Cannondale Cargowagen निओ पुनरावलोकन: प्रथम देखावा

[ad_1]

Cannondale Cargowagen निओ पुनरावलोकन: चष्मा आणि वैशिष्ट्ये

Cannondale Cargowagen निओ पुनरावलोकन: चष्मा आणि वैशिष्ट्येCannondale Cargowagen निओ पुनरावलोकन: चष्मा आणि वैशिष्ट्ये

फ्रेम आणि काटा

Cannondale Cargowagen Neo 6061 हीट-ट्रीटेड अॅल्युमिनियम फ्रेमवर रोल करते. त्याची रचना लोकप्रियता मिळविलेल्या इतर काही कार्गो ई-बाईकचा प्रतिध्वनी करते. हे 20-in साठी डिझाइन केलेले आहे. अनेक फायदे देणारी चाके: लहान चाकांमध्ये लहान स्पोक असतात, जे अधिक मजबूत असतात—एक सोपा फायदा. लहान चाके ई-बाईकला सुरळीत चालवण्यास मदत करतात आणि ई-बाईकचे गुरुत्व केंद्र कमी ठेवतात. अखेरीस, लहान चाकांसाठी फ्रेमच्या बांधणीमुळे डिझायनरला फ्रेमला विस्तीर्ण ओपनिंग आणि कमी एकंदर स्टँडओव्हर उंची देण्यास सक्षम केले, आणखी एक वैशिष्ट्य जे या कार्गो ई-बाईकला सुरू करताना आणि थांबवताना हाताळण्यास सोपे करते. ते सोपे करेल.

Cannondale ने 85mm प्रवासासह Suntour Mobi सस्पेंशन फोर्कची निवड केली. हा एक तपशील आहे ज्यामध्ये रायडर्सना निराश करण्याची क्षमता आहे. निलंबन काटा पेलोडच्या वजनासाठी कॉन्फिगर केला पाहिजे, फक्त रायडरसाठी नाही. 180-lb साठी निलंबन सेट करा. मिक्समध्ये लहान मूल आणि किराणा सामानाच्या काही पिशव्या जोडल्या जाईपर्यंत रायडर्स आणि ई-बाईक चांगल्या प्रकारे चालतील, त्या वेळी प्रत्येक छोट्या धक्क्यावर काटा बुडेल. कोणत्याही नदीसाठी आमची शिफारस आहे की जेव्हा भार हलका असेल तेव्हा राईड अधिक कडक होईल हे समजून जास्तीत जास्त लोडसाठी काटा सेट करा.

मोटर आणि बॅटरी

जेव्हा आम्ही पहिल्यांदा ही ई-बाईक घोषित केलेली पाहिली, तेव्हा आम्ही असे गृहीत धरले की ती बॉश मिड-ड्राइव्ह मोटरने सुसज्ज असल्याने ती कार्गो लाइन मोटर निर्दिष्ट करेल. आम्ही त्याबद्दल चुकीचे होतो. कॅनॉन्डेलने बॉश परफॉर्मन्स लाइन स्पीड मोटरची निवड केली, एक क्लास 3 मोटर जी राइडर्सना पेडल सपोर्टसह 28 mph पर्यंत वेगाने पोहोचू देते. हे तब्बल 85Nm टॉर्क निर्माण करते, जे हब मोटरमध्ये चांगले आहे, परंतु मिड-ड्राइव्ह मोटरमध्ये त्याहूनही अधिक प्रभावी आहे.

इतर बॉश मोटर्सप्रमाणे, ते नाममात्र 250W चे उत्पादन करते आणि ती मिड-ड्राइव्ह मोटर असल्याने, ती 10-स्पीड शिमॅनो ड्राईव्हट्रेनचा फायदा घेऊन क्रॅंकसेटला पॉवर वितरीत करते. त्यावर थोड्या वेळाने अधिक.

हे 545Wh बॉश पॉवरपॅक बॅटरीसह सुसज्ज आहे, जी दुसर्‍या कार्गो ई-बाईकसाठी चिंतेची बाब असेल, परंतु कार्गो वॅगन न्यू सह नाही. मोटारला बॅटरी जोडण्याचा आमचा नियम असा आहे की मोटारचे वॅटेज वॅट/तासांमध्ये मोजल्या गेलेल्या बॅटरीच्या क्षमतेइतके असावे असे आम्हाला वाटते. यामुळे ई-बाईकला एक ठोस श्रेणी मिळते. कागदावर, 545Wh बॅटरीसह 250W मोटर जोडणे छान वाटते, परंतु ही एक लांब-अंतराची चॅम्पियन आहे असा निष्कर्ष काढण्यापूर्वी, आम्हाला हे लक्षात ठेवणे आवश्यक आहे की ही एक कार्गो ई-बाईक आहे ज्याची पेलोड क्षमता 441 एलबीएस आहे. भार जितका जास्त असेल तितकी ई-बाईकचा वेग वाढवण्यासाठी आणि ती तिथे ठेवण्यासाठी अधिक शक्ती लागते. जरी Cannondale श्रेणीचा अंदाज देत नसली तरी, कामावर जाण्यासाठी आणि शाळेतून मुलांना उचलण्यासाठी व्यस्त असलेली व्यक्ती शुल्कादरम्यान अनेक दिवस सायकल चालवण्यास सक्षम असावी.

eMTBs व्यतिरिक्त, ई-बाईकची इतर कोणतीही श्रेणी असू शकत नाही जिथे टॉर्क सेन्सर असणे अधिक उपयुक्त किंवा स्वागतार्ह असेल. लहान मूल आणि किराणा सामानाच्या दोन पिशव्यांसह भारलेल्या, रायडरला जेव्हा पेडलवर दबाव येतो तेव्हा शक्तीची आवश्यकता असते, एक किंवा दोन सेकंदांनंतर नाही. बॉश परफॉर्मन्स स्पीड रायडरच्या प्रयत्नातून विजेचा वापर सुव्यवस्थित करते.

साहित्य

कार्गो वॅगन नऊ घटककार्गो वॅगन नऊ घटक

कॉकपिटचे घटक पाहताना आमच्या लक्षात आलेला पहिला तपशील म्हणजे 740 मिमी रुंद बार निर्दिष्ट करण्याचा Cannondaleचा निर्णय. बहुतेक प्रवासी आणि सिटी ई-बाईक अरुंद हँडलबारसह येतात, जसे की 680mm. विस्तीर्ण बार रायडरला ई-बाईक नियंत्रित करण्यासाठी अधिक फायदा देते आणि परिणामी त्यांना ई-बाईक नियंत्रित करण्यासाठी जास्त स्नायू वापरावे लागत नाहीत.

कार्गोवेगन निओ ही एक-आकार-फिट-सर्व डिझाइन आहे, परंतु Cannondale ने स्पष्टपणे ही एक ई-बाईक म्हणून कल्पना केली आहे ज्यावर कुटुंबातील अनेक सदस्य चालवू शकतात. राइडिंगमध्ये बदल जलद आणि सुलभ करण्यासाठी, त्यांनी ते ड्रॉपर सीट पोस्टसह सुसज्ज केले. ड्रॉपर पोस्ट्स कारागृहातील माउंटन बाइक वर्ल्डमध्ये आहेत जिथे ते एका राइडरला खाली उतरण्यापूर्वी त्यांची खोगी खाली ठेवण्याची परवानगी देतात, अशा प्रकारे त्यांना त्यांचे गुरुत्वाकर्षण केंद्र कमी करण्यास सक्षम करतात. क्षणार्धात ते भयपटाचे मजेत रूपांतर करतात. बहुतेक माउंटन बाईकर्सना (आणि ई-माउंटन बाईकर्स) काय माहित नाही ते म्हणजे ते भाड्याच्या फ्लीटसाठी शोधले गेले होते.

लीव्हर (हँडलबारच्या डाव्या बाजूला असलेला) द्रुतपणे दाबून रायडर काठी वर किंवा खाली समायोजित करू शकतो. द्रुत-रिलीझ सीट क्लॅम्पवर टीका करणे कठीण असले तरी, ड्रॉपर पोस्ट जलद आणि सोपे दोन्ही आहे यात शंका नाही.

Cannondale ने दुहेरी-लेग मोटरसायकल-शैलीतील किकस्टँड सारख्या इतर अनेक अ‍ॅक्सेसरीज (असायलाच हव्यात?) समाविष्ट केल्या आहेत, जोपर्यंत तुम्ही मुले आणि किराणा सामान लोड करण्याचा प्रयत्न करत नाही तोपर्यंत ते फार मोठे वाटत नाही. यामध्ये सरासरीपेक्षा चांगले दिवे, अबस रिंग लॉक, फेंडर्स आणि श्वाल्बे पंक्चर-प्रतिरोधक नळ्या यांचाही समावेश आहे.

रायडर्सना त्यांच्या गरजा डायल करण्यासाठी पुढे सक्षम करण्यासाठी, Cannondale ने Cargowagen Neo ला समायोज्य स्टेमसह सुसज्ज केले.

ड्राइव्हट्रेन, चाके आणि ब्रेक

कार्गो ई-बाईकवर गियरिंग आवश्यक आहे. हिल क्लाइंबिंगसाठी भरपूर टॉर्क आवश्यक असतो आणि तो टॉर्क निर्माण करण्याचा सर्वोत्तम मार्ग म्हणजे कमी गियरसह. Cannondale ने कार्गो वॅगन न्यू ला 10-स्पीड शिमॅनो देवरे लिंकग्लाइड ड्राइव्हट्रेनने सुसज्ज केले. 10-41t कॅसेटबद्दल धन्यवाद, ही eBike दुहेरी गीअर श्रेणीचा आनंद घेते जी आम्ही बहुतेक मूल्य-देणारं ई-बाईकमध्ये पाहतो—410 टक्के अधिक सामान्य 200 टक्के.

या गटाला शिमॅनोने उल्लेखनीय LinkGlide पदनाम दिले होते. ही देवरेची तुलनेने नवीन आवृत्ती आहे जी खास ई-बाईकसाठी डिझाइन केलेली आहे. विस्तीर्ण चेनरींग, विस्तीर्ण साखळी आणि विस्तीर्ण कॉग्सचा वापर हे वेगळे बनवते. कॉग्स आणि चेनरींगमधील अतिरिक्त धातू बॉश मोटरद्वारे लावलेल्या टॉर्कच्या तणावाखाली जास्त काळ टिकेल.

20-in कसे होते ते आम्ही आधीच पाहिले आहे. Cargowagen Neo हाताळण्यास सोपे बनविण्यासाठी चाके फ्रेम डिझाइनसह कार्य करतात, परंतु जेव्हा आपण चाकांकडे पाहतो तेव्हा आणखी काही प्रशंसनीय वैशिष्ट्ये आहेत.

हब परिमाणे (15x110mm समोर आणि 12x148mm मागील—एक्सल व्यास x एक्सल रुंदी) हे माउंटन बाईक आणि eMTBs द्वारे विकसित केलेले तुलनेने नवीन मानक आहेत जे चाकांना सामर्थ्य वाढवतील, हाताळणी थोडीशी क्रिस्पर बनवेल.

आम्ही आधी नमूद केल्याप्रमाणे, कार्गो वॅगन न्यूसाठी पेलोड क्षमता 441 एलबीएस आहे. (200 किलो). 400 lbs सह कार्गो ई-बाईक लोड करत आहे. हे सोपे नाही, परंतु रायडर्सने असे केल्यास त्यांना सुरक्षित ठेवण्याचे Cannondale चे उद्दिष्ट आहे. त्यांनी Tektro 4-पिस्टन हायड्रॉलिक डिस्क ब्रेक्स 203mm रोटर्स फ्रंट आणि 180mm रोटर्स रियरसह निर्दिष्ट केले. हा एक शक्तिशाली सेटअप आहे, जितका शक्तिशाली आम्ही कार्गो ई-बाईकवर पाहिला आहे.

[ad_2]

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *