Tenways AGO X पुनरावलोकन, 2024

[ad_1]

AGO X नक्कीच कार्यप्रदर्शन-केंद्रित आहे, परंतु आम्हाला ते सामान्यतः आरामदायक आणि – कमीतकमी बहुतेक प्रकरणांमध्ये – त्याच्या हेतूसाठी योग्यरित्या तयार केलेले आढळले. तुलनेने मोठ्या पॅडल्सने स्थिरता प्रदान केली, हलक्या वजनाच्या फोम ग्रिप्स बाईक आणि माझ्या दोन्ही हातांना आरामात बसवतात आणि सेल रॉयल सॅडल इतके पातळ होते की ते मार्गात न येण्याइतपत पातळ होते आणि लांब राईड्सवर दीर्घकाळ टिकणाऱ्या आरामासाठी पुरेसे पॅडिंग प्रदान करत होते.

एक ई-बाइक म्हणून जी तिच्या रायडरच्या ओळखीवर प्रथम लक्ष केंद्रित करते, AGO X कडे ऑफ-रोड राइडिंगसाठी सज्ज असलेल्या समान बाइकपेक्षा अधिक सरळ राइडिंग पोझिशन आहे, परंतु तरीही थोडासा थोडा पुढे वाकलेला आहे. 5'-5″ ते 6'-3″ पेक्षा जास्त रायडर्स सामावून घेण्यासाठी दोन फ्रेम आकार पाहून आम्हाला आनंद झाला. 5'-11″ वाजता मी अधिक आकाराच्या फ्रेम श्रेणीच्या मध्यभागी होतो, आणि मला वाटले की ते माझ्यासाठी चांगले आहे.

या Tenways AGO X पुनरावलोकनाच्या मागील भागांमध्ये, मी बाइकच्या उत्कृष्ट हाताळणीचा उल्लेख केला आहे. हे त्याच्या राइड गुणवत्तेचे एक वैशिष्ट्य होते. 770-मिमी-रुंद हँडलबारसह, लहान समायोजन चाकाच्या मोठ्या स्टीयरिंग हालचालींमध्ये अनुवादित केले गेले, ज्यामुळे बाइक मला पाहिजे तिकडे गेली. या हँडलबारने प्रदान केलेल्या उत्कृष्ट नियंत्रणामुळे मजबूत आणि आत्मविश्वासाशिवाय काहीही वाटणे जवळजवळ अशक्य होते. कोणत्याही ई-बाईकवर समान वैशिष्ट्ये पाहिल्याबद्दल आम्हाला आनंद वाटेल, परंतु ते विशेषतः ऑफ-रोड टूरिंग क्षमता असलेल्यांसाठी उपयुक्त आहेत!

AGO X चांगले कार्य करते अशा असंख्य गोष्टींबद्दल अधिक चर्चा करण्यापूर्वी, मला एक क्षेत्र संबोधित करायचे आहे जे मला वाटते की त्याच्या चष्म्याच्या संदर्भात थोडी कमतरता होती. बाईकचे मार्केटिंग आणि बाईकला ऑफ-रोड साहसी क्षमता देणारे इतर अनेक घटक लक्षात घेता, पंक्चर-प्रतिरोधक CST टायर्सचे तुलनेने कमी आणि कमी प्रोफाइल पाहून मला आश्चर्य वाटले. खरे सांगायचे तर, माझ्या अपेक्षेपेक्षा बाईकने हलके मातीचे रस्ते चांगले हाताळले, परंतु ज्यांना अधिक खडबडीत प्रदेशात सायकल चालवायची आहे त्यांच्यासाठी मी अधिक ऑफ-रोडिंगसाठी नॉबी किंवा हायब्रीड टायर्सची शिफारस करतो. मला हे पर्याय पहायचे आहेत

AGO X च्या एकूण राइड अनुभवाचा मी पूर्णपणे आनंद घेतला. 250W मिड-ड्राइव्ह अनेकदा अधिक शक्तिशाली मोटरसारखे वाटले आणि माझ्या पेडलिंगमधील बदलांना जवळजवळ त्वरित प्रतिसाद दिला. 10-स्पीड ड्राइव्हट्रेन जलद वाटली आणि वेगाने समुद्रपर्यटन किंवा टेकड्यांवर चढण्यासाठी लवचिकता प्रदान करते. 2.25” रुंद टायरसह सायकल चालवताना स्थिर वाटले आणि इंटरफेस साधा आणि स्वच्छ होता.

बाईकचा कॉकपिट लेआउट कमीत कमी होता, एक लहान कंट्रोल पॅनल आणि डाव्या पट्टीवर एक बिनधास्त डिस्प्ले आणि उजवीकडे रॅपिड-फायर शिफ्टर. बाईकचा डिस्प्ले अनोखा, रंगीत, व्यवस्थित आणि वाचायला सोपा आहे याचे मला कौतुक वाटले. याने पॉवर बटणाद्वारे सायकल चालवता येणारा विविध राइडिंग डेटा देखील ऑफर केला आहे.

आम्ही पुनरावलोकन केलेल्या मागील टेनवेज मॉडेल्सप्रमाणे, AGO X हेड ट्यूबमध्ये एक सुंदर समाकलित हेडलाइट वैशिष्ट्यीकृत करते. हे ब्रँडच्या StVZO नियमांचे पालन करते. या जर्मन मानकानुसार मोटारसायकलचे दिवे खाली दिशेने निर्देशित केले जावेत जेणेकरुन ऑटोमोबाईलमधील ड्रायव्हर्सना अंधत्व येऊ नये. समाविष्ट केलेल्या कार्गो रॅकवर एक रुंद, चमकदार टेललाइट देखील आहे. मला त्याच्या दृश्यमानतेचे कौतुक वाटले, परंतु एक प्रवासी म्हणून बाइकचा उद्देश पाहता, मला ब्रेक लाईटची कार्यक्षमता प्रकाशात एकत्रित केलेली पाहायला आवडेल.

AGO X दुय्यम डिस्प्ले, ट्रॅकिंग राइड डेटा आणि नेव्हिगेशन म्हणून वापरण्यासाठी Tenways अॅपसह पेअर करू शकते – जरी आम्ही डिस्प्लेमध्ये QR कोड वापरून पेअर करू शकलो नाही. आम्ही अॅपसह आमच्या मागील अनुभवाचा आनंद घेतला आहे, परंतु विशेषत: AGO X सह कोणत्याही अनुभवाबद्दल बोलू शकत नाही.

एकूणच, मला वाटते की AGO X प्रतिसाद, हाताळणी, ऑपरेशन आणि आरामासह उत्कृष्ट राइड गुणवत्ता देते. काही किरकोळ त्रुटी असूनही याला उत्साही मान्यता मिळते.

[ad_2]

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *