हेमीवे रॅम्बलर प्रीमियम रिव्ह्यू, 2024

[ad_1]

वरील ग्राफिकमध्ये वर्णन केलेल्या प्रक्रियेचा वापर करून, आम्ही हिमिवेच्या जाहिरातीचे पुनरावलोकन केले, ज्यामध्ये असे म्हटले आहे की रॅम्बलर 55 मैलांपर्यंतची श्रेणी गाठू शकते. 500W मोटर आणि 720 वॅट-तास (Wh) बॅटरीसह, बाइकने अपेक्षेप्रमाणे कामगिरी केली आणि जाहिरात केलेल्या श्रेणीशी जुळले!

PAS 5 आणि PAS 1 मध्ये बाइकची चाचणी करताना, आम्ही एका चार्जवर 42.9 ते 55.9 मैलांचा उच्च आणि निम्न कंस मोजला. भूप्रदेश, रायडरचे वजन, हवामान आणि बरेच काही यासह अनेक घटक ई-बाईकच्या श्रेणीवर परिणाम करतात – परंतु बहुतेक रायडर्सनी ते कोणते PAS सेटिंग निवडतात यावर अवलंबून या क्रमांकांमध्ये कुठेतरी पडण्याची अपेक्षा केली पाहिजे.

हेमीवेच्या हक्काच्या श्रेणीला पूर्ण करण्यात (आणि किंचित ओलांडण्यात) सक्षम झाल्यामुळे आम्हाला आनंद झाला आणि हे लक्षात घेऊन देखील आनंद झाला की आम्ही यापूर्वी चाचणी केलेल्या समान ई-बाईकच्या तुलनेत रॅम्बलरने परफॉर्मन्स दिला आहे. कामगिरी चांगली मोजली गेली. काही विसंगती वगळता (अपेक्षेपेक्षा जास्त कामगिरी करणाऱ्या ई-बाईक), रॅम्बलरचे परिणाम “सामान्य” किंवा मानक श्रेणीच्या उच्च टोकावर होते. Rambler ची 720 Wh ची बॅटरी देखील तत्सम ई-बाईकच्या तुलनेत मोठ्या बाजूने होती, त्यामुळे रँकिंगमध्ये तिचे स्थान आहे.

बाईकच्या मोटर आणि बॅटरीच्या वैशिष्ट्यांवर आधारित – तसेच वरील आमच्या स्पीड चाचणी विभागात मोजलेल्या गती – आम्हाला मिळालेल्या परिणामांना आम्ही कमी लेखले. आमच्या PAS 5 चाचणीसाठी सैद्धांतिक कमाल वेळ सुमारे दीड तास होता, परंतु आम्ही सुमारे एक तास अतिरिक्त सायकलवर होतो. परिणाम 35 मैलांच्या शेजारी असण्याचा आम्‍ही अंदाज लावला, परंतु लक्षणीय फरकाने तो ओलांडला.

अर्थात, रॅम्बलरच्या टॉर्क सेन्सरसह श्रेणी परिणाम बदलू शकतात. जे रायडर्स अधिक पुराणमतवादीपणे पेडल करतात ते कमी शक्ती वापरतील आणि शक्यतो आमच्या निकालांपेक्षा जास्त असतील, तर जे अधिक उत्साही वेग पसंत करतात त्यांना उलट अनुभव येईल.

आम्‍ही अनेकदा आमच्‍या कमाल-सहाय्य आणि किमान-सहाय्य चाचणी निकालांमध्‍ये खूप मोठा फरक मोजतो, परंतु रॅम्बलर प्रीमियमचा श्रेणी कंस तुलनेने अरुंद होता, PAS 1 आणि PAS 5 मधील फक्त 13 मैल.

आमच्या गती चाचणी परिणामांचा विचार करता, जेथे PAS 1 ने तुलनेने वेगवान समुद्रपर्यटनास अनुमती देण्यासाठी भरपूर मोटर उर्जा दिली, ते वाजवी आहे. मोटार आउटपुटच्या मूलभूत पातळीसाठी आम्ही समान कम्युटर/क्रूझर ई-बाईकवर पाहिल्यापेक्षा खूप जास्त उर्जा आवश्यक आहे – परंतु बहुतेक प्रकरणांमध्ये, या अशा शक्तिशाली मोटर्सने सुसज्ज नसतात.

या चाचणीच्या आमच्या निकालांच्या आधारे, आम्हाला विश्वास नाही की लांब पल्ल्याचा प्रवास करताना कमी PAS सेटिंग वापरण्यासाठी जास्त प्रोत्साहन आहे – परंतु आम्हाला विश्वास नाही की उच्च PAS सेटिंग वापरण्यासाठी जास्त प्रोत्साहन आहे. सुमारे 43 ते 56 मैलांची श्रेणी भरपूर आहे आणि बहुतेक दैनंदिन प्रवास किंवा अनेक लहान मजेदार राइड्स कव्हर केल्या पाहिजेत आणि बाईक अनुभव सुलभ आणि आनंददायक बनवण्यासाठी प्रत्येक सेटिंगमध्ये भरपूर शक्ती देते.

वैयक्तिकरित्या, मी कदाचित माझा बहुतेक वेळ PAS 3 किंवा 4 मध्ये बाईकच्या श्रेणीला थोडासा ढकलण्यासाठी घालवीन, फक्त उंच टेकड्यांजवळ जाईन जेथे मला PAS 5 मध्ये अतिरिक्त मोटर आउटपुट आवश्यक आहे. , माझी समर्थन पातळी वाढते.

[ad_2]

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *