ई-बाईक बातम्या: ट्रेक, गॅझेल आणि ज्यूस्ड आणि बरेच काही मधील नवीन ई-बाईक!


काही दुवे संलग्न दुवे असू शकतात. तुम्ही खरेदी केल्यास किंवा यापैकी एकावर क्लिक केल्यानंतर कारवाई केल्यास आम्हाला पैसे मिळू शकतात.

इलेक्ट्रिक बाईक बातम्या 25 ऑगस्टइलेक्ट्रिक बाईक बातम्या 25 ऑगस्ट

या आठवड्यात शोमध्ये अनेक प्रयत्न केलेले, चाचणी केलेले आणि सिद्ध केलेले डिझाईन्स आहेत, ज्यात Juiced, Gazelle आणि Trek च्या ई-बाईक उभ्या आहेत, ज्यांनी हे सिद्ध केले आहे की जादा किमतीचे फॅट टायर हे चांगल्या मूल्याचे e-mtb आहेत. हार्ड टेल आणि उत्कृष्ट 'काहीही करू' गुणवत्ता . बाइक उत्पादकांच्या मनात क्रमशः ई-बाईक अजूनही आघाडीवर आहेत. बर्‍याचदा असे होते, हे प्रोटोटाइपवरील शेवटचे, संक्षिप्त बातम्या वैशिष्ट्य आहे जे भविष्याकडे निर्देश करू शकते. पॅशलेच्या चेनलेस ई-ट्राइकने ट्रेड शोमध्ये हजेरी लावली आहे आणि यूके निर्मात्याचे म्हणणे आहे की ते पुढील वर्षी रिलीज होईल. याला आणखी रोमांचक बनवणारी गोष्ट म्हणजे Pashley ही UK ची एक पारंपारिक कंपनी आहे जिला कोणत्याही प्रकारे हाईपचा त्रास होत नाही आणि ते ट्रायक विशेषज्ञ देखील आहेत, त्यामुळे हे स्पष्ट आहे की ते किमान तसा विचार करतात. हे रोमांचक-आवाज देणारे चेनलेस तंत्रज्ञान एक भविष्य आहे जे आतापर्यंत आहे. किमान – ई-बाईकच्या जगात मोठा प्रभाव पाडण्यात ते अयशस्वी झाले. पाश्ले हा साचा फोडणारा असू शकतो का?

या आठवड्याच्या ई-बाईक बातम्यांमध्ये:

  • Juiced Scorpion X2 – तो परत आला आहे आणि तो नेहमीपेक्षा अधिक शक्तिशाली आहे.
  • Gazelle's Eclipse – अष्टपैलू कामगिरीसह उच्च दर्जाची ई-बाईक
  • ट्रेकच्या क्लासिक माउंटन बाईक, मार्लिनला बॉश ड्राइव्ह प्रणाली मिळते.
  • इलेक्ट्रिक ब्रेक खराबीचे तपशील आठवा.
  • पेस्ली त्याच्या चेनलेस ई-ट्राइकसह यशस्वी होऊ शकतो?

Juiced Scorpion X2 पुन्हा लाँच केले.

रसाळ विंचू X2रसाळ विंचू X2

Juiced Scorpion X2 ही एकेकाळी Juiced ची सर्वात शक्तिशाली ई-बाईक, HyperScorpion ची नवीनतम आवृत्ती आहे, जी नंतर ट्रेडमार्कशी संबंधित कायदेशीर समस्यांचे निराकरण झाल्यावर पुन्हा लॉन्च करण्याच्या आश्वासनासह मार्चमध्ये बंद करण्यात आली. नेमके तेच घडल्याचे दिसते.

पूर्ण-सस्पेन्शन फ्रेम मूळ मॉडेल सारखीच असली तरी, एक अपग्रेड केलेली 1,000-वॅट मोटर आहे (1300W चा पॅक पॉवर बहुतेक राज्यांमधील कायदेशीर ई-बाईक श्रेणीपेक्षा जास्त असल्याचे सूचित करते) आणि 811Wh बॅटरी सुरक्षा-रेटेड UL2771 आहे. नॉबी टायर्स प्रमाणेच रॅक आणि फेंडर्स समाविष्ट आहेत. टॉप स्पीड 'पेडल असिस्टमध्ये 28 mph पर्यंत आणि थ्रॉटलवर 20 mph' असे सांगितले आहे. वाहून नेण्याची क्षमता 300lbs/140kg आहे आणि एक एकीकृत USB चार्जिंग पोर्ट देखील आहे.

इतर वैशिष्ट्यांमध्‍ये 7-स्पीड रीअर डिरेल्युअर, हायड्रॉलिक डिस्क ब्रेक, 2000 लुमेन फ्रंट लाइट आणि इंटिग्रेटेड ब्रेक लाईटसह मागील लाईट यांचा समावेश आहे.

आता प्री-ऑर्डरसाठी उपलब्ध, स्कॉर्पियन X2 $१४९९ च्या सवलतीच्या किमतीत किरकोळ विक्री करेल आणि सप्टेंबरच्या अखेरीस पाठवेल.

Gazelle Eclipse – उच्च दर्जाची डच SUV कृतीत उतरते.

गझेल ग्रहणगझेल ग्रहण

तथाकथित स्पोर्ट्स युटिलिटी व्हेईकल-शैलीतील ई-बाईक ही निश्चितपणे ऑटोमोटिव्ह जगाकडून उधार घेतलेली संज्ञा आहे जिथे ते सर्वोत्तम-विक्रेते आहेत – परंतु मार्केटिंगच्या दृष्टीने, त्या ई-बाईकच्या नवीन पिढीशी चांगल्या प्रकारे जुळतात. वापरण्यास सोपे आणि आरामदायक व्हा. प्रत्येक पुरुष आणि प्रत्येक स्त्रीमध्ये अशा ठिकाणी जाण्याची क्षमता आहे जी इतर अनेक ई-बाईकमध्ये नाही. नुकतेच यूएस आणि युरोपमध्ये लाँच झालेले गझेल एक्लिप्स हे या शैलीचे उत्तम उदाहरण आहे.

मोठ्या 750Wh बॅटरीसह परफॉर्मन्स लाइन CX मोटर आणि बॉश स्मार्ट सिस्टीम असलेले दोन मॉडेल आहेत – T11 HMB आणि C380 HMB, अनुक्रमे 11 derailleur गीअर्स आणि स्टेपलेस Enviolo हब गियर आणि बेल्ट ड्राइव्ह वैशिष्ट्यीकृत आहेत. लो-स्टेप आणि स्टेप-ओव्हर आवृत्त्या देखील उपलब्ध आहेत.

इतर सामान्य वैशिष्ट्यांमध्ये 75 मिमी ट्रॅव्हल फ्रंट फोर्क, 60 मिमी रुंद टायर, स्मार्ट कनेक्टिव्हिटीसह Kiox 300 डिस्प्ले (जीपीएस ट्रॅकरसह), अॅडजस्टेबल पोझिशन हँडलबार स्टेम, मागील रॅक, फेंडर आणि शक्तिशाली, हार्डवायर एलईडी लाइटिंग यांचा समावेश आहे.

Gazelle च्या यूएस वेबसाइटवर बाइक्ससाठी सध्या फक्त एक होल्डिंग पृष्ठ आहे, परंतु आम्ही तुम्हाला किंमत आणि उपलब्धता तारखा प्रकाशित केल्यानुसार पोस्ट ठेवू. सध्याच्या EU किमती अनुक्रमे €5,499 आणि €5,999 आहेत – लेखनाच्या वेळी विनिमय दरांवर आधारित सुमारे $5900 पासून.

ट्रेकच्या सर्वाधिक विकल्या जाणार्‍या मार्लिनला मार्लिन+ प्लस म्हणून विद्युतीकरण करण्यात आले आहे, ज्याने यूएसमध्ये रेड बार्न रिकंडिशन्ड ई-बाईक कार्यक्रमाचे अनावरण केले आहे.

मार्लिन+ चा मागोवा घ्यामार्लिन+ चा मागोवा घ्या

Marlin mtb ची अनसिस्टेड ट्रेक आवृत्ती ही त्यांच्या आतापर्यंतच्या सर्वोत्तम विक्रेत्यांपैकी एक आहे – आणि आता Marlin+ बनण्यासाठी विश्वासू बॉश मिड-ड्राइव्हमुळे तिचे विद्युतीकरण झाले आहे. याचे बिल 'कोठेही जावे' हार्डटेल ई-एमटीबी म्हणून दिले जाते आणि बॉशच्या मिड-ड्राइव्हच्या श्रेणीतून तुलनेने माफक प्रमाणात पॉवर असलेल्या ऍक्टिव्हलाइन प्लसची निवड सूचित करते की हे उद्दिष्ट आहे की सामान्य रायडरला अॅड्रेनालाईन जंकीच्या विरोधात ऑफ-रोडवर जावे लागते. इच्छा अतिप्रदेश काबीज करण्यासाठी. त्यासाठी मागील रॅक, मडगार्ड्स आणि किकस्टँडसाठी माउंटिंग पॉईंट्स आहेत ज्यामुळे ते प्रवासी आणि टूरिंग ई-बाईक म्हणून सहजपणे दुप्पट होऊ शकते.

थोडक्यात, त्या बॉश मोटरच्या व्यतिरिक्त, 400Wh बॅटरी (250Wh पॉवरमोर रेंज एक्स्टेन्डरच्या पर्यायासह), 120mm फ्रंट सस्पेन्शन फोर्क, फ्रंट आणि रिअर एक्सल, 2.6″ रुंद नॉब्स आहेत. Purion 200 हँडलबार डिस्प्ले आणि ऑटो मोडमध्ये राइड करण्याची क्षमता देखील आहे जी अनेक व्हेरिएबल्सनुसार पॉवर आउटपुट बदलते.

सध्या आम्ही +6 आणि +8 पुनरावृत्तीसाठी अनुक्रमे £2,500 आणि £3,000 असलेल्या UK किमतींचा मागोवा घेऊ शकलो आहोत.

यूएस मध्ये, सायकल रिटेलर आणि इंडस्ट्री न्यूजने अहवाल दिला की 'ट्रेक सायकल सायकलस्वारांना त्याच्या नवीन रेड बार्न रिफ्रेश प्रोग्रामसह टिकाऊपणाच्या नावाखाली वापरल्या जाणार्‍या खरेदीसाठी प्रोत्साहित करत आहे.'

वरवर पाहता, ट्रेक म्हणतो की हा कार्यक्रम उद्योगाचा पहिला उत्पादक-नेतृत्व असलेला बाइक-प्रमाणित ट्रेड-इन आणि नूतनीकरण कार्यक्रम आहे, जो ट्रेकच्या वर्तुळाकार अर्थव्यवस्था मिशन स्टेटमेंटच्या केंद्रस्थानी आहे.

ब्रेन लेखात खालील गोष्टींचा समावेश आहे:

रेड बार्न रिफ्रेश बाइक्स ट्रेकची मर्यादित आजीवन वॉरंटी आणि ३० दिवसांची बिनशर्त वॉरंटी घेऊन येतील. श्लेचर म्हणाले की, सर्वांची 151-बिंदू तपासणी केली जाईल, आवश्यक असल्यास दुरुस्ती आणि घटक बदलणे पूर्ण केले जाईल. 10 वर्षांपर्यंतच्या आणि $150 किंवा त्याहून अधिक – सायकल ब्लू बुकद्वारे निर्धारित केल्यानुसार – स्वीकारल्या जातील.

या कार्यक्रमात ट्रेक ई-बाईकचाही समावेश आहे, ज्यात 2 वर्षांपेक्षा कमी वयाचे मॉडेल स्वीकारले गेले आहेत. मानक तपासणी व्यतिरिक्त, ई-बाईक बॅटरी निदान आणि फर्मवेअर अद्यतनांसह संपूर्ण सिस्टम डायग्नोस्टिक चाचणी घेतात.

इलेक्ट्रिक रिकॉल चालू आहे

इलेक्ट्रिक XPइलेक्ट्रिक XP

Elektrek अहवाल:

यूएस मधील इलेक्ट्रिक सायकलींचा सर्वात मोठा पुरवठा करणाऱ्या लेक्ट्रिक ई-बाईक्सने आज ग्राहक उत्पादन सुरक्षा आयोग (CPSC) सोबत या वर्षाच्या सुरुवातीला उत्पादित आणि विकल्या गेलेल्या अनेक Lectric XP 3.0 इलेक्ट्रिक बाइक्ससाठी ऐच्छिक रिकॉल शेअर केले. .

घोषणेनुसार, “ई-बाईकच्या पुढील आणि मागील बाजूस असलेले मेकॅनिकल डिस्क ब्रेक कॅलिपर अयशस्वी होऊ शकतात परिणामी नियंत्रण गमावले जाऊ शकते, अपघाताचा धोका आणि रायडरला दुखापत होऊ शकते.”

मेकॅनिकल ब्रेकसह नोव्हेंबर 2022 ते मे 2023 दरम्यान विकल्या गेलेल्या सुमारे 45,000 Lectric XP 3.0 इलेक्ट्रिक बाइक्स रिकॉलमध्ये समाविष्ट आहेत. त्या 45,000 ई-बाईकपैकी, Lextric EB द्वारे निर्मित ब्रेक पार्टमध्ये बिघाड झाल्यामुळे ब्रेक निकामी झाल्याची चार प्रकरणे नोंदवली गेली. ' पुरवठादार. यातील दोन घटनांमध्ये दुचाकीस्वार जखमी झाला.

या वर्षी मे पासून ते मॉडेल विकले गेले नाही जेव्हा Lectric E-Bikes ने XP 3.0 ला हायड्रोलिक डिस्क ब्रेक वर स्विच केले.'

बाधित बाईकच्या मालकांना हायड्रॉलिक ब्रेक अपग्रेड किट मिळेल आणि जर मालक स्वतः किट फिट करू इच्छित नसेल तर बाइक शॉपमध्ये फिटिंगचा खर्च देखील भरेल.

आम्ही मूळ यांत्रिक डिस्क ब्रेक मॉडेलचे पुनरावलोकन केले आणि खूप प्रभावित झालो. हायड्रॉलिक ब्रेक केलेल्या आवृत्तीचे आमचे नवीनतम पुनरावलोकन कार्यान्वित आहे आणि ते आणखी प्रभावी असल्याचे सिद्ध झाले आहे.

Pashley चे Chainless E-trike पुढील वर्षी रिलीज होणार आहे.

pashley trikepashley trike

UK च्या Bikebiz आमच्यासाठी पारंपारिक UK निर्माता Pashley च्या नवीनतम प्रकल्पाची बातमी आणते जे ई-बाईक तंत्रज्ञानाचा संबंध आहे तोपर्यंत भविष्यात ते दृढपणे ठेवू पाहत आहे:

'पॅशलेने त्याच्या प्रोटोटाइप, चेनलेस ड्राइव्ह मल्टी-ट्राइकसह भविष्याची झलक दाखवली आहे.

Cenex-LCV येथे लॉन्च केले गेले …… मल्टीट्राइक हे ग्राहक बाजाराला लक्ष्य केले आहे आणि हलक्या वस्तू, खरेदी आणि लहान मुलांना सुरक्षित आणि कार्यक्षमतेने वाहून नेण्यासाठी डिझाइन केलेले आहे…. मिड द ड्राइव्ह मोटर मल्टी-ट्राइक पेडल क्रॅंकवर जनरेटर बसवते जे बॅटरी सक्रिय करते -त्याच्या प्रत्येक मागच्या चाकावर चालणाऱ्या मोटर्स.'

वर्तमान पुनरावृत्ती संकल्पनेचा पुरावा असताना लेख आम्हाला सांगतो की '२०२४ च्या पहिल्या सहामाहीत उत्पादनात प्रवेश करणे अपेक्षित आहे आणि किरकोळ किमती £6,500 च्या प्रदेशात अपेक्षित आहेत.'

वाचक संवाद

ही साइट स्पॅम कमी करण्यासाठी Akismet वापरते. तुमच्या टिप्पणी डेटावर प्रक्रिया कशी केली जाते ते जाणून घ्या.


Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *