Ride1UP Prodigy ST E-Bike पुनरावलोकन 2024


ई-बाईकची गुणवत्ता दर्शविण्याचा सर्वात सोपा मार्ग म्हणजे त्यास मिड-ड्राइव्ह मोटरने सुसज्ज करणे. हायड्रोलिक डिस्क ब्रेक 10 फूट अंतरावरून सारखेच दिसतात—ड्रायव्हट्रेनसाठी सारखेच. पण एक मिड-ड्राइव्ह मोटर अगदी अंतरावरही उभी आहे. आणि ते सामान्यत: सुमारे $3000 आणि त्याहून अधिक ई-बाईकवर दिसले असल्याने, एक पाहणे म्हणजे प्रश्नात असलेली ई-बाईक एक पायरी वर आहे.

पण मिड-ड्राइव्ह मोटर असलेली ई-बाईक इतकी महाग नसती तर? तिथेच Ride1UP Prodigy ST येते. ही एक ई-बाईक आहे जी गुणवत्तेशी तडजोड करत नाही. हे बर्रोज मिड-ड्राइव्ह मोटर, हायड्रॉलिक डिस्क ब्रेक्स, 9-स्पीड ड्राईव्हट्रेनसह तयार केले गेले आहे आणि फेंडर, मागील रॅक, लाईट्स आणि किकस्टँडसह संपूर्ण ऍक्सेसरी पॅकेजसह येते. आमच्या Ride1UP Prodigy ST पुनरावलोकनात आम्ही या निवडींचा राइडवर कसा परिणाम होतो आणि ही ई-बाईक कोणत्या प्रकारचे मूल्य देते ते पाहू.

Ride1UP ही एक कंपनी आहे जिची उच्च श्रेणीतील ई-बाईक बनवण्यात नावलौकिक आहे. तुमचा डॉलर त्यांच्यासोबत खूप पुढे जातो. Burrows मिड-ड्राइव्ह मोटर व्यतिरिक्त, त्यांनी 500Wh बॅटरीची निवड केली जी कदाचित माफक क्षमतेसारखी वाटू शकते, परंतु 250W मोटरसह जोडल्यास, आपण त्यासह किती कार्यप्रदर्शन मिळवू शकता हे आपल्याला दिसेल.

त्यामुळे ही ई-बाईक कोणाला आवाहन करणार? मुख्यतः प्रवाशांसाठी, जरी ते आश्चर्यकारक नसावे, अंशतः समाविष्ट असलेल्या अॅक्सेसरीजमुळे. ज्या रायडर्सना मोटरच्या आउटपुटवर अधिक चांगले नियंत्रण हवे आहे आणि ते सायकल चालवतात तेव्हा त्यांना जास्त व्यायाम करायला हरकत नाही – पण तुम्ही तुमच्या आवडीनुसार गोष्टी हलका करू शकता.

Ride1UP एक, दोन नाही तर तीन वेगवेगळ्या आवृत्त्यांमध्ये प्रॉडिजी बनवते. XR आणि ST दोन्ही प्रवासी म्हणून कॉन्फिगर केले आहेत, फरक असा आहे की ST मध्ये पारंपारिक डायमंड फ्रेम ऐवजी पायऱ्यांची फ्रेम असते आणि ती लहान बाजूने चालते. Ride1UP Prodigy XC नॉबी टायर्स, सस्पेंशन फोर्क आणि ऑफ-रोड राइडिंगसाठी लोअर गीअर्स निवडते. हे फेंडर आणि रॅक देखील वगळते.

Ride1UP शिफारस करते की Prodigy ST स्वारांना 5-foot-1 ते 6-foot-3 फिट करेल, तर XR आणि XC 5-foot-6 ते 6-foot-4 रायडर्सना बसेल. जवळजवळ प्रत्येक उदाहरणामध्ये पाच इंचांपेक्षा जास्त फिट श्रेणी असते. उंची आणि आकार श्रेणीच्या उच्च किंवा कमी टोकावरील रायडर्सना जास्तीत जास्त आरामासाठी स्टेम आणि/किंवा हँडलबार बदलण्याची आवश्यकता असू शकते, जरी ते बाइकसह ते व्यवस्थापित करू शकतात.

फक्त 50 पौंड (फ्रेमसाठी), प्रॉडिजी एसटी आम्ही भेटलेल्या बहुतेक प्रवाशांपेक्षा लक्षणीयरीत्या हलकी आहे. तरीही, त्याची एकूण वजन क्षमता 300 lbs आहे. आणि रॅक 40 lbs पर्यंत धरेल.

प्रॉडिजी एसटी कशी स्टॅक करते आणि ती प्रीमियम मोटर बाकीच्या बाईकला योग्य बनवते का (स्पॉयलर अॅलर्ट: असे करते) हे पाहण्यासाठी आपण आमच्या चाचणीमध्ये जाऊ या.


Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *