2024 साठी ई-बाइक ट्रेंड | इलेक्ट्रिक बाइकचा अहवाल

[ad_1]

अधिक हलक्या वजनाच्या ई-बाईक – विशेषतः ई-एमटीबीएस

2023 मध्‍ये लाइटवेट मिड-ड्राइव्‍हचा एक प्रमुख ट्रेंड सादर केल्‍याने, 2024 मध्‍ये त्‍यांना अधिक लाइटवेट ई-बाईकवर पाहण्‍याची अपेक्षा आहे – ई-एमटीबी मार्केट मिड-ड्राइव्‍हच्‍या नवीन क्रॉपला वैशिष्ट्यीकृत करण्‍यासाठी विशेषतः उत्सुक आहे. उच्च-गुणवत्तेच्या, हलक्या वजनाच्या ई-एमटीबीएसला मोठ्या किमतीत अतुलनीय मागणी आहे.

अधिक हलक्या वजनाच्या ई-बाईक विशेषतः ई-एमटीबीएसअधिक हलक्या वजनाच्या ई-बाईक विशेषतः ई-एमटीबीएस

यूके-आधारित व्हायटे ही त्याच्या E-Lyte लाइटवेट ई-माउंटन बाइक प्लॅटफॉर्मसह नवीन Bosch SX मिड-ड्राइव्ह वापरण्याची घोषणा करणाऱ्यांपैकी एक होती. नवीन स्वच्छ दिसणारी मोटर सर्वात हलक्या कॉन्फिगरेशनवर 36.2lb / 16.4kg च्या बिल्डसह प्रभावी 600W शिखराचा दावा करते. 400Wh बॅटरी मानक आहे, काही मॉडेल्स 250Wh पॉवरमोर रेंज एक्स्टेन्डरची पर्यायी जोड देतात.

येथे किंवा 2024 च्या सुरुवातीला पोहोचलेल्या इतर लक्षणीय हलक्या वजनाच्या ई-mtbs मध्ये पिव्होट शटल SL (Fazua RX 60 मिड-ड्राइव्ह) आणि Rotwild R.X275 यांचा समावेश आहे, ज्याचे वजन फक्त 33.7lbs/15.3kg आहे. दावा करा आणि TQ-HPR50 मध्यभागी वापरा -ड्राइव्ह अतिशय बहुमुखी स्कॉट लुमेन द्वारे देखील वापरले जाते.

Spherik E SMT 2024 ऑरेंज वेब स्केल केलेSpherik E SMT 2024 ऑरेंज वेब स्केल केले

लाइटवेट मॅक्सड्राइव्ह मिडड्राइव्ह काही काळापासून आहे परंतु कॅनडाच्या स्फेरिकच्या या अगदी नवीन ई-एमटीबीने त्याचा वापर 36.8lbs/16.7kg पासून सुरू होणाऱ्या E-SMA/SME/SMT रेंजवर निवडला आहे. आणि हा एक स्वागतार्ह अतिरिक्त पर्याय आहे. . प्रीमियम किमतीच्या हलक्या वजनाच्या ई-एमटीबीएसच्या वाढत्या मिश्रणामध्ये.

हाय बाईक Hibहाय बाईक Hib

आणि जर तुम्हाला हव्या असलेल्या हलक्या वजनाच्या ऐवजी शुद्ध शक्ती असेल तर, 2024 मध्ये Haibike HYBE श्रेणी दिसेल आणि HYBE11 ही ओळ सर्वात शक्तिशाली EU-कायदेशीर e-mtbs पैकी एक असेल तसेच बॉश परफॉर्मन्स CX रेस पॅक करेल. 400% पेडल असिस्टसह मोटर.

पिनियन एमजीयूई बाइक्स

जर्मन-आधारित पिनियनने यूरोबाइक 2023 मध्ये MGU (मोटरबॉक्स-गियर-युनिट) उघड केले आणि 2024 मध्ये ई-बाईकसाठी अनेक प्रीमियम ब्रँड्सनी ते पटकन स्वीकारले.
एमजीयूमध्ये काय मोठे काम आहे? पिनियनचे MGU आतापर्यंत क्रांतिकारक आहे कारण ते आपल्याला सामान्यतः पेडल क्रॅंक आणि मागील चाकामध्ये आढळणारी कोणतीही स्वतंत्र गियरिंग प्रणाली पूर्णपणे काढून टाकते. बाईकचे गीअर्स प्रभावीपणे मिड-मोटर हाऊसिंगमध्ये ठेवून, MGU सिस्टीम अनेक फायद्यांचे आश्वासन देते. अत्यंत कमी देखभाल (प्रत्येक 6,000 मैलांवर एक तेल बदलणे), पूर्ण अँटी-नॉक संरक्षण, चांगले वजन वितरण (विशेषत: हेवी हब गीअर सिस्टीम जसे की रोहलोफ), मल्टी-गियरिंग पर्यायासह बेल्ट ड्राइव्ह वापरणे, इलेक्ट्रॉनिक शिफ्टिंग आणि कमी पोशाख साखळी किंवा बेल्टवर.

पिनियन एमजीयूई बाइक्सपिनियन एमजीयूई बाइक्स

फ्लायर Goroc TRX पिनियन MGU चा वापर करते आणि युरोपमधील सर्वात अपेक्षित ई-बाईकपैकी एक असेल कारण ती खरोखरच मोठी गियर श्रेणी आणि कमी देखभाल प्रणाली वापरते कारण बेल्ट ड्राइव्ह आणि संपूर्ण सस्पेन्शन माउंट्स. संपूर्ण उपकरणांसह संपूर्ण फायद्यांसाठी. टूरिंग मशीन. 2024 मध्ये पिनियन MGU वापरणाऱ्या इतर ब्रँड्समध्ये Rotwild, Simplon, Bulls, Kettler, Flyer, Tout Terrain, Pegasus, Zemo आणि i:SY यांचा 2024 च्या काही मॉडेल्सवर समावेश आहे.

2024 मध्ये MGU साठी स्पर्धा होईल का? ओकावा येथील AT80 आणि स्कॉटलंडमधील इंट्रा ड्राइव्ह सिस्टीमसह एकत्रित मोटर आणि गियर युनिट्सची संख्या नक्कीच वाढत आहे. जरी ते 2024 मध्ये ई-बाईकवर प्रत्यक्षात दिसतील की नाही याबद्दल आमच्याकडे अद्याप माहिती नाही. तसेच उत्कृष्ट आवाज देणार्‍या डेकॅथलॉन बी'ट्विन LD920 E वरील बातम्यांसाठी खाली पहा.

पशले अस्वस्थ होत आहेत.

पॅशले मल्टीट्राइक प्रोटोटाइप साइड व्ह्यू बॉक्सपॅशले मल्टीट्राइक प्रोटोटाइप साइड व्ह्यू बॉक्स

UK च्या Bikebiz ने खुलासा केला आहे की 'Pishley ने त्याच्या प्रोटोटाइप, चेनलेस ड्राइव्ह मल्टी-ट्राइकसह भविष्याची झलक दाखवली आहे. पारंपारिक इलेक्ट्रिक-असिस्टेड ट्रायसायकलच्या विपरीत, ज्यामध्ये हब किंवा मिड-ड्राइव्ह मोटरसह चेन ड्राइव्ह असते, मल्टीट्राइक पेडल क्रॅंकवर जनरेटर बसवते जे त्याच्या प्रत्येक मागील चाकावर बॅटरीवर चालणाऱ्या मोटर्स सक्रिय करते.' वरवर पाहता 2024 च्या पहिल्या सहामाहीत उत्पादनात प्रवेश करणे अपेक्षित आहे आणि किरकोळ किमती £6,500 च्या प्रदेशात अपेक्षित आहेत.'

डेकॅथलॉन ऑफ युरोपने 2024 मध्ये आपली ऑफर विस्तृत केली.

डेकॅथलॉन एक प्रमुख युरोपियन आउटडोअर किरकोळ विक्रेता आहे ज्याची स्वतःची बजेट ई-बाईक श्रेणी आहे (बहुतेकदा मोनिकर B'TWIN किंवा Elops सह). 2024 त्यांना त्यांच्या पारंपारिक आणि अत्यंत स्पर्धात्मक बजेट मॉडेल्समधून अधिक अत्याधुनिक ऑफरिंगकडे वळवताना दिसेल.

डेकॅथलॉन ऑफ युरोपने 2024 मध्ये आपली ऑफर विस्तृत केली.डेकॅथलॉन ऑफ युरोपने 2024 मध्ये आपली ऑफर विस्तृत केली.

सर्वात आधी स्पीड 900E असेल, एकच वेग जो अत्यंत विश्वासार्ह महले रिअर हब मोटर सिस्टम वापरतो. स्पीड 900E चे अवतरण केलेले वजन अतिशय आदरणीय 33lbs/15kg आहे. यामध्ये Tektro TKR R280 हायड्रॉलिक डिस्क ब्रेक, हार्डवायर LEDs (40 लक्स रेटिंगसह समोर), मडगार्ड आणि फ्रेम-राउटेड केबलिंग देखील असेल.

पण डेकॅथलॉन महत्त्वाकांक्षेचे प्रतीक म्हणून B'TWIN LD920 E पेक्षा जास्त दिसत नाही. हे 2023 मध्ये फ्रान्समध्ये विक्रीसाठी प्रत्यक्षात आले होते परंतु यूके वाचक हे यूकेमध्ये आले की नाही हे जाणून घेण्यासाठी उत्सुक असतील – आम्ही तुम्हाला पोस्ट करत राहू. पिनिअन MGU प्रमाणेच ते Owuru (बेल्जियन फर्म e2Drives सह भागीदारीत विकसित) नावाच्या सिंगल मिड-ड्राइव्ह युनिटमध्ये गीअर्स आणि मोटर एकत्र करते परंतु लक्षात घ्या की पिनियन MGU पर्यायांच्या तुलनेत यात फक्त 265% गियर रेंज आहे. ज्यामध्ये हे सर्व अनेक वेळा आहे. या वैशिष्ट्यासह बाइकसाठी किंमत आणि वजन प्रभावी आहे. 2999 युरो आणि 26.1 kg/57.5 lbs अनुक्रमे.

2023 मध्ये ई-बाइक छेडले

पोर्श मोटरपोर्श मोटर

पोर्शने 2023 मध्ये अनेक लेखांमध्ये स्वतःच्या कारखान्यात स्वतःच्या मोटारसायकल आणि ई-बाईकचे उत्पादन करण्याचे उद्दिष्ट नमूद केले आहे (त्यांच्याकडे आधीपासूनच फाझोआ आहे), परंतु असे दिसते की उत्पादन लाइन दशकाच्या मध्यात संपेल. त्यामुळे काहीही अधिक वास्तववादी ध्येय असू शकते. तेथे आधीच पोर्श ब्रँडेड मॉडेल्स आहेत परंतु ते प्रत्यक्षात पुन्हा बॅज केलेले रोटविल्ड मॉडेल आहेत. 2023 च्या सुरुवातीस यूएस इलेक्ट्रिक ऑटो स्पेशालिस्ट रेवेन यांच्याकडून अगदी अस्पष्ट घोषणा देखील होत्या ज्यांनी ते ई-बाईक बनवतील असे संकेत दिले होते, परंतु तेव्हापासून या प्रकरणावर काहीही सांगितले गेले नाही.

अधिक मूर्त नोटवर, यूके ई-फोल्डिंग तज्ञ गोसायकलने ई-कार्गोला छेडले आहे जे निश्चितपणे 2024 मध्ये दिसले पाहिजे:
'आम्ही 2024 मध्ये नवीन फॅमिली कार्गो इलेक्ट्रिक बाईक लाँच करणार आहोत हे जाहीर करताना आम्हाला आनंद होत आहे. Gocycle फॅमिली कार्गो Gocycle च्या 2024 उत्पादन लाइन-अपमधील पुरस्कार-विजेत्या फास्ट-फोल्डिंग G4, G4i आणि G4i+ मॉडेल्सना पूरक असेल.'
असे दिसते की कार्गो मॉडेल नवीन मॉडेल्सच्या श्रेणीची फक्त सुरुवात आहे – रिचर्ड थॉर्प, गोसायकल डिझायनर आणि संस्थापक, यांनी टिप्पणी दिली:
'येत्या वर्षांमध्ये, आम्ही नॉन-फोल्डिंग आणि नॉन-इलेक्ट्रिक अशा विविध बाजार विभागांमध्ये अतिरिक्त नवीन मॉडेल्ससह G4 गोसायकल श्रेणीचा विस्तार करत आहोत.'

गॅरी फिशरगॅरी फिशर

कदाचित सर्वात मनोरंजक प्रश्न आहे: मोरेल जमिनीवर उतरेल का? आधुनिक माउंटन बाईकच्या संकल्पनेत गॅरी फिशरची महत्त्वपूर्ण भूमिका होती आणि कॅलिफोर्नियामध्ये आता म्युरिएलमध्ये एक नवीन पाळीव प्राणी प्रकल्प आहे.

या BikePerfect मुलाखतीतील काही दावे आशादायक वाटू शकतात – जसे की नवीन लिथियम-आयन बॅटरी तंत्रज्ञानाचा दावा ज्याने ऊर्जा घनता 50% ने वाढवली आहे, पारंपारिक बॅटरीपेक्षा पाचपट अधिक शक्ती आणि वेगवान. पासून शुल्क – परंतु ठेवा mind Muriel इलेक्ट्रिक एअरक्राफ्ट हा Ionblox चा एक विभाग आहे जिथे उच्च उर्जा घनतेच्या बॅटरी पवित्र ग्रेल आहेत.
म्युरिएल वरवर पाहता त्याच्या ई-बाईक विकण्याची योजना करत नाही, परंतु त्याऐवजी त्यांना सबस्क्रिप्शनद्वारे ऑफर करते, शक्यतो $100 प्रति महिना.

इतर उल्लेखनीय वैशिष्ट्यांमध्ये 'बाफंग मोटर, एसआरएएम वायरलेस शिफ्टिंग, राखीव कार्बन व्हील आणि 300Wh बॅटरी आणि एकूण बाइकचे वजन 22 – 25lbs (10 – 11.5kg) यांचा समावेश आहे. लेखात नियोजित कार्गो बाईक डिझाइनचा देखील उल्लेख आहे ज्यात “तुम्ही मुलांना घेऊन जात असाल तर SUV, उत्तम दिवे, उत्तम आवाज आणि स्क्रीन असतील”. '

[ad_2]

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *