KBO Oasis E-Bike Review, 2024

[ad_1]

आमचे बरेच लक्ष ओएसिसच्या पॉवर फॉरवर्ड करण्याच्या क्षमतेवर केंद्रित असल्याने, ही बाइक किती चांगली थांबते याबद्दल बोलणे योग्य आहे. ओएसिसच्या ब्रेक सिस्टमने आमच्या ब्रेक चाचण्यांमध्ये अपेक्षेपेक्षा चांगली कामगिरी केली, सरासरी थांबण्याचे अंतर 23'3 आहे. बहुतेक ई-बाईकची सरासरी 20' – 22 आहे”, परंतु क्रूझर आणि कम्युटर ई-बाईक त्यामुळे, ओएसिस मध्यभागी जवळ येते. ब्रेक हायड्रॉलिक ऐवजी यांत्रिक असतात ही वाईट गोष्ट नाही.

ओएसिस ब्रेक वापरते जे आम्ही आधी पाहिले नाही – टेबोका एमडी 320 मेकॅनिकल डिस्क ब्रेक सिस्टम. हे समोर 180mm रोटर्स वापरते, जे आपण इतर अनेक ई-बाईकवर पाहतो आणि मागील चाकावर 203mm रोटर्स वापरतो. आम्हाला याचे थोडे आश्चर्य वाटले कारण आम्हाला वेगवेगळ्या आकाराच्या रोटर्स असलेल्या ई-बाईक सहसा दिसत नाहीत.

जवळून पाहिल्यास, KBO निवडीला अनुकूल अशी काही कारणे आहेत. मोठा रोटर वापरणे म्हणजे 203 मिमीचा मोठा रोटर 180 मिमी रोटरपेक्षा कमी उष्णता निर्माण करतो म्हणून तुम्ही ब्रेकिंग पॉवर गमावत नाही. मोठे रोटर्स देखील चांगले थांबतात कारण त्यांचा ब्रेकिंग टॉर्क चाकाच्या बाहेरील बाजूच्या जवळ असतो. त्याच्या सभोवतालचे भौतिकशास्त्र येथे वर्णन करण्यासाठी खूप प्रगत आहे परंतु ते मागील बाजूस मोठ्या रोटरला समर्थन देते. आणि हब मोटर मागील चाकावर असल्याने, ती अतिरिक्त उष्णता निर्माण करते जी समोरच्या ब्रेक रोटरवर नसते.

हायड्रॉलिक ब्रेक हे यांत्रिक ब्रेकपेक्षा चांगले काम करतात, त्यामुळे हे टॅबुका ब्रेक नेहमीपेक्षा मोठे रोटर्स वापरून चांगले काम करतात. आणि याकडे आणखी पाहताना, काही सब्जेक्टिव्हिटीसह, मागील बाजूस 203mm चे आणखी एक कारण हे आहे की बहुतेक रायडर्स पुढच्या भागापेक्षा मागील ब्रेकचा जास्त वापर करतात.

रायडर्स त्यांच्या मागील ब्रेकचा अतिवापर करतात असा दावा करणारे अनेक लेख आहेत, परंतु मी तुम्हाला सांगू शकतो की माझ्या बाईकच्या दुकानात काम करत असताना, अनेक रायडर्सनी मला सांगितले आहे की त्यांना पुढच्या ब्रेकचा अतिवापर करू नये असे शिकवले होते. कारण हँडलबार जाण्याचा धोका आहे.

ती शेवटची धारणा बाजूला ठेवून, मागील राउटरपेक्षा KBO निवडणे ही एक सुरक्षित पैज होती. टेबुका ब्रेक्स सुप्रसिद्ध नाहीत, त्यामुळे आम्हाला इतर बाइक्सवर या ब्रेक्सचा अनुभव नाही. ही बाईक आमच्या चाचणीवर चांगली थांबली आणि सरासरीपेक्षा मोठ्या रोटरचा वापर केल्यामुळे आम्हाला हे अपरिचित ब्रेक वापरण्यात थोडा अधिक आत्मविश्वास मिळाला.

आमचा दुसरा मुद्दा असा आहे की ब्रेक अजूनही squeak आहेत. काहीवेळा आम्हाला वेगवान ब्रेकसह नवीन बाइक्स मिळतात, ज्या सामान्यत: ब्रेक पॅडवरील कोटिंगमधून येतात जे तुमच्या पहिल्या दोन राइड्सनंतर बंद होतात. हे विचलित होऊ शकते. कधीकधी ग्लेझिंग विकसित होते, अशा परिस्थितीत आमच्या मेकॅनिकला पॅड काढून टाकावे लागतील, त्यांना हलके वाळू लावावे लागेल आणि नंतर ते पुन्हा स्थापित करावे लागतील. परंतु जर तुम्ही बाईक मेकॅनिक नसाल, तर याचा अर्थ चीक सहन करणे किंवा squeaks सुटका करण्यासाठी बाइक मेकॅनिकला पैसे देणे.

[ad_2]

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *