाला वाटते की बेस मॉडेल ही एक चांगली सुरुवात आहे.

RadRunner च्या नवीन आवृत्त्यांमध्ये अधिक वाहून नेण्याची क्षमता आणि अधिक अॅक्सेसरीज असू शकतात – आणि ते सातत्याने आमचे आवडते आहेत – परंतु RadRunner Plus गोष्टी सोप्या, सरळ आणि परवडण्यायोग्य ठेवते. या कारणास्तव, आमच्या सर्वोत्तम मोपेड-शैलीतील इलेक्ट्रिक बाइक्सच्या यादीसाठी ही एक सोपी निवड होती.

सर्वोत्तम किंमत तपासा पूर्ण पुनरावलोकन वाचा आमचे व्हिडिओ पुनरावलोकन पहा

प्रो च्या
 • प्रवेशयोग्यता आणि कार्यक्षमतेसाठी उत्कृष्ट फ्रेम डिझाइन.
 • बाईक सानुकूलित करण्यासाठी एक टन पर्यायी अॅक्सेसरीज – आम्ही “हे सर्व करा” ई-बाईक म्हणून विचार करतो!
 • 750W ची मोटर बाईकला कार्यक्षम वेग आणि टेकड्या आणि अतिरिक्त वजन हाताळण्यासाठी भरपूर शक्ती देते.
 • त्याचे टायर, वजन आणि गुरुत्वाकर्षणाच्या कमी केंद्रासह उत्कृष्ट कर्षण.
 • त्याच्या 48V, 672 Wh बॅटरीसह घन श्रेणी आणि बॅटरी आयुष्य.
च्या बाधक
 • मोपेड-शैलीतील बाइक्सप्रमाणेच, सीट डिझाइनमुळे पेडलिंग कमी आरामदायक वाटू शकते.
 • ब्रेकने चांगले प्रदर्शन केले, परंतु आम्हाला यांत्रिक ब्रेकऐवजी हायड्रॉलिक प्रणाली पाहणे आवडले असते.

हेमीवे एस्केपहेमीवे एस्केप

आम्हाला हिमिवे एस्केप आवडते कारण ते राईडमध्ये आणणारे मजेदार घटक आहे आणि त्याचे पूर्ण सस्पेंशन तुम्हाला बहुतांश शहरी भागात आणि अगदी काही हलक्या ऑफ-रोडिंगला अगदी आरामात हाताळू देते.

एस्केपची खरी मोपेड शैली एस्केपच्या ओपन-फ्रेम डिझाइन, पॅडेड बेंच सीट आणि ट्विस्ट-ग्रिप थ्रॉटलमध्ये दिसून येते जी तुम्हाला स्वतःहून 20mph पर्यंत घेऊन जाते. अर्थात, ही एक ई-बाईक असल्याने, तुमच्याकडे पेडलिंगचा पर्याय आहे जो तिची श्रेणी वाढवेल, विशेषत: जर तुम्ही कमी पॉवर पातळीला चिकटून राहिलात. लक्षात ठेवा, आमच्या चाचणी रायडरला फक्त थ्रॉटल वापरून मोपेड-शैलीतील ई-बाईक चालवण्याची मजा आवडली आणि अनेक रायडर्सना असेच वाटू शकते. ज्यांना जास्त पेडल करायचे नाही त्यांच्यासाठी हे मोपेड-शैलीतील ई-बाईक बनवते.

गुरुत्वाकर्षणाचे कमी केंद्र, 20” x 4” फॅट टायर्सचे पुरेसे कर्षण आणि संपूर्ण सस्पेंशन यांच्या संयोजनासह मोपेड डिझाइन देखील स्थिर आणि सुरक्षित राइड प्रदान करण्यात मदत करते. आमच्या समीक्षकाने ते 'स्वादिष्ट आणि अंदाज करण्यायोग्य' म्हणून सारांशित केले आणि नंतर बाइकच्या हाताळणी क्षमतेची प्रशंसा केली आणि तिला 'ट्रॅक्शन आणि कॉर्नरिंग तज्ञ' म्हटले.

बाईकची 750W रियर हब मोटर देखील आमच्या चाचणीमध्ये आमच्यासाठी वेगळी होती, आमच्या हिल टेस्टमध्ये केवळ पेडल असिस्ट आणि थ्रॉटल या दोन्हींचा वापर करून अतिशय आदरणीय वेळ पोस्ट केली – नंतरची मोटरची खरी शक्ती दर्शवते.

आणखी एक बोनस म्हणजे एक सभ्य श्रेणी आहे, विशेषतः अशा जड ई-बाईकवर; असिस्ट लेव्हल आणि राइडिंग वजनावर अवलंबून, आम्ही आमच्या चाचणी बाइकवरील 672Wh बॅटरीपासून सुमारे 20 ते 30 मैलांचा अंदाज लावला. हिमिवेने तेव्हापासून एस्केपची वर्तमान 'प्रो' आवृत्ती 840Wh बॅटरीवर अपग्रेड केली आहे, जी (सिद्धांतात) खूप मोठी श्रेणी प्रदान करू शकते.

सर्वोत्तम किंमत तपासा पूर्ण पुनरावलोकन वाचा आमचे व्हिडिओ पुनरावलोकन पहा

प्रो च्या
 • सायकल चालवायला खूप मजा येते!
 • उत्कृष्ट कर्षण आणि आराम, विशेषत: मागील निलंबनापासून.
 • उच्च गती आणि उच्च क्षमतेसाठी शक्तिशाली 750W रियर हब मोटर.
 • गुरुत्वाकर्षणाच्या कमी केंद्रामुळे चांगली हाताळणी.
च्या बाधक
 • 92 lbs वर, ही एक भारी ई-बाईक आहे. मोटार चालवताना सामना करते, परंतु शक्तीशिवाय ते उचलणे किंवा पेडल करणे कठीण होऊ शकते.
 • बाईकची निश्चित सीट पोझिशन उंच रायडर्ससाठी लेग एक्स्टेंशन मर्यादित करते.

तळ ओळ: 2022 च्या सर्वोत्तम मोपेड ई-बाईक

मोपेड-शैलीतील ई-बाईक ही तुलनेने नवीन श्रेणी आहे, म्हणून आम्ही अपेक्षा करतो की आवडीची ही तुलनेने छोटी यादी येत्या काही महिन्यांत आणि वर्षांमध्ये वेगाने विस्तारेल. नवीन तंत्रज्ञान सामावून घेण्यासाठी डिझाइन्स ऑप्टिमाइझ केल्या जाऊ शकतात आणि नवीन डिझाइन्स उदयास येऊ शकतात जे मोपेड-शैलीतील ई-बाईकवरील काही टीका टाळतात, जसे की त्यांचे सरासरी वजन आणि साधारणपणे कमी आसन स्थिती.

त्यामुळे, ही सर्वसमावेशक यादी नाही, परंतु आम्हाला वाटते की या यादीतील सर्व बाइक्स सध्या उपलब्ध असलेल्या मोपेड ई-बाईकची चांगली विविधता देतात. आणि ही एक श्रेणी आहे जी आम्ही भविष्यात खूप क्रियाकलाप पाहण्याची अपेक्षा करतो!

तुमच्याकडे अशी बाइक आहे का जी तुम्हाला आमच्या बेस्ट ऑफ पेजसाठी चांगली स्पर्धक असेल असे वाटते? आम्हाला खाली टिप्पणी विभागात कळवा. कमीतकमी, आमचे वाचक काय चालले आहेत हे आम्हाला नेहमी जाणून घ्यायचे आहे.

वाचक संवाद

ही साइट स्पॅम कमी करण्यासाठी Akismet वापरते. तुमच्या टिप्पणी डेटावर प्रक्रिया कशी केली जाते ते जाणून घ्या.


Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *