Ride1UP Portola E-Bike Review, 2024

[ad_1]

आम्ही दरवर्षी अनेक ई-बाईकचा आढावा घेतो. वर्षातून काही वेळा आपल्याला असे काहीतरी आढळून येते जे आपल्याला सामान्य नसून, आपण सामान्यपणे अपेक्षा करू शकतो त्यापेक्षा चांगले आहे. वेळोवेळी ई-बाईक त्याच्या अपवादात्मक मूल्य ते किमतीच्या गुणोत्तराने आम्हाला आश्चर्यचकित करते. Ride1UP पोर्तुला आम्ही काही वर्षांत पाहिलेले सर्वात मोठे आश्चर्य सादर करते.

सामान्यतः, जेव्हा आम्ही नवीन ई-बाईक पुश व्हॅल्यू बाउंड्रीज पाहतो, तेव्हा आम्हाला समान स्पर्धकांपेक्षा एक किंवा दोन—जास्तीत जास्त तीन—अपग्रेड दिसतील. पोर्तोला एखाद्या झपाटलेल्या घराप्रमाणे आश्चर्याने भरलेला आहे. या ई-बाईकच्या अनेक तपशीलांकडे परत जाणे योग्य आहे ज्याची आम्हाला अपेक्षा नव्हती.

प्रथम, 750W, 65Nm, ब्रशलेस, गियर हब मोटरमुळे आम्ही उप-$1500 श्रेणीत चाचणी केलेल्या फोल्डिंग ई-बाईकमध्ये पोर्टोला असामान्य आहे. दुसरे, या किंमत श्रेणीतील हायड्रॉलिक डिस्क ब्रेक्स असामान्य आहेत, जवळजवळ ऐकले नाहीत; $1500 पेक्षा कमी किमतीच्या ई-बाईकवर मेकॅनिकल डिस्क ब्रेक्स आहेत. तिसरी 8-स्पीड शिमॅनो अल्टस ड्राइव्हट्रेन आहे जी 11-32t कॅसेटने सुसज्ज आहे. ड्राइव्हट्रेन ट्रिगर शिफ्टर खेळते जे आम्हाला 7-स्पीड ड्राईव्हट्रेनसाठी सामान्य असलेल्या थंब शिफ्टर्सपेक्षा खूप सोपे वाटते, परंतु फायदे तिथेच संपत नाहीत. आम्ही वर्ग 3 (28 mph कमाल पेडल असिस्ट) स्पीडसाठी खुल्या असल्याचा दावा करणाऱ्या अनेक ई-बाईक चालवतो, परंतु सामान्यतः 14-28t कॅसेटसह जोडलेल्या 7-स्पीड ड्राइव्हट्रेनसह सुसज्ज असताना, काही रायडर्स वेगाने पेडल करू शकतात. 20 mph पेक्षा चांगले जाण्यासाठी पुरेसे आहे; त्यांच्याकडे इतक्या वेगाने हलविण्यासाठी पुरेसे मोठे गियर नाही. 200 टक्के गियर रेंजऐवजी, Ride1UP पोर्टोला जवळजवळ 300 टक्के गियर रेंज खेळते, ज्यामुळे रायडर्सना टेकड्यांवर अधिक सपोर्ट मिळेल आणि उच्च गती गाठण्यासाठी अधिक मांस मिळेल.

सहसा, हब मोटर्ससह ई-बाईक कॅडेन्स सेन्सरने सुसज्ज असतात. आम्ही हब मोटर्ससह ई-बाईकची वाढती संख्या पाहत आहोत ज्यात टॉर्क सेन्सरचा समावेश आहे, परंतु हे अद्याप उच्च किंमत गुणांसाठी राखीव आहे. पण Ride1UP ला पोर्तोलाला सरासरीपेक्षा काहीतरी चांगले देण्याचा मार्ग सापडला. बहुतेक कॅडेन्स सेन्सरमध्ये 12 चुंबक असतात आणि मोटर किक होण्यापूर्वी रायडरला पेडल स्ट्रोकच्या ½ आणि ¾ दरम्यान कुठेतरी पेडल करणे आवश्यक असते. पोर्टोला 24-मॅग्नेट कॅडेन्स सेन्सर खेळतो म्हणजे जेव्हा रायडर पेडलिंग सुरू करतो आणि जेव्हा मोटर आत जाते तेव्हा मध्यांतर अर्धवट केले जाते. स्वार पेडलिंग थांबवल्यानंतर मोटार किती लवकर थांबते?

ई-बाईकचे वजन अनेक घटकांमुळे प्रभावित होते. ई-बाईकच्या एकूण वजनामध्ये मोटारचा आकार आणि बॅटरीचा आकार महत्त्वाचा घटक असतो, परंतु त्यांचे वजन साधारणपणे २० एलबीएसपेक्षा कमी असते. ई-बाईक किती महाग आहे हा वजनावरील दुसरा मोठा प्रभाव आहे. साहित्य जितके चांगले तितके वजन कमी. Ride1UP Portola चे वजन फक्त 59 lbs आहे. (500Wh बॅटरीसह), अनेक स्पर्धात्मक फोल्डिंग ई-बाईकपेक्षा ते वाहून नेणे सोपे करते. दुसर्‍या आनंददायी आश्चर्यात, त्याची किंमत पाहता, आम्ही कमी नव्हे तर अधिक वजनाची अपेक्षा करू.

उत्पादनातील कमकुवतपणा ओळखणे हे कोणत्याही पुनरावलोकन कार्याचा भाग आहे. यापेक्षा चांगले काय असू शकते? Ride1UP पोर्टोलावर टीका केल्याने समीक्षकाला प्राइम डोनासारखे दिसण्याचा धोका असतो. किंमतीसाठी ही एक अपवादात्मक ई-बाईक आहे. कोणत्याही गोष्टीचे सुधारणेस योग्य असे वर्णन करून त्यांनी जे साध्य केले त्याकडे दुर्लक्ष केले जाते. ते म्हणाले, पोर्टोला, त्याच्या स्टेप-थ्रू फ्रेममुळे, 18.2 इंच स्टँडओव्हर उंची आहे. – वाईट नाही, पण कमी स्टँडओव्हर उंची असलेल्या ई-बाईक आहेत. आम्हाला अनेक फ्रेम आकारात येणार्‍या ई-बाईक पहायला आवडतात, परंतु सध्या कोणीही एकाधिक आकारात फोल्डिंग फ्रेम देत नाही. अधिक रंग? ते जसे आहे तसे तीन छान रंग देतात. एक स्मार्टफोन अॅप जे रायडरला त्यांच्या राईडचा मागोवा घेण्यास आणि मोटरची कार्यक्षमता समायोजित करण्यास अनुमती देते ते विलक्षण असेल. अधिक वाजवी विनंती म्हणजे एक मोठा डिस्प्ले निर्दिष्ट करणे जे ट्रंकच्या जवळ बसवलेले आहे जेणेकरुन चालत असताना सहज पाहावे.

फोल्डिंग ई-बाईकची मागणी करणाऱ्या प्रत्येकाकडे जागेची मर्यादा नसते. Ride1UP पोर्टोला इतके चांगले डिझाइन केले आहे की ही एक ई-बाईक आहे ज्याची आम्ही केवळ फोल्डिंग ई-बाईकच नव्हे तर मूल्य शोधत असलेल्या प्रत्येकासाठी शिफारस करतो. पोर्टोला या मूलभूत प्रश्नांसह कोणत्याही खरेदीदाराचा सामना करतो: जर तुम्हाला करण्याची गरज नसेल तर अधिक खर्च का करावा?

आनंदी सवारी! तुमच्या काही शंका असल्यास किंवा या Ride1UP Portola पुनरावलोकनात आम्ही काही चुकले आहे असे तुम्हाला वाटत असल्यास आमच्या टिप्पण्या विभागात नक्की कळवा.

[ad_2]

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *