मोकव्हील डांबर एसटी पुनरावलोकन, 2024


मोकव्हील अॅस्फाल्ट एसटी 180 मिमी रोटर्सवर हायड्रॉलिक डिस्क ब्रेकसह सुसज्ज आहे. या स्टार युनियनने बनवल्या आहेत, एक ब्रँड ज्याचा आम्हाला आमची चाचणी बाइक मिळण्यापूर्वी मर्यादित अनुभव होता. प्रणाली सुरक्षित आणि प्रभावी आहे याची खात्री करण्यासाठी आम्ही वर वर्णन केलेल्या प्रक्रियेद्वारे या ब्रेकचे मूल्यमापन करण्यासाठी ब्रेक चाचणी केली.

Asphalt चा 23″-9″ परिणाम आमच्या सरासरी (सध्या 21'-2″) सारख्या प्रवासी आणि क्रूझर-शैलीतील ई-बाईकच्या आम्ही चाचणी केलेल्या पेक्षा जास्त लांब आहे, परंतु तरीही आमची अपेक्षित श्रेणीत आहे. हा निकाल आश्चर्यकारक नव्हता. माझ्या ब्रेक चाचणीचे परिणाम पाहण्यापूर्वी मी अनौपचारिकपणे ब्रेक्सची चाचणी केली आणि लक्षात आले की ते नेहमीपेक्षा कमी आहेत. तथापि, मला खात्री नाही की सरासरी रायडर दोन कारणांमुळे जास्त फरक शोधेल. प्रथम, EBR टीमच्या इतर सदस्यांप्रमाणे, मला दर दोन दिवसांनी नवीन बाईक चालवण्याचा फायदा होतो, त्यामुळे वास्तवात अनुभव हा एक घटक आहे. आणि दुसरे, कागदावर अडीच फुटांपेक्षा जास्त फरक आदर्शापेक्षा कमी दिसत असला तरी, या चाचणीत 20 mph वेगाने बाइक चालवताना प्रत्यक्षात ते थोडे अंतर आहे.

एकंदरीत, 2.4” व्यासाच्या टायर्सने दिलेल्या फाउंडेशनमुळे डांबरी एसटीला ब्रेकिंग अंतर्गत घन आणि स्थिर वाटले. माझ्या अनुभवानुसार, मागील चाक नियमितपणे बंद होते आणि टायर्समधून मोठ्याने आवाज येत होता, परंतु सौम्य आणि आटोपशीर फिशटेलिंगच्या एका उदाहरणाव्यतिरिक्त, बाइक नियंत्रित करणे सोपे होते. या गोष्टी लक्षात घेऊन, अॅस्फाल्ट ब्रेकिंग सिस्टीम सुरक्षित असल्याबद्दल मला खूप सोयीस्कर वाटते.

मी बाईकच्या ड्युअल एलईडी हेडलाइट्सच्या ब्राइटनेसचे कौतुक केले आणि मागील सीटवरील टेल/ब्रेक लाइट्सची व्हिज्युअल गुणवत्ता आणि प्लेसमेंट या दोन्ही गोष्टी बाइकला चांगल्या प्रकारे बसतात. मला ब्रेक दिवे खूप मोठे आणि पुरेसे तेजस्वी असल्याचे आढळले, तथापि, ऑटोमोबाईलभोवती नियमितपणे प्रवास करणार्‍या कम्युटर ई-बाईकवर, मला व्यक्तिशः भविष्यात काही क्षमतेत टर्न सिग्नल जोडलेले पाहायचे आहेत.

अॅस्फाल्टमध्ये अतिरिक्त आणि असामान्य सुरक्षा वैशिष्ट्य आहे ज्याची मी प्रशंसा केली. “बाईकच्या थ्रॉटलला नियंत्रित करणारी सुरक्षित सेटिंग, जी बाइकच्या सेटिंग्ज मेनूमध्ये ऍक्सेस केली जाऊ शकते आणि बदलली जाऊ शकते. “फ्री मोड” मध्ये, थ्रॉटल थ्रॉटल ऑन डिमांड (किंवा TOD) म्हणून सेट केले जाते. त्यावर वर्तन करते, ज्यामुळे तुम्हाला ते सक्रिय करण्याची परवानगी मिळते. डेड स्टॉप. “सेफ मोड” मध्ये, थ्रॉटल पेडल (किंवा TAP) नंतर थ्रॉटल म्हणून कार्य करते, ज्यासाठी बाईक सक्रिय होण्यापूर्वी हलवणे आवश्यक आहे. मला वैयक्तिकरित्या TOD माझ्या राइडिंग शैलीसाठी अधिक समर्थनीय आणि आनंददायक वाटत आहे, मी प्रशंसा करू शकतो की काही रायडर्सना TAP द्वारे परवडणारी अतिरिक्त सुरक्षा आणि आराम हवा आहे. थ्रॉटल लीव्हरला चुकून धक्का लागल्यास बाइक पळून जाणार नाही याची खात्री देणारी सुरक्षितता हवी आहे.


Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *