Aventon Soltera.2 पुनरावलोकन, 2024 | इलेक्ट्रिक बाइकचा अहवाल

[ad_1]

वर वर्णन केलेल्या पद्धतींचा वापर करून, आम्ही निर्धारित केले की रायडर्स सोलटेरासह सुमारे 30 ते 37 मैलांच्या श्रेणीची अपेक्षा करू शकतात. हे Avonton च्या जाहिरात केलेल्या 46 मैलांपर्यंतच्या श्रेणीशी विरोधाभास आहे, परंतु नेहमीप्रमाणे, आमच्या निकालांच्या संबंधात काही घटक विचारात घेणे आवश्यक आहे.

प्रथम, हे परिणाम आमच्या गती चाचण्यांमध्ये गोळा केलेला डेटा प्रतिबिंबित करतात. इको मोड आणि टर्बो मोडमध्ये फक्त काही mph च्या फरकाने, हे समजते की आमच्या श्रेणी चाचणी डेटाद्वारे निर्धारित केलेला आकृतीचा कंस तसाच घट्ट दिसतो. जर या सेटिंग्जमधील उर्जा पातळी जास्त असेल, तर आम्ही बाइकच्या अंतरामध्ये जास्त फरक पाहण्याची अपेक्षा करू.

दुसरे, इको मोडद्वारे प्रदान केलेले बऱ्यापैकी शक्तिशाली बूस्ट एकूण श्रेणी क्षमता मर्यादित करते. आम्हाला या सेटिंगमध्ये 14.5-15 mph वेगाने पेडल करणे कठीण वाटले, अगदी हलके पेडल कॅडेन्स आणि दाब असतानाही, म्हणजे या सेटिंगमध्ये बाइक अजूनही भरपूर ऊर्जा वापरत होती.

आमच्या निकालांची Soltera.2 आणि बाईकच्या मूळ आवृत्तीशी तुलना केल्याने देखील हे अधिक बळकट होते. आम्ही टॉर्क सेन्सरसह अधिक चांगली श्रेणी पाहण्याची अपेक्षा करतो, कारण त्यासाठी रायडरकडून अधिक मेहनत घ्यावी लागते आणि मोटरला कमी काम करण्याची परवानगी मिळते. मूळ सोलटेराने, तथापि, पूर्ण 49.5 मैल व्यवस्थापित केले – Soltera.2 सह आमच्या निकालांपेक्षा सुमारे 13 मैल पुढे.

सर्व गोष्टींचा विचार केला असता, आम्‍हाला बाईकच्‍या रेंजच्‍या जवळ – किंवा पलीकडे – मूळ सोलटेरा वर मिळालेल्‍या ५० मैलांपर्यंत पोहोचण्‍यासाठी अॅव्हेंटन एक मोठा बॅटरी पर्याय ऑफर करत आहे. आम्ही तपासलेल्या अशाच अनेक सिटी बाईक मुख्य बॅटरीला पूरक म्हणून पर्यायी रेंज एक्स्टेन्डर (बाह्य बॅटरी पाण्याच्या बाटलीच्या आकाराच्या) देतात, त्यामुळे तेही स्वागतार्ह पर्याय असेल.

आम्ही मोजलेले परिणाम अपेक्षेपेक्षा कमी असू शकतात, परंतु ते अजूनही व्यावहारिक आहेत. 35 मैलांपेक्षा जास्त राउंड ट्रिप ट्रिप असलेले रायडर्स कव्हर केले जातात. आणि आम्‍ही टर्बो मोडमध्‍ये चांगले कार्यप्रदर्शन मोजले, अगदी उच्च वेगाने. मूळ सोलटेराने Soltera.2 च्या 29 आणि दीड मैलांच्या तुलनेत सुमारे 24 मैल प्रवास केला.

या व्यतिरिक्त, आमच्या टर्बो मोड चाचणीमध्ये लागलेल्या वेळेचा अंदाज लावताना, आम्ही मोटर आणि बॅटरीच्या वैशिष्ट्यांवर आधारित सुमारे एक तास सायकल चालवण्याची अपेक्षा केली होती (आमच्या ई-बाईक बॅटरीसाठी मार्गदर्शक अधिक स्पष्ट करते). आश्चर्यकारकपणे, Soltera.2 ने आम्हाला सुमारे 200% अतिरिक्त दिले – आम्ही 2 तास आणि 50 मिनिटे प्रवास केला.

[ad_2]

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *