E-Bike News: Haro Squad LT Urban E-Bike, 26lb BH ई-रोड मॉडेल आणि बरेच काही!

[ad_1]

काही दुवे संलग्न दुवे असू शकतात. तुम्ही खरेदी केल्यास किंवा यापैकी एकावर क्लिक केल्यानंतर कारवाई केल्यास आम्हाला पैसे मिळू शकतात.

इलेक्ट्रिक बाईक बातम्या 13 ऑक्टोबरइलेक्ट्रिक बाईक बातम्या 13 ऑक्टोबर

ई-बाईक विक्रीचा आलेख महिन्या-दर-महिने आणि वर्षानुवर्षे चढ-उतार होऊ शकतो आणि कंपन्या येत-जात असतात, परंतु ई-बाईक क्रांती मंद होण्याची चिन्हे दिसत नाहीत. नवीन मॉडेल्स आणि नवीन तंत्रज्ञान स्थिर गतीने बाजारपेठेत प्रवेश करत आहे, मग ते शहराभोवती धावण्यासाठी ठोस परंतु तांत्रिकदृष्ट्या अपरंपरागत Haro Squad LT असो किंवा ई-बाईकच्या नवीन लाटेची पहिली लाट जी ग्राउंडब्रेकिंग (संपूर्णपणे सकारात्मक असली तरीही) पुनरावलोकन केले गेले. ) SRAM ईगल पॉवरट्रेन ऑटो शिफ्ट ड्राइव्ह सिस्टम. आयनब्लॉक्स सारख्या नवीन सिलिकॉन-आधारित बॅटर्‍या म्हणजे संपूर्ण इलेक्ट्रिक मोबिलिटी उद्योगासाठी एक क्वांटम लीप फॉरवर्ड काय असू शकते – म्हणजे, जर त्यांचे दावे पूर्ण झाले आणि ते आणखी एक बॅटरी तंत्रज्ञान फॉनी डॉन ठरले नाही तर….

या आठवड्याच्या ई-बाईक बातम्यांमध्ये:

  • Haro Skwad LT – एक मजेदार आणि व्यावहारिक शहरी धावपटू
  • SRAM ईगल पॉवरट्रेनला सुरुवातीला संमिश्र प्रतिसाद मिळाला आहे.
  • BH iAerolight 65Nm टॉर्कसह 26lb ई-रोड मशीन आहे
  • फ्रान्सची एंजल मिनी कार कंपनीसाठी ई-बाईक बनवत आहे.
  • Ionblox बॅटरी क्रांतीच्या मार्गावर आहे का?

Haro Bikes सर्व नवीन पथकांची घोषणा

Haro Bikes सर्व नवीन पथकांची घोषणाHaro Bikes सर्व नवीन पथकांची घोषणा

हॅरो बाइक्स म्हणते की त्याची सर्व-नवीन स्क्वाड एलटी 'हलका, चपळ आणि आधुनिक राइडिंगचा अनुभव देते'. 20-इंच चाके, 250W रीअर हब मोटर, 300Wh फ्रेम-माउंट बॅटरी, Shimano Altus 8-स्पीड डेरेल्युअर, हायड्रॉलिक डिस्क ब्रेक्स, Lezyne फ्रंट आणि रियर लाइट्स यामुळे त्याची वैशिष्ट्ये निश्चितच त्याचा बॅकअप घेतात. शिवाय, तेथे समोर आणि मागे hoists सह racks आहेत. त्यांच्याकडे उपलब्ध माल घेऊन जाण्यासाठी. नेव्हिगेशनसह ब्लूटूथ अॅप देखील आहे आणि त्याचे वजन 50lbs/22.7kg आहे.

Skwad LT चे किरकोळ $2399 आहे आणि ते देशभरातील अधिकृत हॅरो डीलर्सकडे मिळू शकते.

SRAM ची नवीन SRAM ईगल पॉवरट्रेन – 2024 ट्रान्झिशन रिपीटर पॉवरट्रेनवर पहिला निकाल

प्रीमियम किंमत आणि प्रीमियम कामगिरी ई-mtbs साठी जर्मनी ही एक मोठी बाजारपेठ आहे, त्यामुळे SRAM ईगल पॉवरट्रेन सिस्टीमच्या पहिल्या राइडचे नुकतेच यूएस-आधारित ट्रान्झिशन सारख्या ई-माउंटनबाईकने पुनरावलोकन केले यात आश्चर्य नाही. नुकतीच घोषणा केली. सिस्टम गुणधर्मांसह त्यांच्या पुनरावर्तक पीटी मॉडेलचे वैशिष्ट्यीकरण.

2024 ट्रान्झिशन रिपीटर MTB 170mm काळा लाल2024 ट्रान्झिशन रिपीटर MTB 170mm काळा लाल

SRAM च्या ईगल पॉवरट्रेन वैशिष्ट्यांचा आम्ही गेल्या आठवड्यात अहवाल दिल्याप्रमाणे प्रथम एक द्रुत सारांश:

'प्रगत ऑटो शिफ्ट (नावाप्रमाणेच स्वयंचलित शिफ्टिंग) कोस्ट शिफ्टसह, एक अशी प्रणाली जी ड्राइव्हर पेडलिंग करत नसतानाही ड्राइव्हट्रेनला गीअर्स शिफ्ट करण्यास अनुमती देते – जे श्रेष्ठ आहे. दर्जेदार डिरेल्युअर सिस्टममध्ये कधीही ऐकले नाही.

SRAM हे गियर तज्ञ आहेत आणि त्यामुळे SRAM ट्रान्समिशनच्या यांत्रिक आणि सॉफ्टवेअर नवकल्पनांसोबत काम करण्यासाठी विशेषतः डिझाइन केलेल्या मोटरवर प्रभुत्व मिळविण्यासाठी प्रीमियम मिड-ड्राइव्ह उत्पादक बुरोज यांच्याशी हातमिळवणी केली आहे.'

SRAM सारख्या उच्च-प्रोफाइल इंडस्ट्री लीडरकडून तुम्ही नवीन हाय-टेक उत्पादनाच्या चमकदार पुनरावलोकनांची अपेक्षा करू शकता, परंतु वरील ई-माउंटन बाइक मासिकाच्या निष्कर्षासह आतापर्यंतची पुनरावलोकने निश्चितपणे मिश्रित आहेत. :

'ऑटोशिफ्ट फंक्शन तीव्र आणि तांत्रिक चढाईवर त्वरीत त्याच्या मर्यादेपर्यंत पोहोचते, गीअर्स हलवते जेव्हा तुम्ही कदाचित करू नये. उदाहरणार्थ, अडथळा दूर करण्यासाठी उच्च कॅडेन्सवर वेग वाढवताना, प्रणाली आपोआप मोठ्या गियरमध्ये बदलते, ज्यामुळे अडथळा दूर करणे कठीण होते. आरामदायी ट्रेलहेड क्रूझिंगसाठी स्वयंचलित शिफ्टिंग हा एक चांगला पर्याय आहे, परंतु तांत्रिक चढाईवर काम करत नाही…'

विशेष म्हणजे, Bikerumour ची SRAM ईगल पॉवरट्रेनची अलीकडील चाचणी राइड थोडी दयाळू होती:
'शिफ्टिंगचा विचार न करणे खूप छान आहे. ऑटोशिफ्ट फंक्शनवर अवलंबून राहण्यासाठी माझा मेंदू किती लवकर जुळवून घेतो याचे मला आश्चर्य वाटले. लवकरच मी विसरलो की मी अजूनही माझ्या नशिबाचा लेखक आहे, तीक्ष्ण भागांच्या अपेक्षेने बदलणे विसरलो. त्याने मला काही वेळा पकडले, परंतु मी लवकरच पुन्हा जुळवून घेतले' परंतु 'माझ्यासाठी, सिस्टीम त्याच्या मर्यादित शिफ्ट गतीपेक्षा कमी आहे. हे ईगल पॉवरट्रेन आणि ट्रान्समिशनच्या बाबतीत ऑटो-शिफ्ट फंक्शनपेक्षा श्रेष्ठ आहे.'

BH iAerolight; प्रभावी मिड-ड्राइव्ह पॉवरसह 26lb ई-रोड बाईक

स्पॅनिश ब्रँड bh ने iaerolight लाइटवेट इलेक्ट्रिक रोड बाईकचे अनावरण केले.स्पॅनिश ब्रँड bh ने iaerolight लाइटवेट इलेक्ट्रिक रोड बाईकचे अनावरण केले.

26lbs वजन, 65Nm टॉर्क आणि 115 मैल श्रेणी – ही स्पेनच्या BH मधील नवीन iAerolight इलेक्ट्रिक रोड रेसिंग बाइकची हेडलाइन आकडेवारी आहेत. किमान कागदावर, असे दिसते की तिच्याकडे कोणत्याही इलेक्ट्रिक रोड बाईकचे वजन-ते-वजन गुणोत्तर सर्वोत्कृष्ट – सर्वोत्तम नसले तरी आहे.

Mahle X35 रीअर हब सिस्टीम 40Nm टॉर्कचा दावा करते आणि लाइटवेट रोड रेसिंग मशीनवर वापरल्या जाणार्‍या सारखीच आहे परंतु ती iAerolight वर वापरल्याप्रमाणे BH च्या स्वतःच्या मिड ड्राईव्हची मोटर पॉवर तयार करू शकत नाही. फुझोआ ड्राइव्ह सिस्टीमची एक चांगली तुलना असू शकते कारण ते समान टॉर्क आकृत्यांचा दावा करतात आणि BH मोटर प्रमाणेच ही एक मिड ड्राइव्ह आहे जी बाइकच्या गीअर्सद्वारे काम करण्याच्या फायद्यांचा फायदा घेते. बाइकचा वेग. Fazua द्वारे येथे सूचीबद्ध केलेली सर्व मॉडेल्स iAerolight पेक्षा कमीत कमी काही पाउंड वजनी आहेत त्यामुळे केवळ आकडेवारीनुसार ते निश्चितपणे त्याच्या वर्गातील लीडरसारखे दिसतील.

प्रश्नातील मध्य-मोटर BH 2EXMAG आहे, ज्याचे वजन 4.6lbs किंवा 2.1kg आहे. तथापि, ही नवीन मोटर नाही, जी बीएच कोअर कार्बनवर वापरली गेली आहे जी 2020 मध्ये पुन्हा रिलीज झाली. हे 410Wh फ्रेम-माउंट केलेल्या (चार्जिंगसाठी काढता न येणारी) बॅटरीसह जोडलेले आहे. उच्च दर्जाचे ई-रेसर शोधत असलेल्या रोड बाईक प्रेमींना निश्चितच आनंद देणारी बाइक.

12-स्पीड Shimano 105 Di2 सह BH iAerolight Pro 1.7 साठी किंमती 7,699.90 युरोपासून सुरू होतात. शिमॅनो अल्ट्रा घटकांसह iAerolight 1.8 ची किंमत 8,999.90 युरो आणि टॉप-ऑफ-द-रेंज iAerolight Pro 1.9 ची किंमत 10,999.90 युरो आहे आणि ते Di2 गीअर्स आणि Dura Ace ब्रेकसह येते.

MINI एंजेल मोबिलिटीने बनवलेल्या ब्रँडेड ई-बाईकसाठी प्री-ऑर्डर घेत आहे.

मिनी ई-बाईकमिनी ई-बाईक

सायकल रिटेलर अँड इंडस्ट्री न्यूज (BRAIN) ने अलीकडेच नोंदवलेले हे हेडलाइन आहे आणि ई-बाईक ऍक्शनमध्ये सहभागी होण्यासाठी ऑटो कंपनीने आणखी एक पाऊल उचलले आहे.

“ऑटो ब्रँड MINI पुढील वर्षी दोन ई-बाईक मॉडेल्स जारी करत आहे, जे फ्रान्समधील एंजेल मोबिलिटीने उत्पादित केले आहे……. MINI कार कंपनीची स्थापना झाली त्या वर्षी MINI प्रत्येक कलरवेमध्ये 1959 बाईक तयार करेल.” ब्रेन आम्हाला सांगतो.

वैशिष्ट्यांमध्ये बार आणि टर्न सिग्नल्स, कस्टम फेंडर आणि चेन गार्ड्स आणि इंटिग्रेटेड स्टेमवर टचस्क्रीन हेड युनिट प्लस ब्रूक्स इंग्लंड सॅडल्स आणि ग्रिप यांचा समावेश आहे. ते सुरुवातीला युरोपमध्ये €3,490 (सुमारे $3,700) मध्ये उपलब्ध असतील आणि आता प्री-ऑर्डर केले जाऊ शकतात.

Ionblox बॅटरी शेवटी संशोधन प्रयोगशाळा सोडत आहेत?

“कॅलिफोर्निया-आधारित बॅटरी विकसक Ionblox ने इलेक्ट्रिक वाहनांसाठी अल्ट्रा-फास्ट-चार्जिंग लिथियम-सिलिकॉन सेल लॉन्च करण्याची घोषणा केली आहे,” इलेक्ट्रो अहवाल.

जर ते वास्तविक जगापर्यंत पोहोचले, तर ते विद्युत वाहतूक लँडस्केपमध्ये नक्कीच क्रांती घडवून आणण्याचे वचन देतात, कारण सध्याच्या लिथियम तंत्रज्ञानाशी खालील तुलना स्पष्ट करते.

कंपनीच्या म्हणण्यानुसार, सेलमुळे बॅटरी फक्त पाच मिनिटांत 60 टक्के आणि दहा मिनिटांत 80 टक्के चार्ज होऊ शकते. याव्यतिरिक्त, Ionblox म्हणतो की सेल इलेक्ट्रिक वाहन उत्पादकांना समान आकाराच्या Ionblox बॅटरी पॅकसह किंवा लहान Ionblox बॅटरी पॅकसह 30 ते 50 टक्के श्रेणी वाढविण्यास सक्षम करतात. वजन आणि खर्च कमी करू शकतात.'

लेखानुसार, नवीन तंत्रज्ञान 'पेटंट प्रीलिथिएटेड सिलिकॉन मोनोऑक्साइड एनोड आणि एक अद्वितीय सेल आर्किटेक्चर' वर अवलंबून आहे.

वाचक संवाद

ही साइट स्पॅम कमी करण्यासाठी Akismet वापरते. तुमच्या टिप्पणी डेटावर प्रक्रिया कशी केली जाते ते जाणून घ्या.

[ad_2]

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *